Bán nhà đang thế chấp ngân hàng

GSimenon

Xe đạp
Kính thưa cccm

Em có căn nhà đang thế chấp với ngân hàng Agribank và hiện đang rao bán nó. Em có ý định sau khi người mua đặt cọc xong thì sẽ vay nóng để tất toán khoản vay, lấy sổ ra kèm theo giấy đề nghị xoá thế chấp gửi phòng tài nguyên môi trường do ngân hàng phát hành, sau đó ra công chứng nhận đủ tiền và giao toàn bộ giấy tờ cho người mua làm thủ tục.

Cccm cho em hỏi quy trình như vậy là đúng chưa ạ? Em cần vay nóng bao nhiêu ngày cho an toàn và tiết kiệm? Nếu người mua cũng vay ngân hàng thì em phải làm sao?

Cám ơn cccm đã giúp đỡ.

Sent from my iPhone using Tapatalk

namtuoc88

Xe máy
Vay nóng với nguội thì bác fai hỏi bên bank xem khoảng vay bác mã lực bn thì xử lý được :D. Sau đó mới tính vay chỗ khác quảng vào. Nếu bên mua là bên KD BĐS thì bác chắc ko fai lo đâu. Quy trình chuẩn bác viết là ô sờ kê rồi.

Kính thưa cccm

Em có căn nhà đang thế chấp với ngân hàng Agribank và hiện đang rao bán nó. Em có ý định sau khi người mua đặt cọc xong thì sẽ vay nóng để tất toán khoản vay, lấy sổ ra kèm theo giấy đề nghị xoá thế chấp gửi phòng tài nguyên môi trường do ngân hàng phát hành, sau đó ra công chứng nhận đủ tiền và giao toàn bộ giấy tờ cho người mua làm thủ tục.

Cccm cho em hỏi quy trình như vậy là đúng chưa ạ? Em cần vay nóng bao nhiêu ngày cho an toàn và tiết kiệm? Nếu người mua cũng vay ngân hàng thì em phải làm sao?

Cám ơn cccm đã giúp đỡ.

bác vay bên agribank lãi suất bn % trong bao lâu vậy ?

mb.vaynganhang

Xe tăng
Kính thưa cccm

Cám ơn cccm đã giúp đỡ.

Gì thì cũng phải đợi đến khi Người mua cung cấp được "Thông báo cho vay" của ngân hàng thì bác mới được tiến hành đưa tiền vào Agribank để tất toán và rút sổ nhé, chứ rút xong sổ ra rồi, mà bên mua họ vẫn chưa được phê duyệt hồ sơ vay thì lại phải đợi nhiều ngày đó

Tuy nhiên, em chưa rõ: bác đang dư nợ Agribank bao nhiêu, người mua thì phải vay ngân hàng kia bao nhiêu, nên em chưa tư vấn bác được cụ thể.
Bác cũng lưu ý là: ngân hàng kia sẽ giải ngân cho bác nhưng sẽ phong tỏa cho đến khi sổ đỏ sang tên xong cho bên mua và bên mua thế chấp xong cho ngân hàng kia, nhanh thì 4,5 ngày, chậm thì khoảng 15,20 ngày

Nếu bác cần chi tiết thông tin, bác cứ alo, sms, inbox em, em sẵn sàng tư vấn bác cụ thể hơn ạ!

Thanhvit

Xe máy
Vì nhiều cụ vay t làm ăn mà cụ