[Thảo luận] bác nào đi sơn la rồi chỉ em phát!

kid3004

[Tịch thu bằng lái]
Chả là vợ tương lai của em ở sơn la.
tết này định làm chuyến lên chơi nhưng mà thấy đường ngoằn ngèo quá với lại chỗ đoạn mộc châu sương mù dày đặc, chả nhìn thấy gì. (y)(y)
đến kinh!
mong các bác chỉ giáo! thành công rồi em mời (b)(b)

trọng_nhân

Xe điện
Vợ bác tên gì em là dân Sơn La đây :^)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Bác cứ đi thôi, gặp trời mù thì bám đuôi một ông xe tải nào đấy, Mù cũng chỉ một đoạn ở Thung khe là nhiêu thôi, MỘc Châu thì muỗi .

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
đường đi ngon lành, dễ đi bác ạ. Bác chỉ cần chú ý đi đúng tốc độ tôi vì rất nhiều đoạn có xxx núp bắn

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Có KAT hay đi Sơn La đới, cụ pm hỏi kinh nghiệm. Mà em nghĩ cứ bò từ từ mãi cũng sẽ đến mà. Không lo đâu. Lên đới gặp vợ cả có lo thì lo thôi :21:

Chaien

Xe tăng
Sơn La vẫn đi qua Hòa Bình dốc cun hả các cụ? em tưởng bây giờ đi Câù Trung Hà chứ nhỉ ?

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Đi SL dễ thoai. bác tìm mấy bài đuong đèo dốc mà đọc, chạy chậm và tránh hội xe khách tù xa. Trên ấy luật giao thông hơi khác, đưng mong hội xe to nó chạy như mình nghĩ , to thắng bé, bé nhường to .

2R+

Xe điện
hơ, bác chủ thớt bị sao ý nhỉ. Bị giữ xe mất rồi :'(

KAT

Xe tăng
Sơn La vẫn đi qua Hòa Bình dốc cun hả các cụ? em tưởng bây giờ đi Câù Trung Hà chứ nhỉ ?
Đường đấy hồi đường 6 làm thì đi cụ ạ. Bây h đi thì vất lắm. Hôm qua em vừa làm chuyến, kinh lắm cụ ạ.
Chị Z lại bẩu bám đít xe tải là toi đấy ạ. Em thấy tránh xa ra càng tốt, hay tụt dốc lắm.
Mới lại em thấy kinh nghiệm truyền miệng là cấm vượt xe tải khi đang vào cua và đừng sát đít nó quá.

vua_luoi

Xe điện
Sơn La bây giờ đi quá muỗi các cụ ạ đi sướng vô cùng, ngày xưa em đi những năm 2003 thì nhỏ tẹo, sợ trên toàn tuyến, đến 2004-2005 sửa đưởng vụ sợ nhất có khi ngồi chờ nổ bom ở Thung Nhuối với lại đèo Mộc Châu mất nửa ngày:'(.
Ngày xưa em nhớ là sương mù ở mấy chỗ là Thung Khe- Nhuối, đoạn Hủa Tạt (bây giờ đèo bỏ không rồi) và khu vực đèo Mộc Châu, cụ nhớ mang theo cái giấy gói oản đi nếu xe không có đèn mù.
Em chỉ ấn tượng vẻ đẹp của Mộc Châu thôi, các sườn núi đào, mận hoa tím, hoa trằng đẹp nắm, chỉ cách HN 180km, em với con mắt nhà nghề của em đất ở đó sẽ lên cao trong time tới, đặc biệt là sau khi KT phục hồi, cụ nào còn $ nhân thể giá nhà đất đang down lên MC làm miếng mai sau sây chang chại nghỉ ngơi hoặc ở cuối tuần thì úi giời ơi đẹp:))

Chỉnh sửa cuối:

Vàng A Páo

Xe hơi
Nhớ bật hết đèn khi có sương mù, xxx chuyên bắt lỗi này đấy. Đường quá rộng và đẹp đi thoải mái cụ ạ, tránh đoạn gần thị trấn MC bắn tốc độ phải về mai sơn Hát lót nộp phạt đấy.
Đi lối Tạ khoa đường 32 cũng ổn, xấu hơn QL6 tý thôi bác ạ, xe 15 chỗ chạy vô tư mà

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
có lần chị đi đến Thung khe, mù đến nỗi không thể nhìn thấy vạch trắng bên phải, Phương án đưa ra là quay về Hn hoặc ngủ lại ở Hòa bình, 10h đêm rồi .

đang bí thì có một chú xe tải, xanh đỏ tím vàng, nhấp nháy như rạp xiếc di động đi rẽ mây phía truớc, thế là cứ thế bám theo,

Đấy là chị nói trong truờng hợp mù quá thôi, còn mây mù mà vẫn nhìn thấy vạch trắng trongkhoảng 3m thì vẫn chiến vô tư .

keep walking

Xe tải
em mới đi sơn la về này, đường đến thành phố dễ đi lắm ngoằn nghèo nhưng mà đường đẹp, không dốc lắm. em còn đi vào tận đường vành đai biên giới Huyện Sốp Cộp,thị trấn Sông Mã rồi lại ra Huyện Thuận Châu cơ, đường từ thành phố sơn la vào sông mã chừng 100km thì xấu,nhiều đèo dốc hơn thi thoảng lại có đất lở nhưng không nguy hiểm. Đi đường này sương mù đẹp lắm nên bác mang theo máy chụp hình nhé.
Bác đi Sơn La thì nghỉ ở khách sạn Hương Sen có massage hơi bị hay lại đẹp nữa, còn ăn thì bác vào Sơn Lẩu quán, ăn ngon mà giá lại rẻ.

totorauxom

Xe điện
bám xe tải thì bác bám tầm này thôi, nó lên dốc mất phanh hoặc trượt *** chó hộp số tụt dốc chạy k kịp đâu
[/IMG]
vơi lại cẩn thận đá nó tự rơi trên núi xuống nhá
[/IMG]
em giờ đi sơn la thường xuyên chạy đường này nhanh chỉ hết 4 tiếng, chậm khoảng 4 tiếng rưỡi, ngủ thì vào ks Sơn La hoặc Hoàng Sơn , maxa cũng ổn tại phòng:101:
đừng vào Công đoàn hay Hoa Ban nhé xxx mới dẹp rồi

totorauxom

Xe điện
Bác có thể đi QL 32 từ HN lên qua phù yên, bắc yên
Hoặc QL6 qua Hòa bình lên
2 đường gặp nhau ở ngã 3 cò nòi đây:

xuannam

Xe hơi
Cụ chủ thớt phóng nhanh vượt ẩu bị giữ xe rồi,xin chia buồn

KAT

Xe tăng
Cụ râu xồm chạy kinh thía. Em thấy đường này đi 5 tiếng rưỡi cả nghỉ 2 lần uống nước là vừa phải. Hồi đường mới làm xong e đi cùng 1 anh bạn chạy Lác EX cũng 4 tiếng nhưng sợ vãi linh hồn.

Mà bây giờ chưa mù đâu, cụ căn làm sao qua MC đúng trưa là ngon.

À, quên, bọn 64 giờ nó bắn ở rừng già Mộc châu ạ, bắn 80, đúng chỗ cua:102:

KAT

Xe tăng
Đường 32,37 đấy xấu lắm rồi cụ ạ. Vụ sạt núi vừa rồi kinh lắm. Đi gầm cao còn đc nhưng nói chung ổ trâu ko đếm xuể.

Pitt

Xe điện
Đi Sơn La cụ đi theo 2 đường chính.

1. Quốc lộ 6. Đi lên Hòa Bình....đến Sơn La. Đường này tương đối dễ đi.
2. Quốc lộ 32. Đi lên Sơn Tây, Qua cầu Trung Hà. Sang Thanh Thuỷ, Thanh Sơn ( Phú Thọ). Cuối huyện Thanh Sơn sẽ có hai lối rẽ , trái đi Sơn La, phải đi Văn Chấn ( Yên Bái)
Chú ý : bác mới lái thì đi đường quốc lộ 32 phải cẩn thận vì rất nguy hiểm, lắm đèo dốc, cua tay áo, mặt đường xấu kinh khủng. :^) Đi rồi về kể em nghe nhé.:21:

Highways

Xe hơi
@ bác kid3004!
Em đi Sơn La xoành xoạch ( Hồi bé em có thời gian sống ở SL)
Từ HN đi SL bác nên đi theo lịch trình như sau:
- 6h sáng xuất phát từ HN ( Tránh kẹt xe !)
-Đên ngã 3 Xuân mai ăn sáng( Cách ngã 3 XM, ~2km, bên trái có quan phở ngon như HN)
-Chạy một lên Mộc Châu ~11h, Bỏ qua quán 64 , ăn trưa ở Quán Quang Bắc, cách 64> 2km,bên phải đường( Ngon bổ rẻ hơn!)
- Chạy tiếp lên SL khoảng ~3h chiều là tới
( Với lộ trình này, bác chay thong thả ~6h)
Chú ý:
-Lên dốc số nào , xuống số đó
- Khi vào cua :Đi đúng phần đường,tuyệt đối không vượt , nhớ bóp còi( Dù có xe đi ngược chiều hay không)
- Bật đèn sương mù, chạy chậm khi trời mù( Đoạn hay có sương mù: Từ Dốc Cun lenn Mộc Châu- Kể cả giữa trưa!)
-Nghỉ: Nếu bác nghỉ KS: Khách sạn Hoa Anh Đào(Là KS duy nhất có thang máy, phòng ốc ngon ~ 120-150k)
-ăn: Bác hỏi vợ cả đi( Thổ dân mừ!) Tuy nhiên theo em bác nên vào mấy nhà hàng có món Dân tộc, hoặc vào suối nước nóng ...( Nhất long Lẩu quan là của dân HN đoá!)
Bác thử vào đây http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=793441&high=xem thêm nhé!
Chúc bác Thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối: