[Thảo luận] Bác nào đi Nam Định em hỏi tí

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Tình hình là mấy hôm nữa em công tác 1 mình 1 ngựa đi Nam Định 2 ngày, bác nào chạy quen đường chỉ giáo em tí:
Trên đường có chỗ nào củ chuối ko ạ?
Chỗ ăn ngủ nghỉ ở thành phố chỗ nào OK?
Thank các bác nhiều

minhchi

Xe tải
cứ đi thì bít bác à! Một mình một ngựa nhưng bác xuống ngựa thì em út bâu đầy. Đúng là người đất thành Nam có khác, Mấu, chúc bác đừng đưa em út lên xe kẻo .. ĐỨT đó. :mad:

chiu chiu cz

Xe điện
đường từ Hà Nội đến Phủ Lý chắc ko cần phải nói nữa rồi đúng ko ạ . bác lưu ý đoạn từ Phủ Lý rẽ Nam Định . đoạn gốc cây lim gần chỗ đang làm cầu là 1 và đoạn thứ 2 là qua tram soát vè Mỹ Lộc , hay bị dính chưởng lắm đấy ạ .
đoạn 1 là từ Phủ Lý rẽ vào khoảng 2 đến 3 km , bác cứ từ từ mà đi
đoạn 2 qua trạm soát vé Mỹ Lộc thì ít bắn hơn .
ăn ngủ thì em ứ biết tại vì đấy là quê vợ em nên về đấy ứ dám đi đâu
chúc bác có chuyến đi thành công tốt đẹp .(b)

Europe

Xe buýt
Nói chung là cứ từ từ mà đi, đường đấy nhiều xxx đứng đường lắm.Từ Phủ Lý rẽ vào bác sẽ gặp khoảng 2 chốt xxx đứng chặn đường. Bác nên giữ đúng tốc độ cho phép và tránh trèo vạch liền. Em cũng thỉnh thoảng về NĐ vì nhà bạn gái em ở đó, toàn đi đúng tốc độ nên cũng chưa gặp vấn đề gì. Em chỉ thấy xe tải xuống làm luật.

k66473

Xe tăng
-đi đường cao tốc Pháp Vân thì có bắn tốc độ hay sao ấy, đến trạm soát vé thì có công an tóm lại
-trạm soát vé thì dùng vé riêng và chỉ bán 1 cái 1, vé toàn quốc khóc thét ở đây (lần đầu qua đây em phải lùi lại để mua vé vì vé xanh ko được chấp nhận)

titot0509

Xe hơi
Nếu ăn uống ngon, bổ, rẻ thì bác qua cầu Đò Quan đi, qua cầu khoảng 1 km đường đi Hải Hậu, phía bên tay phải có Làng Ẩm thực, đủ món. Ở đấy có quán chuyên thịt trâu, ngon lém. Ăn xong phê quá bác có thể để xe đấy, đi bộ xuống 1 chút là có mấy nhà nghỉ lịch sự lắm, chuyên bán món gà móng đỏ:6:

Xecutkit2008

Xe điện
Cứ đúng biển đi cụ ạ, tết nhất đến nơi rồi, vừa an toàn cho bản thân vừa có tiền để còn mua mứt.:69:

danin4um

Xe hơi
ăn ở thì đâu chẳng thế, ngủ nghỉ thì ra quất lâm đi bác :69::69::69::69::69:

WHITE TIGER

Xe container
-đi đường cao tốc Pháp Vân thì có bắn tốc độ hay sao ấy, đến trạm soát vé thì có công an tóm lại
-trạm soát vé thì dùng vé riêng và chỉ bán 1 cái 1, vé toàn quốc khóc thét ở đây (lần đầu qua đây em phải lùi lại để mua vé vì vé xanh ko được chấp nhận)

Chỗ cầu gần Đỗ Xá có 1 cái khung sắt to tổ chảng có gắn biển báo thì có gắn máy bắn tốc độ ở trên đó luôn,ngoài ra cách Cấu Giẽ khoang 7KM có 1 cái máy bắn tốc độ ở ngay giữa đường,đến soát vé là bị chặn là khỏi chạy

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em chưa nghe thấy vụ này bao giờ? Nếu nó bắt em lùi mua vé, chắc em chửi bọ *** chúng nó ngay!:21:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
ăn nghỉ thì bác vào khách sạn Vị Hoàng chỗ tượng đài vua Trần ấy, nói chung là ổn.

WHITE TIGER

Xe container
Em chưa nghe thấy vụ này bao giờ? Nếu nó bắt em lùi mua vé, chắc em chửi bọ *** chúng nó ngay!:21:

Trạn thu phí Cầu Giẽ đã bỏ vé toàn quốc mà thay vào đó là vé lượt qua trạm do công ty đầu tư và quản lý thu phí nam Cầu Giẽ quản lý

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Riêng trạm này dùng 1 loại vé, và chỉ bán 1 lươt thôi. Bác đi qua nhớ mua vé trước rồi hẵng qua nhé.

Carens2009

Xe điện
Các bác tiện đây cho em hỏi,dạo này nghe nói đi cao tốc Pháp Vân bị bắt nhiều lắm ah.Ngoài lỗi đi quá tốc độ ra còn lỗi gì không nhỉ.Mà chỉ có ở VN mới có chuyện đường cao tốc mang máy ra bắn tốc độ.Ah còn nếu bị bắt thì bị phạt bao nhiêu nhỉ

luxus

Xe tăng
tuần nào em cũng đi Nam Định làm việc. Có thể tóm tắt giúp bác như sau:

1. Các điểm bắn tốc độ: trên đoạn cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ có một cái camera đặt ở giải phân cách giữa đường (thằng ku lái xe công ty em là một trong những người mở hàng phạt hồi năm ngoái - 800k đi luôn)

2. Từ soát vé Nam Cầu Giẽ (vé xanh toàn quốc không được chấp nhận - bọn này bây giờ có cải tiến là cabin bán vé ngay gần barrier nên cũng tiện) đến Phủ lý (sáng có món bún canh cá rô, trưa có món bánh cuốn chả nướng - ăn cũng được) có 2 trạm xxx đứng rình tốc độ và vượt sai luật, tuy nhiên đường này nó hẹp nên các bác cứ thong thả mà chạy thì cũng không ngại gì.

3. Rẽ từ Phủ lý đi Nam Định: đoạn vừa qua đường sắt chả hiểu xxx đặt súng ở đâu mà có nhiều bác lại bị vịn vì quá tốc độ - hết sức lưu ý

4. Từ Phủ lý về đến cầu vượt (chuẩn bị vào thành phố Nam Định) có ít nhất là 2 đội xxx (một của Hà Nam và một của Nam Định) đứng bắn tốc độ.

5. Ngủ nghỉ ở Nam Định thì khách sạn Sơn Nam (đường Lê hồng Phong - đối diện Vị Hoàng từ bờ hồ bên kia) giá cả hợp lý hơn mà phòng ốc lại đẹp hơn, sạch hơn.

Ăn uống thì các bác cứ ra Hoàng Văn Thụ ăn cơm bình dân là ổn (quán có mấy chị em xinh xinh bán ý)

tranhainam

Xe điện
ăn ngủ bình thường thì ai cũng biết, nhưng Nam định cũng có nhiều cái không bình thường hay phết đấy nhé, hihi.
caren @ Đường cao tốc cũng bắn tốc độ bình thường, nước tây hay nước ta đều vậy cả. Trên đường cao tốc, lưu ý rẽ làn đường nữa. Hôm qua em có ông bạn chạy 16 chỗ chạy sang làn đường xe con, cũng bị vịn và giữ giấy tờ, hẹn thứ 7 này xuống giải quyết, đưa tiền 0 nhận các cụ nhé.
Đoạn từ Phủ lý đi NĐ, có đoạn tưởng hết nội thị rồi nhưng nó vẫn tính là nội thị, 50km/h, chủ yếu bị bắn ở đây là chính. Bao giờ nhìn thấy biển 80 thì hãy nhấn ga. Các chú hay ngồi trong quán nước bên tay trái bắn, đoạn cong cong ấy.

LD4327

Xe tải
Cụ ơi, may mắn cho cụ nhé, từ Pháp Vân đến gần xoát vé, nếu để ý, cụ đếm được tận 6 cái camera bắn tự động (có những lần em thấy cả camera bắn tự động nhưng không treo trên cột điện hay cột thép bắc ngang qua đường mà đặt luôn bằng chân đứng ở giải phân cách có hàng cây).Như vậy có vài thớt hướng dẫn các cụ cách chạy quá tốc độ đoạn PV, CG này là " Nếu không có cột đèn, không có cột bắc ngang qua đương báo hiệu làn, tốc độ cho phép... các cụ được phóng thoải mái" Nếu thoải mái thì cái camere lưu động kia sẽ shoot các cụ tới bến.

Chỉnh sửa cuối:

LD4327

Xe tải
oh ho, chắc có nhiều người *** chúng nó nên e đọc thấy cái bảng to như cái mẹt 2 chiều" đề nghị lái xe dừng lại mua vé,ko dùng vé TQ" bác cứ đi đi rồi *** chúng nó cũng chưa muộn.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
các cụ đạp tít nhỉ, pháp vân cầu giẽ cho chạy 100 cơ mà :P
nhà cháu cũng hay đi nhưng trung bình chỉ tầm 80-90 thôi
Tết nhất đến nơi rồi, an toàn là trên hết các cụ nhỉ (k)

autodreaming

Xe hơi
Các bác cho em hỏi đoạn từ Cầu vượt đi Ninh binh đến cầu Tân đệ (Thái bình) được chạy bao nhiêu? em chảng thấy có biển báo tốc độ nên em toàn đi 60km/h cho no lành.