Bàn về lắp bộ tự động tắt đèn khi khóa cửa như cam đài loan!

lammilk86

Xe đạp
E đi vios 2008, hum qua đã lắp tự gập mở guơng và mở cốp sau bằng chìa khóa điều khiển, hum nay e muốn hỏi liệu có lắp dc bộ tự tắt đèn pha như cam đài loan ko nhi?

billnantes

Xe container
tự tắt đèn là cái chế độ auto ,Vios thì em không biết là có không chứ i30 của em thì nó là có sẵn luôn .

Trung già

Xe buýt
E đi vios 2008, hum qua đã lắp tự gập mở guơng và mở cốp sau bằng chìa khóa điều khiển, hum nay e muốn hỏi liệu có lắp dc bộ tự tắt đèn pha như cam đài loan ko nhi?
Cái này thì cũng rễ thôi mà bác . bác muốn tự động tắt theo chế độ nào cũng đc .

hah2005

Xe tăng
Em cũng hóng hớt vụ này. Xe em altis 2.0 cũng không tự động tắt đèn.

giangcoi28

Xe tải
ui da! có cả vụ này nữa hả bác. Em ngố tàu quá ko biêt. Nghĩa là mỉnh tắt máy ra khỏi xe thấy đèn pha vẫn bật bấm khóa điều kiển chiu 1 cái của tự động khóa và đèn pha cũng tự tắt luôn hả bác. Ôi!! nếu thế thì phê nhỉ bác nhỉ (e mấy lần phải mở cửa xe để tắt đèn rồi đó)

tuxedo_hmt24

Xe tăng
người ta làm như thế là cũng có mục đích đấy các cụ ạ! Vd khi xe các cụ bị sự cố trên đường cao tốc mà các cụ phải khóa xe đi đâu đó (gọi trợ giúp chẳng hạn) thì dù tắt máy, khóa cửa nhưng đèn ưu tiên, xi nhan, pha vẫn phải hoạt động để các xe khác có thể nhận biết và tránh tai nạn. Cái cụp gương e nghĩ là nên làm nhưng cái này thì ko cần, các cụ đi xe nên tập thói quen mỗi khi ra khỏi xe thì kiểm tra và tắt hết các thiết bị điện (điều hòa, loa đài, đèn đóm) là ổn!

lammilk86

Xe đạp
ui da! có cả vụ này nữa hả bác. Em ngố tàu quá ko biêt. Nghĩa là mỉnh tắt máy ra khỏi xe thấy đèn pha vẫn bật bấm khóa điều kiển chiu 1 cái của tự động khóa và đèn pha cũng tự tắt luôn hả bác. Ôi!! nếu thế thì phê nhỉ bác nhỉ (e mấy lần phải mở cửa xe để tắt đèn rồi đó)
e đã lắp tự gập gương rồi, cái này làm cũng tương tự, tiện lắm đấy bác ạ!

lammilk86

Xe đạp
người ta làm như thế là cũng có mục đích đấy các cụ ạ! Vd khi xe các cụ bị sự cố trên đường cao tốc mà các cụ phải khóa xe đi đâu đó (gọi trợ giúp chẳng hạn) thì dù tắt máy, khóa cửa nhưng đèn ưu tiên, xi nhan, pha vẫn phải hoạt động để các xe khác có thể nhận biết và tránh tai nạn. Cái cụp gương e nghĩ là nên làm nhưng cái này thì ko cần, các cụ đi xe nên tập thói quen mỗi khi ra khỏi xe thì kiểm tra và tắt hết các thiết bị điện (điều hòa, loa đài, đèn đóm) là ổn!
cái đèn ưu tiên thì không ảnh hưởng bác ạ, còn xi nhan thì bác rút khóa nó cũng ko hoạt động dc nữa, còn đèn pha thì e cũng chưa rõ công dụng của nó khi mà xe gặp sự cố, chắc do e chưa gặp sự cố như vậy bao giờ, nếu vậy chắc cam đài loan, huyndai I30 toàn thiết kế lỗi hết rồi, vì nó có sẵn cái đó!

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cái đèn ưu tiên thì không ảnh hưởng bác ạ, còn xi nhan thì bác rút khóa nó cũng ko hoạt động dc nữa, còn đèn pha thì e cũng chưa rõ công dụng của nó khi mà xe gặp sự cố, chắc do e chưa gặp sự cố như vậy bao giờ, nếu vậy chắc cam đài loan, huyndai I30 toàn thiết kế lỗi hết rồi, vì nó có sẵn cái đó!
lỗi thì chả phải lỗi nhưng nó không phải tiêu chuẩn bắt buộc thì các hãng sẽ tự làm theo cách của họ. E thấy trên OF mình có cụ OBDvietnam có những modul bổ xung những chức năng rất hay, vd: tự cụp gương, lên hết các kính khi bấm unlock ở chìa khóa; gương tự soi bánh sau khi lùi; báo quên phanh tay, báo quá tốc độ...và quan trọng là những cái này đều là những modul dạng hộp cắm giắc chứ ko phải cắt dây chế cháo gì cả.

p_quanghuy

Xe tải
em chạy con yaris sedan, hôm trước (ban ngày) đi đường 5 gặp trường hợp khẩn cấp nên phải phanh gấp (may mà ko sao). Sau khi hoàn hồn, em thấy đèn pha rồi đèn báo khẩn cấp tự động bật hết lên => em kết luận nó đã tự bật lên được thì chắc là tự tắt đi được => cụ nào có thể làm được hoặc đã làm rồi thì cho em xin cái báo giá với ạ (để em còn chuẩn bị thóc ợ)

lammilk86

Xe đạp
lỗi thì chả phải lỗi nhưng nó không phải tiêu chuẩn bắt buộc thì các hãng sẽ tự làm theo cách của họ. E thấy trên OF mình có cụ OBDvietnam có những modul bổ xung những chức năng rất hay, vd: tự cụp gương, lên hết các kính khi bấm unlock ở chìa khóa; gương tự soi bánh sau khi lùi; báo quên phanh tay, báo quá tốc độ...và quan trọng là những cái này đều là những modul dạng hộp cắm giắc chứ ko phải cắt dây chế cháo gì cả.
giắc cắm là cắm vào chỗ nào hả bác, nếu dc thế thì tiện quá, nhưng xe nguyên bản ng ta thiết kế sẵn dây chờ để cắm vào giắc mudul ah?

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Không phải bấm khóa cửa nó tắt, mà là khi mình tắt máy, mở cửa lái thì đèn pha tắt luôn. Còn nếu muốn để đèn sáng thì bác mở cửa trước khi tắt máy.

giangcoi28

Xe tải
Không phải bấm khóa cửa nó tắt, mà là khi mình tắt máy, mở cửa lái thì đèn pha tắt luôn. Còn nếu muốn để đèn sáng thì bác mở cửa trước khi tắt máy.
ủa! hiện đại vậy hả bác. Em ngố tàu quá, đúng là xe còi e ko có rồi!!!!!!!!!!thanks bác đã mở mang

ktsTuan

Xe hơi
Czure của e có sẵn. hơn hẳn Cam ĐLoan các cụ nhể??

p_quanghuy

Xe tải
e cũng ko biết vụ này. Sáng mai phải xuống thử luôn mới được. Nếu mà đúng thế thì thôi, em ứ cần độ nữa.:-bd

Biết Lái

Xe buýt
Cụ này chuẩn đấy. e vào đang định cmm thì cụ đã cmm trước rùi. vuốt cụ
e thêm là: nếu lỡ tắt máy, mở cửa rùi => đèn tắt. muốn bật lại thì tắt đèn rùi bật lại là sáng lun :D

Chỉnh sửa cuối:

HungIBC

Xe đạp
Cụ này chuẩn đấy. e vào đang định cmm thì cụ đã cmm trước rùi. vuốt cụ
e thêm là: nếu lỡ tắt máy, mở cửa rùi => đèn tắt. muốn bật lại thì tắt đèn rùi bật lại là sáng lun :D
Em hỏi rất ngu tý : => đèn tắt ... lúc đấy công tắc đèn đăng ở chế độ bật phải không Bác, vậy sáng hôm sau khởi động xe thì đèn có auto sáng không, nếu sáng thì có phải tắt không, nếu không sáng thì lại làm lại bước 2 của Bác ạ , thắc mắc quá ...???

onroad

Xe tăng
Cái này ở đâu bán cụ nhể? và rổ rá tnao?
Vuốt cụ cái lấy tinh thần! :D