[Thảo luận] Bắn tốc độ ( tiền châu-phúc yên-vĩnh phúc) cần nhìn nhận về XXX ntn ??

cvnam

Xe tải
Em vào đề luôn ạ :
Em bị XXX bắn vào mít tại cầu Tiền Châu :D, , suốt đoạn đg qua thị xã Phúc Yên em bò bò với V<= 50km/h. khi qua cầu Tiền Châu, bắt đầu nhìn thấy biển số 421 ( hết khu vực đông dân cư ) thì e hơi chủ quan để tốc độ nhích lên tới 55km/h đồng thời bị anh hùng núp bắn luôn [-X ( mặc dù e biết đoạn này hay bắn cơ mà vẫn dính)
Đi qua biển 421 e bắt đầu đi nhanh hơn thì bất ngờ găp 1 e ỈN nova ( ko nhớ biển số) đi trc, nhất định ko cho e vượt dù e đã bóp còi, nháy đèn inh ỏi.( e nghi là vật cản đường của xxx). Bực mình e bật xinhan sang làn bên phải, vừa ngóc đầu lên thì gặp bóng áo vàng quen thuộc. tưởng bắt e vượt phải thì ngon, ai ngờ.....:((:((:(( XXX dừng e lại ( cách đó khoảng gần 1km), e yêu cầu xem hình ảnh và đc đáp ứng ( đúng 55/50 ):((.

ok, e yêu cầu lập bb, ko abc gì hết, xxx có vẻ khó chịu nhưng vẫn ăn nói rất nhẹ nhàng. sự việc ko có gì nếu ko có tình huống e yêu cầu ghi ý kiến vào bb, thì xxx đòi đọc cho e viết[-X[-X[-X, e rất bực và kiên quyết từ chối ( có video nhưng các cụ tạm cho e nợ). Thấy e cương quyết như vậy thì xxx gọi đồng bọn là QCBX vào đại diện người làm chứng <:-P(dislike).
E xin khẳng định e không cố ý vi phạm lỗi này => nên các cụ đừng gạch đá e ạ
Nhận bb xong e quay lại 1 vòng kiểm tra địa hình thì thấy như trong ảnh

vị trí e bị bắn chỉ cách biển 421 khoảng 3-5m, tốc độ 55/50 là vừa chớm vào khung phạt. mặc dù là vi phạm nhưng e ko phục với cách làm việc như vậy của xxx, e đã có đơn kiến nghị gửi lên phòng xxx tỉnh, và đang chờ hồi đáp.

bài hơi dài, cảm ơn các cụ đã đọc

Chỉnh sửa cuối:

cvnam

Xe tải

em up thêm cái quyết định trả lời giải quyết kn rất là chung chung của phòng gt tỉnh :

thêm cái video xxx cho người vào làm chứng : từ phút 3-45s sẽ có mặt người làm chứng

- Quyết định giải quyết kn lần 2 cơ bản cũng chung chung như lần 1.......... do ko đủ thời gian cũng như kinh nghiệm nên e dừng ở đây ko đưa ra tòa nữa. Coi như là lần trải nghiệm làm việc với xxx. Mong các cụ thông cảm vì e ko thể theo tiếp đc.
+ Các cụ gặp trường hợp như e thì hãy đấu tranh kiên quyết hơn nếu có thể !!!

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
1. ảnh của cụ em chưa nhìn thấy 55km ở đâu cả@@

2. Nếu đúng bị bắn khi chưa hết biển thì em dự cụ khó cãi, luật là luật cụ ợ, mặc dù biết bắn vậy hơi bẩn nhưng khi còn trong phạm vi đông dân cư là đủ ăn đòn rùi. Nếu cụ bảo 3-5m du di được, thì sẽ có người bảo 3-5m du di được thì gần 10m cũng vậy... Luật thường khô cứng và hơi tàn nhẫn. Em nghĩ sau này nên cẩn thận hơn, coi như mua 1 bài học thôi ợ. Bản thân em bao h cũng đi qua biển hết khu đông dân cư mới tăng tốc.

tonydao

Xe tải
XXX vĩnh phúc nổi tiếng bắn ra man. hôm trước e đi 1 lần, 3h đêm về còn bị bắn 80/50 lúc qua Hương canh, bắt ở bình xuyên. mấy hôm sau ông anh trai e đi 2 xe.thi bị xx vịn cả 2. 1 xe lỗi chuyển làn k nhan, 1 xe lỗi Gấu ngồi bên phụ không thắt dây an toàn.hjx...chốt lại cả 3 vụ. tổng thiệt hại e mất 0 vnd

phu bus

Xe tăng
Vĩnh phúc em khẳng định súng nhiều như rừng. Các cụ cẩn thận giúp em. Mô hình bố trí của xxx vp là gần cầu vượt và đoạn đường cong

cvnam

Xe tải
1. ảnh của cụ em chưa nhìn thấy 55km ở đâu cả@@

2. Nếu đúng bị bắn khi chưa hết biển thì em dự cụ khó cãi, luật là luật cụ ợ, mặc dù biết bắn vậy hơi bẩn nhưng khi còn trong phạm vi đông dân cư là đủ ăn đòn rùi. Nếu cụ bảo 3-5m du di được, thì sẽ có người bảo 3-5m du di được thì gần 10m cũng vậy... Luật thường khô cứng và hơi tàn nhẫn. Em nghĩ sau này nên cẩn thận hơn, coi như mua 1 bài học thôi ợ. Bản thân em bao h cũng đi qua biển hết khu đông dân cư mới tăng tốc.
1. cụ nhìn kỹ hơn chút, nó có màu hồng hồng ấy ạ
2. E đã nhận lỗi, và ko có ý định cãi.
3. e làm đơn kiến nghị để xxx biết cách làm việc ( bắn tốc độ) như vậy e ko phục

anhtho

Xe ngựa
xxx bắn khi cách biển hết khu đông dân cư vài mét thì ăn bẩn quá, chắc dạo này chỗ đấy khó kiếm !
Về luật thì em nghĩ khó cãi. Nhưng vẫn nên làm đơn trình bày cho họ thấy ăn uống thế là không đẹp.
Nói thật là kê súng ở cách biển vài mét thì rất nhiều xe ăn đạn vì tâm lý sau khi bò một vài km, nhìn thấy biển là sướng, tăng tốc lên là vừa, ai ngờ quá 5km/h là đủ dính đạn !

leanhduc1707

Xe tăng
Cuối cùng là cụ bị ăn biên bản bao nhiêu k vậy? Mà cụ đã mất công quay lại sao cụ ko dán vào mít tờ giấy ghi mấy chữ đại loại như : thằng nào bắn bẩn tao thằng ấy ăn ... thử xem mấy xxx chốt chặn ở trên có ý kiến j ko

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng nghĩ như cụ anhtho. Cụ chủ cứ thế mà làm thôi ạ!

vinhangthu

Xe buýt
700 coi như bài học cụ à.cơ chế cái áo rách chỉ đc vá chứ trả bao giờ được thay mới nên dân mất niềm tin vào xxx rồi

cvnam

Xe tải

cvnam

Xe tải
Cuối cùng là cụ bị ăn biên bản bao nhiêu k vậy? Mà cụ đã mất công quay lại sao cụ ko dán vào mít tờ giấy ghi mấy chữ đại loại như : thằng nào bắn bẩn tao thằng ấy ăn ... thử xem mấy xxx chốt chặn ở trên có ý kiến j ko
ýh của cụ hay đấy (*~*), thi thoảng e hay qua đó.... hôm nào nghịch thử xem sao.

xebongac

Xe buýt
biết rồi mà vẫn chết, chia buồn cùng cụ nhá

thuyphongthanh

Xe lăn
Bẩn thì bẩn thật nhưng mà đúng thì phải chấp nhận thôi.
Dù vậy đơn khiếu nại cũng làm xxx phải tự xem lại mình.

xebongac

Xe buýt
XXX vĩnh phúc nổi tiếng bắn ra man. hôm trước e đi 1 lần, 3h đêm về còn bị bắn 80/50 lúc qua Hương canh, bắt ở bình xuyên. mấy hôm sau ông anh trai e đi 2 xe.thi bị xx vịn cả 2. 1 xe lỗi chuyển làn k nhan, 1 xe lỗi Gấu ngồi bên phụ không thắt dây an toàn.hjx...chốt lại cả 3 vụ. tổng thiệt hại e mất 0 vnd
cụ đưa USD à???

ngungo thien ly

Xe container
Lỗi thì đúng rồi còn ghi ý kiến thì chắc ảnh hưởng đến thành tích nên xxx không cho các cụ ghi là có lý do, thôi giải quyết sao cho ổn thỏa cụ nhỉ, hóng kết quả của cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
1. cụ nhìn kỹ hơn chút, nó có màu hồng hồng ấy ạ
2. E đã nhận lỗi, và ko có ý định cãi.
3. e làm đơn kiến nghị để xxx biết cách làm việc ( bắn tốc độ) như vậy e ko phục
Tôi cũng bị bắn ở Hải Dương, cũng 55/50 (hồi còn Biển 50 trên Quốc lộ 5), có Video tử tế.
Cũng đòi Biên bản, và đồng chí CSGT tuyên bố, chúng tôi nhắc nhở anh thôi.

Vì thế, tôi cho là bác sẽ chỉ bị nhắc nhở (ý kiến cá nhân thôi ạ).
Vì 55/50 thì khó phạt, do Sai số thực tế của máy bắn.
Đằng nào bác cũng lên đấy + chấp nhận bị phạt, cứ đòi họ cho Quyết định dõ dàng. Và đòi cả độ chính xác của cái súng ấy nữa, nếu có thể.