BALI – Ăn, cầu nguyện, yêu!

binhht68

Xe hơi
Tổng chi phí em đi cả 2 nơi Bali và Malai chỉ khoảng 15-17 triệu thôi.
Bay từ HN sang Bali có thể trung chuyển qua Malai, qua Sing. Nhưng mà em chọn qua Malai vì đợt em book vé, tổng 2 chặng và thuế sân bay qua đây rẻ hơn qua sing (4 chặng bay đi+về của em chỉ 3trieu đông thôi)

Em tự tìm hiểu, lập lịch trình rồi thuê lái xe kiêm hướng dẫn viên chứ không book tour tại việt nam hay book tour tại Bali. Cụ hoàn toàn có thể chủ động lựa chọn những nơi mình thích đi phù hợp với sở thích và sức khỏe. Lái xe rất thân thiện và tốt bụng. Nếu Cụ muốn đi như vậy, em sẽ gửi cụ địa chỉ email của lái xe và gửi cụ thông tin giá cả bọn em đã deal với họ. Lái xe sẽ đưa cụ đên đến những điểm mà cụ đã fix trong lịch trình và đưa cụ đi ăn đúng những nơi cụ muốn.

Em cũng còn mang về một số bản đồ Bali, nếu cụ cần em sẽ gửi tặng (sim điện thoại indo thì em cho mất rồi). Cụ nên đổi usd từ nhà, mang sang đó đổi qua tiền Indo lợi hơn là đổi Rupi Indo từ Việt Nam nhé.

Còn khách sạn có cái book qua agoda, có cái book trực tiếp tại website khách sạn. KHách sạn bên Bali nhiều và giá cả phải chăng. Buổi sáng em ăn tại khách sạn, bữa trưa và tối thì ăn tại các quán bên ngoài để thưởng thức hương vị đặc trưng của Bali. Cụ nên nhờ lái xe đặt trước chỗ tại các quán nổi tiếng đặc biệt là vào ngày cuối tuần kẻo ko có chỗ đâu. Mọi thứ đều tự cụ lên lịch trình nhé tử đi lại, ăn ở... tuy nhiên cụ đi một mình thì hơi phí tiền oto nếu định thuê xe đi như em. Cụ có thể thuê xe máy và tự nghiên cứu Bali, cũng rất thú vị đấy nhưng sẽ khó chịu vì lái xe bên trái đường.

Cụ có thời gian thì em khuyên nên đi dài ngày hơn em một chút cho đỡ mệt và có thể nghiêng ngó Bali được nhiều hơn cho bõ công bay xa. Em không được nghỉ nhiều chứ không thì sẽ ở lại đây 8-10 ngày.
Cụ đừng sợ đi một mình vì con người ở đây rất thân thiện, ai cũng có thể nói tiếng anh nhoay nhoáy. Bạn em cũng vừa đi một mình 14 ngày luôn về vẫn thấy vui như tết.

Nếu đi tiết kiệm, ăn ở vừa phải, chẳng hết bao nhiêu đâu. Chúc cụ sớm có chuyến đi ấn tượng đầy lãng mạn nhé.
oài, chi phí rẻ thế này thôi sao, hnao tích tiền để tặng vợ chuyến đi này vậy, lúc đó sẽ nhờ mợ

perfum

Xe hơi
oài, chi phí rẻ thế này thôi sao, hnao tích tiền để tặng vợ chuyến đi này vậy, lúc đó sẽ nhờ mợ
Rẻ mà cụ, đây là phần cứng, chưa kể ăn chơi, mua sắm bên ngoài. Đợt em đi đang mùa sale off nên cũng không kìm chế được, tốn kha khá cho các siêu thị bên Kuala Lumpur, nhưng mà thích, hè năm sau em lại lên đường cụ ạ.

audia412

Xe tải
không biết thiệt hại cho một chuyến Bali la bao nhiêu?

notveryniceguy

Xe buýt
em muốn đi bali lâu lắm rồi mà toàn bị vỡ kế hoạch, nhìn thấy bãi biển cát trắng sóng vỗ rì rào của bali là em lại thèm :(

haipm82

Xe tải
hay quá

perfum

Xe hơi
Trong khi các bạn nam đi lướt sóng, cưỡi cano, bay tàu lượn thì các bạn nữ lại vòng qua thăm quan nơi hộp đêm bị đánh bom năm 2002 tại Bali. Sau vụ nổ bom, số lượng du khách đến Bali sụt giảm rất nhanh, đặc biệt là lượng khách đến từ các nước phương tây. Giữa phố xá đông đúc, Bali Bombing memoral trang nghiêm làm chúng tôi có cảm giác lành lạnh nơi sống lưng.

Cảnh sát Indo đi tuần

Thắp nến tưởng nhớ các nạn nhân

Chỉnh sửa cuối:

toanlsvn

Xe máy
Ủa, sao lại phải bay 2 chuyến vậy bác bác, các anh chị cty e vừa đi bali về mà bay thẳng sang bali luôn mà

tudi2007

Xe tải
Đặt chỗ để sẽ nhờ mợ tư vấn vụ đi Ba li này ợ.

thanhvuongdo

Xe đạp
Ảnh của cụ đẹp quá, e cũng chưa đi Bali bao h đành hóng tạm của cụ vậy :D