Bác nào rành về phanh cứu e với ????????

Good_Morning

Xe hơi
Con vợ em là con Morning Lx, mấy bữa nay nó giở chứng cứ ngược ý em hoài các bác ạ:mad:. Cứ hai vợ chồng đi chơi được một lát là em nó bắt đầu cãi em, đạp ga hơi ì, đạp phanh thì ăn ngay, không có chớn phanh, nhả ga thì chậm lại nhanh hơn bình thường, kiểm tra sờ tay vào mâm thì nóng bỏng (rõ ràng la bó phanh đây). E có mang sửa rồi, e no bị kẹt piston phanh, e đã bao dưỡng lai, piston nha tốt, thay cả dâu phanh, nhưng chỉ cải thiện được tý xíu. E chỉ thắc mắc là tai sao cứ đi một lúc thì em nó mới dở chứng, dừng lại một lúc thì em nó lại hết, bác nào có cao kiến xin chỉ giáo cho e để e về e dạy dỗ con vợ e cho nó hết cãi luôn cái nhỉ :^)

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Theo em má phanh của bác mòn hết rồi, theo catalogue xe em thì khi má phanh mòn quá nó sẽ bó lại để an toàn cho tài xế.

troclove

Xe đạp
Con vợ em là con Morning Lx, mấy bữa nay nó giở chứng cứ ngược ý em hoài các bác ạ:mad:. Cứ hai vợ chồng đi chơi được một lát là em nó bắt đầu cãi em, đạp ga hơi ì, đạp phanh thì ăn ngay, không có chớn phanh, nhả ga thì chậm lại nhanh hơn bình thường, kiểm tra sờ tay vào mâm thì nóng bỏng (rõ ràng la bó phanh đây). E có mang sửa rồi, e no bị kẹt piston phanh, e đã bao dưỡng lai, piston nha tốt, thay cả dâu phanh, nhưng chỉ cải thiện được tý xíu. E chỉ thắc mắc là tai sao cứ đi một lúc thì em nó mới dở chứng, dừng lại một lúc thì em nó lại hết, bác nào có cao kiến xin chỉ giáo cho e để e về e dạy dỗ con vợ e cho nó hết cãi luôn cái nhỉ :^)
<~

dúng là bó phanh thật rồi,nhưng mà phải nói là bánh nào chứ hay là toàn bộ 4 bánh?

funforfun

Xe đạp
Em đoán bác mới thay dầu phanh hoặc đổ thêm dầu phanh khác loại vào rồi! Nếu đúng vậy thì bác sẽ phải thay toàn bộ cúp-ben và bảo dưỡng tổng bơm bác ạ. Chúc vợ hai bác mau lành bệnh.

minhab

Xe điện
Phanh đĩa bao giờ nó cũng phải sát vào đĩa bác ơi . Bác kích lên lấy tay xoay thử từng bánh thấy bánh nào nặng đích thị em nó . Chứ xe em chạy xong vè sờ thử cũng thấy nóng nhưng chưa đến mức độ bỏng tay