[Thảo luận] Bắn tốc độ tai Mỹ LỘC Nam Định chiều HN-ND

doanhvi

Xe hơi
Các cụ chú ý khi về Nam định , khi đi đến hết đoạn đường đôi Mỹ LỘC chuẩn bị rẽ trái đi đương 21 moi , tại đấy có một đội bắn tốc độ

hung005

Xe hơi
đoạn này là khu vực đông dân cứ. Bắn tốc độ là chuyện thường.
Nhưng có cái này mới biết hôm về ăn rằm muốn cảnh báo các bác: bắn tốc độ đoạn đường mới từ Big C Nam định ra đến Mỹ lộc (chiều Nam Định đi Hà Nội) do không có biển báo nên coi như vẫn là khu vực đông dân cư của tp Nam Định. Bác nào vọt trên 50km/h cẩn thận không ăn tờ A4. Đặc biệt chỉ bắn chiều ND đi HN. Chiều ngược lại ko bắn vì đi từ ngoại thành vào + không có biển hạn chế tốc độ.

nguvango

Xe buýt
Nhưng có cái này mới biết hôm về ăn rằm muốn cảnh báo các bác: bắn tốc độ đoạn đường mới từ Big C Nam định ra đến Mỹ lộc (chiều Nam Định đi Hà Nội) do không có biển báo nên coi như vẫn là khu vực đông dân cư của tp Nam Định. Bác nào vọt trên 50km/h cẩn thận không ăn tờ A4. Đặc biệt chỉ bắn chiều ND đi HN. Chiều ngược lại ko bắn vì đi từ ngoại thành vào + không có biển hạn chế tốc độ.
Em vẫn chạy 80. Dọc đường em đi chả nhìn thấy có cái biển khu đông dân cư nào (Chạy đường 10 vành đai, rẽ vào đường mới) nên nếu bị bắt vẫn cãi tốt.

HaJolie

Xe buýt
Em vẫn chạy 80. Dọc đường em đi chả nhìn thấy có cái biển khu đông dân cư nào (Chạy đường 10 vành đai, rẽ vào đường mới) nên nếu bị bắt vẫn cãi tốt.
Em tưởng cái đoạn đường 10 đấy nó nằm trong nội thành Nam Định hở cụ? Mấy lần đi TB em chả dám vít, cứ 50km mới đau chứ :((

henryk

Xe buýt
Cảm ơn cảnh báo của Cụ.

hung005

Xe hơi
Đoạn đường 10 đó trong tp Nam Định mà bác. Bác qua cầu Tân Đệ sẽ thấy biển.

Tuôi

Xe tăng
Mỹ Lộc thì thường xuyên bắn chiều NĐ - HN. Còn chỗ đường tránh thì em ko biết, nhưng đã tránh rồi thì sao lại coi là đường nội thành nhỉ.

nguvango

Xe buýt
Theo em được biết đường 10 qua TP Nam Định là đường tránh TP nên vẫn là đường ngoài khu vực đông dân cư.
Các cụ cho em hỏi là các cụ gặp biển báo "Khu vực đông dân cư" hay biển báo địa giới hành chính thành phố ND ???.
Em từ hướng Quất Luôn lên chả thấy biển báo "Khu vực đông dân cư" nào cả nên em cứ vít 80 thôi.

doanhvi

Xe hơi
Nam Định đang chuẩn bị kỉ niệm 750 năm Thiên Trường ,có bác nào về ND chú ý đi đúng biển báo , dịp này xxx Nam Dịnh đang được mùa thu hoạch

gl1600

Xe điện
Bắn đoạn này ko có cơ sở vì suốt từ Vũ Thư trở đi đến đây, ko hề có biển đô thị nào cả, và đoạn rẽ vào cũng ko có biển đô thị cắm tại đầu BigC... Bác nào bị bắn cãi thật lực vào ạ

HaJolie

Xe buýt
Hai cụ này em chả biết cụ nào đúng nữa??? :((
Bắn đoạn này ko có cơ sở vì suốt từ Vũ Thư trở đi đến đây, ko hề có biển đô thị nào cả, và đoạn rẽ vào cũng ko có biển đô thị cắm tại đầu BigC... Bác nào bị bắn cãi thật lực vào ạ
Theo em được biết đường 10 qua TP Nam Định là đường tránh TP nên vẫn là đường ngoài khu vực đông dân cư.
Các cụ cho em hỏi là các cụ gặp biển báo "Khu vực đông dân cư" hay biển báo địa giới hành chính thành phố ND ???.
Em từ hướng Quất Luôn lên chả thấy biển báo "Khu vực đông dân cư" nào cả nên em cứ vít 80 thôi.
Cụ đi Quất Luôn kiểu gì chả phải qua công đoạn Lạc Quần thì làm gì còn thấy được biển nữa :D

thanhph

Xe hơi
Mình gương mẫu chấp hành luật GT cho nó lành các kụ ạ! Kinh tế suy thoái ăn cái A4 nhọc lắm!

ranger211

Xe tăng
Tuần trước cháu đi về THái bình thấy đường mới lên vào đi thử, nhìn mỏi mắt chẳng thấy cái biển nào. Vậy lên e cứ 50 mà diễn cho lành (vì lúc rẽ vào là chỉ được 50) . May thật hú hồn với các anh

drhung

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã cảnh báo.

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ đi Quất Luôn kiểu gì chả phải qua công đoạn Lạc Quần thì làm gì còn thấy được biển nữa :D[/QUOTE]
Cụ là hư gần nhất of roài đới.

hihodu

Xe tăng
Chuẩn luôn các cụ ạ, tuần trước em bị quả 65/50 ở đoạn này,đề nghị và được xem ảnh chuẩn luôn. Tuần vừa rồi em về thấy có cái vô lý như sau: Như mọi chỗ khác biển báo vào khu dân cư và biển ra khỏi khu dân cư hầu như cắm song song với nhau hoặc lệch nhau chỉ khoảng vài chục mét,nhưng ở chỗ này hướng Nam định - Hà nội nó cắm cái biển hết khu dân cư xa hơn cái biển vào khu dân cư phải đến 1 cây số. Tại em không để ý cứ nghĩ là cái biển 2 bên đường nó song song,em thì lại biết cái biển vào khu đông dân cư hướng Hn-ND nên chạy theo phản xạ,không để ý biển bên phải. Cay lắm các cụ ạ,tháng em đi qua đó đôi lần ,em hứa lần sau đi qua sẽ tè vào trước mặt cái thằng chộp em hôm đó và cho cái mặt cái thàng đấy lên FB cho các cụ chiêm ngưỡng nó.

windys

Xe tăng
Chuẩn luôn các cụ ạ, tuần trước em bị quả 65/50 ở đoạn này,đề nghị và được xem ảnh chuẩn luôn. Tuần vừa rồi em về thấy có cái vô lý như sau: Như mọi chỗ khác biển báo vào khu dân cư và biển ra khỏi khu dân cư hầu như cắm song song với nhau hoặc lệch nhau chỉ khoảng vài chục mét,nhưng ở chỗ này hướng Nam định - Hà nội nó cắm cái biển hết khu dân cư xa hơn cái biển vào khu dân cư phải đến 1 cây số. Tại em không để ý cứ nghĩ là cái biển 2 bên đường nó song song,em thì lại biết cái biển vào khu đông dân cư hướng Hn-ND nên chạy theo phản xạ,không để ý biển bên phải. Cay lắm các cụ ạ,tháng em đi qua đó đôi lần ,em hứa lần sau đi qua sẽ tè vào trước mặt cái thằng chộp em hôm đó và cho cái mặt cái thàng đấy lên FB cho các cụ chiêm ngưỡng nó.
He he, tại cụ, ai bảo cụ đi xe mà còn nhìn được cả biển của chiều người lại. Đúng là đoạn này biển bắt đầu khu đông dân cư cách biển hết khu đông dân cư tầm 3km. Nhưng nếu như thế, một người đi chưa đến cái biển bắt đầu khu đông dân cư, mà quay đầu lại thì vẫn là khu đông dân cư của chiều ngược lại, mà k gặp cái biển nào cả ? Thử hỏi là đi thế nào các cụ nhỉ ?

gl1600

Xe điện
Hai cụ này em chả biết cụ nào đúng nữa??? :((
Em cam đoan trước đây ko hề có biển đô thị từ cầu Tân Đệ nào hết cả. Mà Nếu có thì mới cắm thôi. Cụ nào chạy confirm giúp. Nếu không có biển thật, em cũng quê Nam Định đây,các cụ kiện bọn XXX bắn láo đi. Còn lại, đoạn đường đôi mới ra BigC Nam Định thì đúng ra XXX bắn chiều Hà Nội - Thái Bình thì đúng hơn.bởi ngay từ đầu ga Đặng Xá đã có biển đô thị rồi. chỗ rẽ đường đôi này ở sau ga Đặng Xá. Nguyên tắc là XXX chộp chiều đi Thái Bình thì mới đúng luật

Chỗ Mỹ Lộc này thì chiều đi từ Hà Nội về Nam Định đến đầu ga Đặng Xá mới có biển đô thị. Trong khi chiều ngược lên HN thì biển đô thị lại kéo dài lên hẳn phía trên. hế nên cái đường đôi chỗ ủy ban Mỹ Lộc chiều đi phóng 80 thoải mái. Chiều về thì chỗ đó vẫn là 50.