Đánh giá Baic X65 những cảm nhận đầu tiên

Whiteprince9x

Xe tải
Thớt Pr khéo đấy , thử 1 loạt xe tầm > = 1 tỉ xong mua xe này ( nửa giá các xe đã thử ) . =))

kvboto

Xe container
Bởi vì các xe cùng tầm tiền như VIOS, RIO, FIESTA, ERGTA, MAZDA 2, CITY... đều thua hẳn BAIC SENOVA X65 ạ
Quá chuẩn luôn ạ, chỉ là sau 3-4 năm thì sẽ so sánh tiếp theo tiêu chí gì thôi ạ ?

michael_lee

Xe máy
Quá chuẩn luôn ạ, chỉ là sau 3-4 năm thì sẽ so sánh tiếp theo tiêu chí gì thôi ạ ?
Em đã từng đi xe của hàng xóm gần 3 năm rồi. Không hề hấn gì, ko ọp ẹp và cũng ko hỏng hóc. Khi VN mình ko đủ khả năng tự sx ra cái xe máy điện hoàn chỉnh thì mình cũng đừng đánh giá thấp anh bạn hàng xóm.

Giá 1 chiếc xe ở xứ thiên đường đắt gấp 3 lần xứ giãy chết theo em đc biết chắc ko phải là do họ dùng vật liệu cao cấp hơn dành riêng cho dân xứ thiên đường ạ.

Anh hàng xóm biết cửa sau thiên đường nên giá tới tay dân ta mềm hơn xứ giãy chết đi cửa chính ạ.

Hiện tại đa phần xe tải và xe Container là của anh hàng xóm đấy ạ.

michael_lee

Xe máy
3 - 4 năm sau nếu chính sách còn như thế này thì xe em bán đi vẫn bằng giá con VIOS cùng đời. Xe ko lo thủy kích khi đường ngập bằng VIOS. Xe đạt tiêu chuẩn 5 sao của NCAP. Em ko nghĩ là tổ chức ấy ko đủ khả năng đánh giá chiếc xe nào an toàn hơn.

Các cụ nhà ta có câu: Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một thử. Thế nên anh em cứ cho mình cơ hội tiếp cận với cái hay, cái dở. Biết đâu lại có cho mình một lựa chọn tối ưu trong tầm tiền.

onlinebn

Xe tải
3 - 4 năm sau nếu chính sách còn như thế này thì xe em bán đi vẫn bằng giá con VIOS cùng đời. Xe ko lo thủy kích khi đường ngập bằng VIOS. Xe đạt tiêu chuẩn 5 sao của NCAP. Em ko nghĩ là tổ chức ấy ko đủ khả năng đánh giá chiếc xe nào an toàn hơn.

Các cụ nhà ta có câu: Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một thử. Thế nên anh em cứ cho mình cơ hội tiếp cận với cái hay, cái dở. Biết đâu lại có cho mình một lựa chọn tối ưu trong tầm tiền.
cụ nói hay quá ạ. Có điều bh vẫn ít ai làm được như cụ. Kính cụ 1 ly :D

Sang năm mình vẫn mua em Haima3 hoặc baic cc. Mình cũng đang đi em dongben bán tải rồi, nói chung với tầm tiền đấy thì khó tìm dc em nào hơn!

cocsku

Xe cút kít
Đỉnh của xe tàu! Có phải thế ko?

trungvic

Xì hơi lốp
Chúc mừng cụ chủ có xế vừa ý :))

pnbinh

Xe hơi
Cụ cho e xin link đánh giá của NCAP cái ạ

mrrocker

Xe hơi

Em cũng đã ngồi thử mấy em BAIC, cảm giác đầu tiên là cửa cực chắc, mở ra đóng vào chắc nịch ( hơn hẳn các thể loại Altis, Camry liên doanh )
Thứ hai là mùi nội thất da của em nó, nói thế nào nhỉ, nó y hệt mùi con BMW320i nhập châu Âu của ông anh em ạ )
Hôm nào chắc phải ra showroom chạy thử xem phát ạ

michael_lee

Xe máy
C-ncap là 1 chi nhánh của ncap toàn cầu cụ ạ. Có euro ncap, gần đây là asean ncap mà. Cụ vào trang của ncap.org sẽ thấy nhé

Ahungbeo

Xe hơi
Mấy em này ở hn ít nhỉ. Mong rằng không giống điệp khúc xe tàu chưng bày 3,4 năm rồi bán tống báo tháo về nươc như changan, lifan, byd, gylee....

HAICON

Xe điện
C-ncap là 1 chi nhánh của ncap toàn cầu cụ ạ. Có euro ncap, gần đây là asean ncap mà. Cụ vào trang của ncap.org sẽ thấy nhé
đọc bài của cụ e tin cụ là ng dùng. thực sự giá 600 để có con xe đầy đủ chức năng (chất lượng thì e chưa rõ vì hiện tại ít ng đi quá) phục vụ công việc và gđ là hợp lý. Cụ có thể nói thêm về tính thanh khoản khi bán lại xe cho kylin đc ko? ví dụ như mình bán lại họ nhập về tính bao nhiêu % và có phải tiếp tục mua xe của họ nữa ko?

michael_lee

Xe máy
đọc bài của cụ e tin cụ là ng dùng. thực sự giá 600 để có con xe đầy đủ chức năng (chất lượng thì e chưa rõ vì hiện tại ít ng đi quá) phục vụ công việc và gđ là hợp lý. Cụ có thể nói thêm về tính thanh khoản khi bán lại xe cho kylin đc ko? ví dụ như mình bán lại họ nhập về tính bao nhiêu % và có phải tiếp tục mua xe của họ nữa ko?
Thưa cụ!
Bên Kylin có bộ phận mua lại xe riêng, ko liên quan bộ phận bán xe ạ. Cụ cứ bán cho bộ phận mua xe của họ bình thường. Còn cụ mua xe ở đâu là việc của cụ. Giá bán bao nhiêu là do cụ thỏa thuận với họ. Em thấy giá họ nhập lại cao hơn hẳn giá bán ở ngoài, thậm chí giá người dùng khác trả.

Em thấy hậu mãi của họ ổn ạ.

HAICON

Xe điện
Thưa cụ!
Bên Kylin có bộ phận mua lại xe riêng, ko liên quan bộ phận bán xe ạ. Cụ cứ bán cho bộ phận mua xe của họ bình thường. Còn cụ mua xe ở đâu là việc của cụ. Giá bán bao nhiêu là do cụ thỏa thuận với họ. Em thấy giá họ nhập lại cao hơn hẳn giá bán ở ngoài, thậm chí giá người dùng khác trả.

Em thấy hậu mãi của họ ổn ạ.
E thấy mấy con luxgen đẹp và ổn nhưng giá thì cao quá :D dòm con này giá hợp lý mò mãi mới thấy cụ review đầu tiên