[Thảo luận] Bắn tốc độ tai Mỹ LỘC Nam Định chiều HN-ND

doanhvi

Xe hơi
Để nêu cao tinh thần otofun, khi một thành viên nào chẳng may bi xxx hỏi thăm trên một cung đường nào đấy thì nên phản hồi ngay để các thành viên khác rút kinh nghiệm kip thời .

windys

Xe tăng
Em cam đoan trước đây ko hề có biển đô thị từ cầu Tân Đệ nào hết cả. Mà Nếu có thì mới cắm thôi. Cụ nào chạy confirm giúp. Nếu không có biển thật, em cũng quê Nam Định đây,các cụ kiện bọn XXX bắn láo đi. Còn lại, đoạn đường đôi mới ra BigC Nam Định thì đúng ra XXX bắn chiều Hà Nội - Thái Bình thì đúng hơn.bởi ngay từ đầu ga Đặng Xá đã có biển đô thị rồi. chỗ rẽ đường đôi này ở sau ga Đặng Xá. Nguyên tắc là XXX chộp chiều đi Thái Bình thì mới đúng luật

Chỗ Mỹ Lộc này thì chiều đi từ Hà Nội về Nam Định đến đầu ga Đặng Xá mới có biển đô thị. Trong khi chiều ngược lên HN thì biển đô thị lại kéo dài lên hẳn phía trên. hế nên cái đường đôi chỗ ủy ban Mỹ Lộc chiều đi phóng 80 thoải mái. Chiều về thì chỗ đó vẫn là 50.
Em xác nhận từ Vũ Thư bên Thái Bình là có biển hết khu đô thị, qua cầu Tân Đệ - Big C Nam Định cũng k có biển nào cả. Còn gặp đường 21 thì hình như có 1 biển khu đô thị thì phải.

Còn chiều từ Hn - Nam Định - TB thì đến gần NĐ là có biết bắt đầu khu đô thị, nhưng rẽ về hướng TB thì e k thấy có biển hết nào cả, lúc đầu e toàn chạy 50, sau thì chạy sang 80.

Các cụ nào hay chạy Ninh Bình - Nam Định - Thái Bình cho e hỏi, đường 10 trước khi vào NĐ theo hướng từ Ninh BÌnh sang, có biển bắt đầu khu đô thị k ạ ?

sssvietnam

Xe tải
Chạy từ cầu Tân Đệ theo đường 10 đến ngã tư big C Nam định, rẽ phải theo đường 21 mới đến ngã 3 (có đèn xanh đỏ) rẽ trái gặp đường 21 cũ không hề có biển liên quan đến tốc độ, nhà cháu cứ quất 80 Km/h. Nhưng từ chỗ đường 21 mới rẽ ra gặp đường 21 cũ có biển 50Km/h cách ngã ba 100m, các cụ chú ý.

hahuyson

Xe tải
Em vừa chạy đường từ bigc nam định về đường 21 cũ chả có cái biển hạn chế tốc độ nào e
cứ 100 e quất. May chưa gặp xxx

gl1600

Xe điện
Các cụ nào hay chạy Ninh Bình - Nam Định - Thái Bình cho e hỏi, đường 10 trước khi vào NĐ theo hướng từ Ninh BÌnh sang, có biển bắt đầu khu đô thị k ạ ?
Ko có biển đô thị cụ ạ. Chỉ có biển đô thị trên đường 21 thôi ạ...Đoạn đường 10 bắt đầu từ chỗ giao cắt đường sắt Vụ Bản ( đường đi Ninh Bình) cho đến tận Vũ Thư chạy 80 là OK. Nó là đường tránh thành phố Nam Định ( cho các xe đi Ninh Bình, Hải Hậu) mà cụ

Lucky

Xe tăng
Em vừa chạy đường từ bigc nam định về đường 21 cũ chả có cái biển hạn chế tốc độ nào e
cứ 100 e quất. May chưa gặp xxx
Hi hi , e cũng giống bác, toàn quất hơn 100 thử xe vì nghĩ không có xxx, hôm rồi hú hồn vì thấy các xxx, may sao không bị vẫy vào, lần sau phải rút kn thôi.

HaJolie

Xe buýt
Cụ đi Quất Luôn kiểu gì chả phải qua công đoạn Lạc Quần thì làm gì còn thấy được biển nữa :D
Cụ là hư gần nhất of roài đới.
Thì em vẫn kính trọng các cụ trên OF là "đại ca" đới thôi :D
@ các cụ: Chính xác đoạn Mỹ Lộc trên đường 21 là: Đi từ HN - ND thì hết đường đôi là có biển "nội thành". Còn từ ND - HN thì hết đường đôi Mỹ Lộc 100m thì được quất 80km.
Riêng đường 10 thì em chưa rõ hai đầu Tân Đệ và Đường Ninh Bình có biển hay không???

windys

Xe tăng
Ko có biển đô thị cụ ạ. Chỉ có biển đô thị trên đường 21 thôi ạ...Đoạn đường 10 bắt đầu từ chỗ giao cắt đường sắt Vụ Bản ( đường đi Ninh Bình) cho đến tận Vũ Thư chạy 80 là OK. Nó là đường tránh thành phố Nam Định ( cho các xe đi Ninh Bình, Hải Hậu) mà cụ
hề hề

vì từ đường 21 rẽ trái về hướng TB, không có biển hết khu đô thị, mà trên đường 21 thì có biển bắt đầu khu đô thị. Nếu xxx thì e sẽ bảo mình đi trên đường đến 10, chả gặp cái biển bắt đầu đô thị nào cả.

quang74

Xe buýt
Cháu đi qua đấy với tốc độ 48km/h mà sao không thấy xxx bắt nhỉ??? :))

touringhn

Xe tải
Chuẩn ạ, hôm chủ nhật rồi em cũng bị XXX tóm ở đấy. Nó bảo 56/50. Xe chở vượt quá số người quy định. phạt 4 lít, giữ bằng 30 ngày. Em làm luật ngay tại đấy đưa nó ko cầm, nó chỉ đạo cầm biên lai phạt qua bến xe Nam Định và ngồi đấy chờ sẽ có thằng đi SH đến nói chuyện, 1 lúc sau có thằng qua gõ cửa hỏi "có phải vừa bị bắn đoạn trên ko?". Em bảo "đúng", nó làm luật ngay tại bến xe luôn, đưa tiền và đưa biên lai một lúc sau nó quay lại. Lúc đấy đầu óc đờ đẫn với lại cũng đang cần đi gấp nên đưa tiền cho nó, nó hướng dẫn cứ di chuyển đi, nhưng đi chậm thôi. Một lúc sau đi đến đoạn Đền Trần có thằng xe ôm phi lên chặn đầu xe lại, rồi đưa bằng cho em. Dạo này bọn XXX làm tinh vi quá!
Thế cụ có chụp lại biên lai đấy ko, khả năng là biên lai dởm hoặc là hết hiệu lực (biên lai cũ). May cho xxx, nếu cụ là công dân gương mẫu cụ mà vào Kho bạc nộp phạt thì có chuyện hay cho anh em rồi. Làm gì có chuyện biên lai phạt mà cứ như giấy lộn thế. Nếu không thì cụ cứ vui tính thôi.

xeruabo2

Xe điện
Em cam đoan trước đây ko hề có biển đô thị từ cầu Tân Đệ nào hết cả. Mà Nếu có thì mới cắm thôi. Cụ nào chạy confirm giúp. Nếu không có biển thật, em cũng quê Nam Định đây,các cụ kiện bọn XXX bắn láo đi. Còn lại, đoạn đường đôi mới ra BigC Nam Định thì đúng ra XXX bắn chiều Hà Nội - Thái Bình thì đúng hơn.bởi ngay từ đầu ga Đặng Xá đã có biển đô thị rồi. chỗ rẽ đường đôi này ở sau ga Đặng Xá. Nguyên tắc là XXX chộp chiều đi Thái Bình thì mới đúng luật

Chỗ Mỹ Lộc này thì chiều đi từ Hà Nội về Nam Định đến đầu ga Đặng Xá mới có biển đô thị. Trong khi chiều ngược lên HN thì biển đô thị lại kéo dài lên hẳn phía trên. hế nên cái đường đôi chỗ ủy ban Mỹ Lộc chiều đi phóng 80 thoải mái. Chiều về thì chỗ đó vẫn là 50.
Có phải cụ muốn nói đến đoạn này không ?
Mỹ Lộc ,chiều đi từ Hà Nội về Nam Định đến đầu ga Đặng Xá :
[video=youtube;bp2nrMiNFEU]http://www.youtube.com/watch?v=bp2nrMiNFEU&feature=plcp[/video]
QL21 mới , chiều đi từ BigCNĐ đến đầu ga Đặng Xá ( QL21 cũ ) :
[video=youtube;HZKnGKraYfw]http://www.youtube.com/watch?v=HZKnGKraYfw&feature=plcp[/video]
Và TT.Bình Mỹ , chiều từ HN về NĐ :
[video=youtube;ehR1Y8xqCVk]http://www.youtube.com/watch?v=ehR1Y8xqCVk&feature=plcp[/video]

unknown.king

Xe tăng
em toàn phi 80. đoạn đấy tên là quốc lộ 21b mới. quốc lộ thì hạn nỗi j nữa?

xeruabo2

Xe điện
em toàn phi 80. đoạn đấy tên là quốc lộ 21b mới. quốc lộ thì hạn nỗi j nữa?
Họ bắn ở đường cũ ngay ga Đặng xá , ra đến đầu đường mới đón các cụ . Ttin bắn cả đoạn đường mới (nếu có )nhà cháu chưa kiểm chứng , sẽ ktra lại và bá cáo các cụ sau .

kenlyhuyhoang

Xe tải
đoạn đường 10 qua cầu tân đệ cứ 80 mà vít , đoạn cua vào đường mới và rẽ ra đường 21 chú y xin nhan và làn đường bắt ở đây rất nhiều các cụ chú ý

megabyte

Đi bộ
em cũng bon trên đường này xuốt mà chỉ tránh mỗi đoạn hà nam từ cầu sắt tới cầu ghéo thôi

xe thủng lốp

Xe container
Mai em cũng đi ND cám ơn chủ thớt cảnh báo

Zinzintom

Đi bộ
Các cụ chú ý chiều ND - HN bắn cả tối đấy, tóm ở đoạn Liêm Tuyền (đường rẽ vào Cao tốc).
E thấy dạo này đứng suốt có vẻ khát lắm!

ThanhTungTB

Xe điện

ThanhTungTB

Xe điện
Các cụ chú ý khi về Nam định , khi đi đến hết đoạn đường đôi Mỹ LỘC chuẩn bị rẽ trái đi đương 21 moi , tại đấy có một độ
Đội này bắn thâm niên lâu lắm rồi .Nhưng chỉ bắn chiều đi Hn thôi .Và đường cũ thôi ,đường tránh ko bắn .chiều HN_NĐ thì bắn tối ,nhưng ko thường xuyên như chiều đi HN