Bài viết đầu tiên: Fiat Tempra 1996 ăn xăng bao nhiêu lít/100km là chấp nhận được ạ?

Loccong

Xe tăng
Đã xử lý xong rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Fiatvuong

Xe tải
Cụ làm 2 bài cùng 1 vấn đề . Em không hiểu rõ lắm về Tem dưng ăn nhậu tới 15l/100 km thì thực là quá khủng khiếp. Trước em cũng được sử dụng khá nhiều lần chỉ rơi vào tầm 8l/100 km thôi cụ ah . Về quả khói đen là do ăn lắm quá tiêu hóa không hết nên nó hay đóng cặn đen thải ra ,buzi bị ướt thì có thể xe đã đi khá nhiều các zoang phớt kém , séc măng mòn không gạt hết dầu nên cũng gây hiện tượng xăng xống . Em thấy có 1 lần thấy thợ sửa quả Tem ăn xăng bằng cả việc chỉnh cái cụm chia điện hay gì đó xoay xoay lắp lắp 1 tý ở khoang máy là xong . Cái này em không chắc xe nhà cụ đã bị vì mỗi xe 1 kiểu , cụ nhờ các cụ ở đây ai có số đt của bác Hậu nhờ bác ấy kiểm tra giúp . Em bị mất số roài .

danca

Xe điện
xe an xang thi nhieu nguyen nhan lam cu a.nhung theo mo ta cua cu thi nhieu kha nang thieu gio', cu nen kiem tra bau loc gio va le gio neu khong duoc thi tiep tuc xem lai cac đường hơi áp âm có bị hơ khong nhé.tempra di đường dài 8l thoi

G9.

Xe hơi
Em thấy mấy cụ SG thay chế nhật vào đỡ hao lắm, bác thử xem !

G9.

Xe hơi
Thế có cần thay chế Japan không các cụ ? Em thấy các cụ SG thay nhiều lắm.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe e di duong truong k 9l khong dh.

cankinhtrang

Xe máy
Fiat đẹp mà ăn xăng thế thì Em thua rồi :(

Taplai_07

Xe container
Cảm ơn các bác, em xin Vodka mỗi bác một ly cho cả nhà cùng vui ạ. Em đang tính đốt xe, có bác nào có ý tưởng như em ko, vì bác Thăng sắp thu của em 22,5 triệu năm đầu tiên, mỗi năm sau tăng 5% so với năm liền kề trước. BanKiMun quá...!
Vâng, bác đốt xe đi em ngồi hóng kết quả xem anh # có nghĩ lại không khi bác phản đối kịch liệt đến vây. Chúc bác chuột bạch thành công.

cankinhtrang

Xe máy
chẳng biết tình hình thế nào các Cụ ạ. Nản lắm :(

Thích Là Mần

Xe tải
Đốt đi cụ, e cổ vũ nhiệt tình chứ giờ xe cũng chán rồi, bán chả ai mua.

Taplai_07

Xe container
Xe của bác ăn xăng ghê quá. Bác đưa xe vào Gara Vĩnh Tín cạnh trường cấp 2 Nam Trung Yên (gần Keangnam) để kiểm tra lại tổng thể xem. Em thấy ở đấy sửa rất được, giá cả cũng hợp lý
Ở thớt nào cũng thấy pác quảng cáo? Phô quá .
Ở đó sửa và trung tu đại tu những loại xe gì là chủ yếu? Pác đã sửa xe gì ở đó ? Nếu pác sửa gì pót lít sửa chữa và giá thành cho anh em tham khảo?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
trước em cũng chạy Tempra đờ 96, em thấy chạy đường trường chỉ khoảng 9l/100 thôi cụ ơi. Còn nội thành lúc anh # chưa nhậm chức thì cụ cứ = thêm 2 L cho em cho nhanh.

Xì khói thì cụ đưa xe vào hãng hoặc ga ra xem lại pítong xem thế nào, xe em thay 1 bộ séc măng cốt 0 là gần hết khói (xe chạy được 20 vạn). Sau khi thay séc măng xong , xe chạy bốc hẳn

Em xin kính chào các Bác!
Em là thành viên mới, đây là bài viết đầu tiên nên mong các bác quan tâm giúp đỡ ạ.
Chả là thế này, em có con Fiat Tempra 1996, màu trắng, biển 29K, xe còn rất cứng cáp, nội thất rất lành lặn và đẹp, máy móc cũng xạch sẽ, khô ráo. Tuy nhiên nó đang có hiện tượng ăn xăng kinh khủng quá, cụ thể như này:
* Xe của em đi đường trường nó ăn khoảng 15 lít/100km, còn trong HN thì em cũng không tính được vì hết lại đổ, nhưng em nghĩ có thể là 20 lít/100km ạ.
* Híc..., cứ đà này chắc em không chịu nổi.
* Em thấy một số vấn đề sau:
- Vòng tua máy lúc để ga ranti khoảng 400.
- Để ga ranti, nhìn ống xả thấy có khói đen cứ phùn phụt thổi ra, tất nhiên không đen xì mà lúc có khói lúc không tùy theo nhịp nổ của xe các bác ạ.
- Theo em biết xe có khói đen thì ăn xăng vì thải ra xăng sống.
- Em tháo bugi ra thấy đen xì, có cái bị ướt.
* Các bác có ai bị tình trạng như của em không ạ, và bình thường thì Temp ăn khoảng bao nhiêu xăng thì vừa phải, có cách nào khắc phục tình trạng này được không ạ, có ai biết chỗ nào ở HN có thể sửa được giúp xe của em không ạ.
Em chân thành hậu tạ và Vodka các bác ạ.
Đây là số điện thoại của em: 09.04.03.01.01.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
vòng tua máy các xe ô tô nói chung đẻ tầm 800 là ổn cụ ạ

Taplai_07

Xe container
vòng tua máy các xe ô tô nói chung đẻ tầm 800 là ổn cụ ạ
Rạo lày cụ HÌNH rặt rẹo đâu mà chẳng tham gia họp hành dề nhể. Anh em nhắc nhiều đới cụ có xì hơi không. Mà nghe các cụ lói cụ đang đi ngoài à,,,, ?

quang_bkits

Xe đạp
Cảm ơn các bác, em xin Vodka mỗi bác một ly cho cả nhà cùng vui ạ. Em đang tính đốt xe, có bác nào có ý tưởng như em ko, vì bác Thăng sắp thu của em 22,5 triệu năm đầu tiên, mỗi năm sau tăng 5% so với năm liền kề trước. BanKiMun quá...!
Đốt làm j cho phí hả cụ, em đang thèm 1 em tempra đây, cụ chán thì đẩy cho em nhớ, ăn xăng tí cũng ok

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hic cụ bẩu thế nào thế, nhà cháu bận quá nên ít có thời gian giao lưu. Nhưng e đựoc cái ưu diểm là hay đọc bài của các cu ạ

Rạo lày cụ HÌNH rặt rẹo đâu mà chẳng tham gia họp hành dề nhể. Anh em nhắc nhiều đới cụ có xì hơi không. Mà nghe các cụ lói cụ đang đi ngoài à,,,, ?

thinhquocltd

Xe tăng
Với động cơ 1.6 mà ưn 15l đường trường thì quá nhiều . E cũng đi fiat cũng tempra, cùng đời luôn nhưng ăn khoảng 8 - gần 10l tuỳ theo từng trường hợp cụ thể. Vì là fiat (chiếc xe danh cho người thực sự đam mê) nên cụ cứ mày mò, nếu ko được thì mới ra thợ (E là kỹ sư nông nghiệp mà thành thợ sửa xe sắp chuyên nghiệp nè):D
- Vệ sinh lọc gió: nếu thấy bết bẩn thì thay, loại nào cũng được nhé miễn là vừa, ko vừa thì cắt bớt và gắn silicol vào.
- Xúc rửa két nước, thay nước xanh vào (30.000đ x 3 lọ).
- Chỉnh lại bộ chia điện: nới lỏng 2 ốc xoay (từ từ thôi nhé) đến khi tiếng máy nổ êm, chậm, máy ít rung là ok.
- Thay 4 buzi 2 chấu (vì 4 cái của cụ cũng cũ quá rồi:D): 4cái x 100.000đ, nếu cụ ở HN chắc rẻ hơn.
- Chỉnh chế ( cái này tốt nhất ra thợ) nhưng khi nổ máy 1 lúc cụ thò tay vào nó mà nóng ran thì chắc chắn phải ra thợ (kinh nghiệm của KSư nông nghiệp:D). mà tốt nhất là thay chế bãi. E mua có 350K (chế nissan) + công chế tai lắp đặt 300K chạy ngọt máy hơn, còn xăng k giảm mấy đâu.
Xe E đây.
Đầu Altis:

Đxxxt laceti:

Nội thất Anam

cái còn zin nhất của xe.

Buzi 2 chấu 100k, chế hoà khí nissan bãi(nói toẹt ra là xe phá) 350K.

YouAreWeCar

Xe hơi
Đốt làm j cho phí hả cụ, em đang thèm 1 em tempra đây, cụ chán thì đẩy cho em nhớ, ăn xăng tí cũng ok
Xe cháu chạy cũng phải 8L/100km đấy chả biết nhiều hay ít nhưng cũng ổn :(..
Ah được cái con xe cháu nó xấu đều cả người lẫn nết nên chả biết chê nó kiểu gì, giờ lại yêu yêu

quang_bkits

Xe đạp
Xe cháu chạy cũng phải 8L/100km đấy chả biết nhiều hay ít nhưng cũng ổn :(..
Ah được cái con xe cháu nó xấu đều cả người lẫn nết nên chả biết chê nó kiểu gì, giờ lại yêu yêu
Con của bác là con tempra đẹp nhất em từng thấy đấy ợ, bác thay nốt mấy cái mâm đi là nhìn như siêu xe, em có ý định mua tempra, cũng đã có ý tưởng độ xe rồi, hôm nào mua được xe nhất định em sẽ show cho mọi người chiêm ngưỡng, em thề em hứa em đảm bảo đấy [-O<