[Funland] Bạc liêu, cha mẹ bị xử tội “bán” con, hai gia đình dính án hơn 50 năm tù

Mzc

Xe điện
Thời điểm trước 2010 mà cứ truy tảo hôn theo tuổi của con cái thì các tỉnh miền núi có mà đi tù cả làng cả tổng ạ.
97 em lên Yên Minh - HG ăn tết, gái 16 mà chưa chồng là xác định ế nếu còn ở nhà không thoát ly ;))
Giờ vẫn thế dù ít. Chứ em mới đi ăn cưới tuần trước cô dâu mới 17. Mà em ngồi cùng mâm với thằng ct xã luôn :))

Mzc

Xe điện
Sính lễ nhiều thế cụ! Dân HN bọn em cưới vợ cũng không cao như vậy! Thu nhập ở đấy cao nhỉ! Thế dân ở vùng của bé gái đó đều gả con gái ở tuổi vị thành niên sang TQ à?
HN cụ bán con rẻ chứ miền núi đắt mà, miền Tây còn đắt hơn nữa hehe.

cunglatruong

Xe container
chị dậu ngày xưa còn có chó mà bán. đồng bào miền tây con chó còn ko có đành vác con bán để ăn 50 năm tù :( thương thay :(

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
chị dậu ngày xưa còn có chó mà bán. đồng bào miền tây con chó còn ko có đành vác con bán để ăn 50 năm tù :( thương thay :(
Em lại không nghĩ vậy! Miền tây đất không thiếu nước, di chuyển thuận lợi bằng ghe thuyền chứ không phải mang vác như dân miền đá tai mèo, không có mùa đông rét buốt, đất màu mỡ ít cát , không có đá sỏi do đó trồng cây, nuôi vật hay đi làm thuê đều được! Kiếm sống dễ hơn các vùng khác! Không hiểu tại sao đất đó 300 năm mới có 1 tiến sĩ mà lại gốc Minh Hương! Có lẽ do gốc như vậy học vấn như vậy khiến dân đó ít lao động, chỉ thích hưởng thụ!

Txpt

Xe tải
Lý luận của tòa là gả con dưới 16 tuổi, nhận tiền sính lễ nghĩa là bán trẻ con cụ ạ! Nó giống như vô vàn vụ tảo hôn khác mà chưa bị lộ thôi
Có thể cụ nhìn sự việc thân ái hơn em. Riêng em rất đồng ý tù giam cả lũ, tảo hôn cũng tù. Động đến trẻ em phải nặng tay mới có sức răn đe.