[Thảo luận] Bắn Tốc Độ Quốc Lộ 18 Đoạn Sau Trạm Cân Nhé .. Cảnh báo Các cụ từ Hạ Long Về Hn Hp

Monte

Xe hơi
Mấy Sáng nay em Đi đều gặp XXX bắn tốc độ rất ngặt ở đoạn sau trạm cân tầm 2-3km gì ấy (chiều đi từ hạ long về nhé)

không kể ngày đêm sớm muộn

em dính một quả 92/50 hậu họa như nào chắc các cụ đã biết em dính lúc 4h sáng em còn nhả ga một ít rồi không nó trên 3 con số hehe

đặc điểm nhận dạng thường là một xe Triton đỏ biển 30 (y hay gì đó nó nấp khá kĩ em không nhìn rõ đc)

kính dán kín giấy báo bật đèn trong cabin và giở trò hành lạc trong ấy 8-x

có lúc dùng xe khác nhưng các cụ đi qua đoạn trạm cân nên đi từ từ để ý sẽ thấy một chiếc xe đỗ bên vệ đường bên phải như em miêu tả.

chiều em đi qua lại gặp vẫn con ấy lấp

hàng đàn hàng đàn qua ấy dính nhều lắm ban ngày thì nhẹ chứ tầm nhập nhoạng toàn con số khủng.

vậy cụ nào có đang hay sẽ đi từ hạ long về lưu ý để tránh bẫy ạ :-<

gamevn

Xe buýt
Vụ này mới àh nha! Cảm ơn cụ! Dưng mà cụ bắn gì mà tít thế? :-o 92/50 thì xử lý sao cụ? Hay vứt xừ cái bằng ấy đi mua cái khác cụ ợ. :D

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ đi sai lè ra rồi còn cảnh báo cái gì?
Đoạn đấy nó cắm biển được mấy tháng rồi, Cụ đi không để ý biển báo à?

Monte

Xe hơi
mọi ngày em Zít qua đấy tuyền trăm hai mờ hô hô

em có cãi em không sai đâu

nên em cảnh báo vì căn bản em nhìn đoàn xe đc vẫy lại hơi bị dài nên em phải cảnh báo với nhà ta đi qua đoạn bẫy này :D

biển các tỉnh lân cận nhiều nhất là 29 và 30 . biển tỉnh nhà 14 xếp hàng viết biên bản cũng chả kém ;))

xin lỗi các cụ em đi toàn vào cung giờ hiểm nên chụp ảnh xấu quá chán chả muốn đăng.

anhtho

Xe ngựa
Đoạn này làm gắt cũng lâu lâu rồi. 2 tháng trước, em đi qua đấy, cũng phải nem nép. Tự nhiên có một cụ Land phóng ầm ầm, lại vượt phải. Một lúc sau thấy thin thít đi ngược lại, đằng sau là một xe pô lit đi dẫn độ !

newsongoku

Xe đạp
Quan điểm của em là đi cứ nhìn biển và không được phép vượt tốc độ trừ những đoạn mình đi hàng ngày và quá thuộc nó.
Em áp dụng quan điểm này từ nhiều năm cũng chỉ vì vợ 2 của em cứ chạy đến tốc độ 70km/h là run bần bật và rên rỉ.

Monte

Xe hơi
ban ngày em chả đi đoạn này nên em không quan tâm lắm

nhưng mấy hôm nay các chú ấy là cả chuyến đêm nên mới thế

chứ thường ngày vô tư chạy thoải mái (tờ mờ sáng mà )

thôi em chừa chả nghịch nữa

sáng nay gặp mấy cái xe tải đâm nhau mà ớn

là lúc chiều nay em đi tới chỗ cái cầu vượt lòng vòng gì hướng lên lạng sơn và hướng về uông bí ấy

có một chiếc matiz màu trắng đâm va với một xe máy làm xe máy bị ngã và tiền của người xe máy bay ra đường (vài tờ 500k và mấy mệnh giá khác)

em đang đi sau và đi làn ngoài cùng (xát giải phân cách ấy) anh matiz đi làn trong (giáp với làn đường xe thô sơ)

thấy anh matiz phanh khựng lại xoay xe đi một chút,ngay phía sau anh Matiz một đoạn là một chiếc Vios màu ghi sáng biển 14 nhanh nhảu đánh lái ra làn ngoài né và đi qua.vừa qua thì chiếc vios phanh dúi dụi thấy một cậu thanh niên núi húi rút tay ra khỏi gầm chiếc vios trên tay là hai ba tờ 500k gì đó và dĩ nhiên vẻ mặt tươi cười như trẻ con nhận đc quà.sau đó nhẩy lên xe cậu bạn phi veo véo nghe chừng thích thú (đíu hiểu cái loại này nó có thể dám lều mạng lao vào gầm ô tô đang phóng để nhặt tờ tiền thì nó là cái hạng gì mạng nó chỉ đáng thế ah) mà nó nhẩy một phát từ xe máy xuống gầm oto nhặt nhanh như phim hành động. (mấy sự việc trên nhanh lắm các bác nhé chứ không từ từ đâu)

may mà không có chuyện gì xảy ra với bác Vios kia nên em cũng đi chứ không nhất định em phải ở lại làm chứng cho bác ấy không thì oan nghiệp

soc1202

Xe tải
Cụ chủ dính chưởng như vậy làm luật hết bao nhiêu?

Monte

Xe hơi
không làm luật ạ

treo hai tháng và thi lại luật

nộp một cơ số củ khoai sắn đúng theo luật định

em rất vui và chấp hành thôi

khi thấy XXX vẫy em biết có biến rồi nên phanh đẹp một phát rồi tự nhận tội và kí thôi

:D

gamevn

Xe buýt
Đoạn này làm gắt cũng lâu lâu rồi. 2 tháng trước, em đi qua đấy, cũng phải nem nép. Tự nhiên có một cụ Land phóng ầm ầm, lại vượt phải. Một lúc sau thấy thin thít đi ngược lại, đằng sau là một xe pô lit đi dẫn độ !
Em cũng gặp 1 quả dư lày, nhưng là taxi chạy ầm ầm, vượt phải xe của em. Đến gần trạm, xxx lao ra em taxi làm quả drifft 180 độ, quay xe lại chạy mất dép. :)) Chú xxx :-o lặc đầu ngao ngán rút đt ra gọi, chẳng bik chú taxi có thoát không?

butchikim

Xe ba gác
không làm luật ạ

khi thấy XXX vẫy em biết có biến rồi nên phanh đẹp một phát rồi tự nhận tội và kí thôi

Cụ gương mẫu đấy, em bái phục.....

vuahe77

Xe điện
Cầu Thanh Trì đoạn đầu đường vành đai 3 Khuất Duy Tiến xxx bắt xe máy lên cầu chiều HN-HP và bắt 2b và 4b chiều HP - HN
(tốc độ xuống cầu giảm dần 40km/h xuống 20km/h)
XXX bắt rất nhiều xe đoạn này may mà hôm qua em tỉnh táo khi nhìn thấy xxx bắt 2b phía đối diện và có biển báo tốc độ hạn chế phía trước nên em giảm tốc dộ đồng thời nhấp phanh báo hiệu cho 1 bác đi laceti màu bạc ngay đằng sau em mà bác ấy vẫn nhoi lên bên phụ, em bèn xi nhan phải rồi chèn đầu ko cho lên thì bác ấy lại vọt sang trái.
Lên ngang xe em bác ấy quay sang nhìn có vẻ trách móc lắm...híc híc y rằng xuống chân cầu bác ấy nhìn thấy 4-5 cá vàng nên đi rất chậm và ngoan ngoãn dưng mà 1 trung úy cá vàng vẫn lách qua 3 cái 4b và 1 cơ số 2b để mời bác vào làm việc...8-}

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Em cũng từng bị bắn hạ ở Cẩm Phả lúc 1 giờ sáng đây! Giờ đấy bố ai mà đề phòng được!^:)^^:)^! 105/50!! Gỡ quả này mới tài!
Sao cụ không bẩu các anh tha cho em, lần sau về đất của em em bắn lại rồi lại tha các anh =))

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
không làm luật ạ

Chuẩn đới cụ ơi

Mờ cụ cái cái biển OF đẹp thế, bán lại cho em đi :))

Tribute

Xe container
QL 18 Quảng Ninh rất hay bắn đêm, em biết có 1 số điểm sau các cụ đi cẩn thận.
1. Đầu vào Đông Triều giáp ranh Chí linh Sao đỏ(50)
2. Ngã ba đường 18 - đường 10 (40) đi Hải Phòng
3. Đầu vào TX Uông Bí gần ngã ba lên BV Thụy Điển (40) và đầu lối vào TX phía Hạ long lên qua đường tàu (30)
3. Đoạn Ngã ba Biểu Nghi gần đồi thông Yên Lập (40)
4. Trạm cân gần lỗi rẽ ra đảo Tuần Châu (40)
5. Từ KM 9 đến KM5 Quang Hanh Cẩm Phả (40). (chỗ này hay bắn đêm nhất)

Ban đêm đường vắng đã dính là bị nặng (thường >35km), có người thân trợ giúp cũng phải 2 củ, Biên bản thì 5 củ + giam bằng 2 tháng + thi lại luật.

NFSVN

Xe buýt
3. Đầu vào TX Uông Bí gần ngã ba lên BV Thụy Điển (40) và đầu lối vào TX phía Hạ long lên qua đường tàu (30)

Ban đêm đường vắng đã dính là bị nặng (thường >35km), có người thân trợ giúp cũng phải 2 củ, Biên bản thì 5 củ + giam bằng 2 tháng + thi lại luật.
E rất hay chạy đêm đường này, ơn trời là chưa gặp xxx phát nào. Có thể do đoạn hạn chế tốc độ e tuân thủ nên kg dính. Còn đoạn nào 80 e toàn vít 100 thôi.

Tribute

Xe container
E rất hay chạy đêm đường này, ơn trời là chưa gặp xxx phát nào. Có thể do đoạn hạn chế tốc độ e tuân thủ nên kg dính. Còn đoạn nào 80 e toàn vít 100 thôi.
Đường đó nó ít bắn 80, chủ yếu bắn 50, 40, 30.

Boing767

Xe điện

Thanks thông tin cụ hay quá ... dưng mà giam bằng và thi lại luật thì mệt nhẩy !!!!