bắt đo nồng độ cồn

hoangngoc1102

Đi bộ
chào các cụ!
hôm nay trên đường tình cờ thấy món thịt trâu ngon quá.ngó vào ngắm chơi ai ngờ gặp bạn hiền.nghĩ bụng kiểu gì cũng đc mời nên e mạnh dạn vào ngồi ăn 1 mạch 2 đĩa thịt.tình cờ thấy các xxx lượn qua tầm 5 10 lần.em có ăn câu chuyện với bạn mình trong khi cố nuốt 1 miếng thịt."các anh ấy chăm cậu nhỉ".
ăn xong xuôi em có lên xe và ra về.kô quên cảm ơn bạn.đi được 1 đoạn thì bị chính 2 xxx đuổi theo đó vẫy lại bắt kiểm tra nồng độ cồn.
em là con người nghiêm chỉnh chấp hành luật ATGT.không bị lỗi gì.
- liệu xxx đó có làm đúng hay không ạ?
ý em là: nếu em yêu cầu các xxx đó thông báo lỗi nếu không có lỗi. hay kiểm tra nồng độ cồn cần chuyện đề không ạ.
nếu kô nêu ra được liệu em có nên làm theo không?.
em muốn hiểu hơn về luật.cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ.

Paulus

Xe hơi
Bác viết anh em đọc mà không hiểu lắm, bác diễn giải lại xem. Bác có uống rượu không? Đi oto hay xe máy? Bác muốn hỏi luật nồng độ cồn bao nhiêu thì bị xử phạt ntn đối với phương tiện gì hay thế nào...?

hoangngoc1102

Đi bộ
Bác viết anh em đọc mà không hiểu lắm, bác diễn giải lại xem. Bác có uống rượu không? Đi oto hay xe máy? Bác muốn hỏi luật nồng độ cồn bao nhiêu thì bị xử phạt ntn đối với phương tiện gì hay thế nào...?
em đi oto nhé.có nghĩa là xxx có đc quyền dừng xe để thử nồng độ còn hay kô?,hay chỉ đc dừng khi có chuyên án chuyên đề đó.

k66473

Xe tăng
Theo em hiểu là xxx không được dừng xe của cụ chỉ để thổi kèn nếu không có chuyên đề. Nhưng bây giờ đang cuối năm, nhiều chuyên đề lắm cụ chủ ạ. Chuyền đề tăng cường tuần tra đảm bảo an toàn giao thông dịp Tết ất ngọ, chuyên đề tăng cường tuần tra, chia lại thu nhập cuối năm....

Vivuvip

Xe buýt
Chịu cái cách diễn giải của cụ! Cứ như đánh đố.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Về việc uống rượu bia khi lái xe các cụ chú ý:
Hiện nay xxx Hà nội đang có chuyên đề tăng cường kiểm tra nồng độ cồn đối với lái xe trong dịp Tết,
chỉ cần phát hiện các cụ có uống rượu bia khi lái xe là đã phạt rồi lỗi này 2-3 triệu.
Còn nếu phát hiện mức độ cồn từ 50-80minigam/100minilit máu hoặc 0,25-0,4 minigam/1lit khí thở là 7-8 triệu.
Còn mức độ cồn vượt hơn nữa là 10-15 triệu.

hoangngoc1102

Đi bộ
Hiện nay xxx Hà nội đang có chuyên đề tăng cường kiểm tra nồng độ cồn đối với lái xe trong dịp Tết,
chỉ cần phát hiện các cụ có uống rượu bia khi lái xe là đã phạt rồi lỗi này 2-3 triệu.
Còn nếu phát hiện mức độ cồn từ 50-80minigam/100minilit máu hoặc 0,25-0,4 minigam/1lit khí thở là 7-8 triệu.
cho em hỏi các xxx có quyền kiểm tra không.nếu kô vi phạm giao thông nhé.có được hỏi về chuyên đề hay tự ý làm???.

Vp3

Xe tải
Đi nhậu em đi taxi cho no lành

mopmi

Xe tăng
Khiếp, số tiền phạt bằng mấy tháng thu nhập của e

Clark Kent

Xe máy
Các lỗi khác bắt còn có khi oan... Thổi mà phát hiện ra có rượu bia thì ko còn gì phải bàn. Chẳng nói chuyên án chuyên đề, phải kiểm tra ngay nếu nghi ngờ sử dụng bia rượu. Nhà cháu cứ hoan nghênh xxx làm mạnh vụ này luôn, vì an toàn mà. Các cụ nào cứ có suy nghĩ xxx cố tình thịt mình cũng nên xem lại cái thái độ đi. Các cụ cứ chuẩn ko cần chỉnh cái chuyện 'cồn' thì lăn tăn gì chuyện bị xxx khám.
Nhà cháu cũng máu vụ 'cồn' lắm. Có bữa về vẫn liều lĩnh phóng xe. Nhưng nghĩ đến an toàn, ngày nào cơ quan có họp là cháu đi taxi hay vợ chở đến ngay. Trước ít bị thổi còn lắm lúc làm liều, chứ như giờ càng chẳng dám liều. An toàn trên hết các cụ ạ. Thời gian cận tết đừng để cả nhà ăn tết mất ngon.

Chỉnh sửa cuối:

wireless8668

Xe tải
cho em hỏi các xxx có quyền kiểm tra không.nếu kô vi phạm giao thông nhé.có được hỏi về chuyên đề hay tự ý làm???.
tự ý làm thì cháu "nghĩ" là ko. thường cái này nó làm có đội điếc, lập chốt cẩn thận,đứng tại chốt luôn chứ ko phải đôi 3 chú đi rình như thế. nhưng nếu cụ ko uốn thật thì thối cho các chú ấy phát cho các chú ý sướng thì cháu nghĩ cũng chả mất j ợ :)

Winwin100

Xe tải
Trong Sài gòn nghe đâu đợt trước có quy định chốt đo nồng độ cồn ngay cửa các nhà hàng mà. Quả này khó đây

nivana_vn

Xe tăng
Cụ ơi, sao mức phạt nặng thế cụ? Mức phạt dành cho xe máy là bao nhieu đới cụ?

hai3452004

Xe buýt
trao đổi

Mức phạt giờ cao lắm các cụ ah, e bị dính phát rồi, e khuyên các cụ giờ uống rượu mình đi taxi cho lành thôi, cũng đỡ ảnh hưởng đến cộng đồng.

hoangngoc1102

Đi bộ
cảm ơn các cụ nhá :P.em chỉ muốn hỏi để hiểu biết thêm về luật thôi.chứ lúc nào cũng nghiêm chỉnh.hi

Ngựa_sắt

Xe tải
chào các cụ!
hôm nay trên đường tình cờ thấy món thịt trâu ngon quá.ngó vào ngắm chơi ai ngờ gặp bạn hiền.nghĩ bụng kiểu gì cũng đc mời nên e mạnh dạn vào ngồi ăn 1 mạch 2 đĩa thịt.tình cờ thấy các xxx lượn qua tầm 5 10 lần.em có ăn câu chuyện với bạn mình trong khi cố nuốt 1 miếng thịt."các anh ấy chăm cậu nhỉ".
ăn xong xuôi em có lên xe và ra về.kô quên cảm ơn bạn.đi được 1 đoạn thì bị chính 2 xxx đuổi theo đó vẫy lại bắt kiểm tra nồng độ cồn.
em là con người nghiêm chỉnh chấp hành luật ATGT.không bị lỗi gì.
- liệu xxx đó có làm đúng hay không ạ?
ý em là: nếu em yêu cầu các xxx đó thông báo lỗi nếu không có lỗi. hay kiểm tra nồng độ cồn cần chuyện đề không ạ.
nếu kô nêu ra được liệu em có nên làm theo không?.
em muốn hiểu hơn về luật.cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ.
nếu chỉ có 2xx đuổi theo bắt dừng kiểm tra là sai, vì xx Hà Nội đang có chương trình tăng cường kiểm tra nồng độ cồn nhưng phải thành lập tổ công tác cơ