Atlas VS GS

oops_oao

Xe buýt
Hôm nay em đi thay bình điện cho vợ 2 của em .
Mới đầu định thay GS , nhưng thấy các bác thợ ở 69 HBT bảo là cái Atlas tốt hơn , bảo hành dài hơn và đắt hơn GS có 30k . Thế là em thay, thay xong thì hơi thắc mắc . Ko biết loại này có tốt hơn GS nhiều hơn ko /> và ko biết của Hàn hay của Tàu . Vì em rất dị ứng với mấy hàng nhập khẩu của mình .
Xin các cụ cho ý kiến so sánh để anh em cùng tham khảo .(c)

Rocket Battery

Xe hơi
Atlas, Rocket nhập từ Hàn Xẻng bác ợ. Bên em nhập Rocket về đây, bác dùng thử xem sao, giá mềm hơn Atlas mà chất lượng theo em là ngon hơn. Bên Hàn Xẻng thì thứ tự lần lượt là Rocket (9 triệu bình đc tiêu thụ toàn cầu) > Cene (>7tr) > Atlas (6tr). Cene thì giá đắt nên ko đc chuộng lắm.

Nói chung chất lượng hàng nhập từ Hàn thì ngon, đều đc bảo hành ít nhất 1 năm. Lỗi sản xuất rất ít, bọn em cả năm ngoái tính ra gần 1500 bình mới phải bảo hành 1 bình, mà chế độ BH cũng thoáng hơn do vào sau Atlas. (b)

oops_oao

Xe buýt
Atlas, Rocket nhập từ Hàn Xẻng bác ợ. Bên em nhập Rocket về đây, bác dùng thử xem sao, giá mềm hơn Atlas mà chất lượng theo em là ngon hơn. Bên Hàn Xẻng thì thứ tự lần lượt là Rocket (9 triệu bình đc tiêu thụ toàn cầu) > Cene (>7tr) > Atlas (6tr). Cene thì giá đắt nên ko đc chuộng lắm.

Nói chung chất lượng hàng nhập từ Hàn thì ngon, đều đc bảo hành ít nhất 1 năm. Lỗi sản xuất rất ít, bọn em cả năm ngoái tính ra gần 1500 bình mới phải bảo hành 1 bình, mà chế độ BH cũng thoáng hơn do vào sau Atlas. (b)
Thế mà bác chẳng chịu xuất hiện sớm cho thằng em nhờ . Em nhỡ mua Atlas mịa rồi .
Đành để năm sau vậy .Cảm ơn bác lắm lắm

Rocket Battery

Xe hơi
Cảm ơn cụ, cụ làm em xúc động chế (l) Keng (b)

Ặc, chưa đủ 10 mạng đek keng đc nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container

Bác quảng cáo rồi. Đầu năm 2006 em mua 1 quả Rocket khô của bác bảo hành 6 tháng, dùng được đúng 9 tháng thì tèo. Bực quá em đi mua Pinaco, đến giờ gần 2 năm rồi vẫn ngon ơ, hơ hơ, chả kém gì accu zin theo xe cả và ăn đứt Rocket Korea. Từ giờ em sẽ chỉ dùng Pinaco, lại được tiếng ủng hộ hàng nội địa.

Rocket Battery

Xe hơi
Bác quảng cáo rồi. Đầu năm 2006 em mua 1 quả Rocket khô của bác bảo hành 6 tháng, dùng được đúng 9 tháng thì tèo. Bực quá em đi mua Pinaco, đến giờ gần 2 năm rồi vẫn ngon ơ, hơ hơ, chả kém gì accu zin theo xe cả và ăn đứt Rocket Korea. Từ giờ em sẽ chỉ dùng Pinaco, lại được tiếng ủng hộ hàng nội địa.
Có thể bác sơ suât ko hỏi kỹ lúc mua chăng. Bọn em BH 1 năm cơ mà. 9 tháng mà tèo, nếu do lỗi sản xuất, bác cứ vác cái bình đó ra cửa hàng bác đã mua ăn vạ chúng nó, chúng nó sẽ ăn vạ lại bên em :biggrin:. Mà bác đã sử dụng đúng cách ko? Có bị chạm mát hay quên ko tắt thiết bị trong xe ko? Ắcquy khô mà bác sạc lâu quá (quên chẳng hạn) là dễ khô hết nước lắm. Nếu do lỗi của người sử dụng thì các bác chịu khó bê ra hàng ắcqquy nhờ họ, có thể vẫn khắc phục được (sạc lại = máy, khoan lỗ nhỏ ở vỏ bình để đổ axit loãng vào trong trường hợp khô nước...). Bọn em bảo hành rất thoáng, 1 đổi 1 trong vòng 1 năm luôn (ko tin bác có thể hỏi bất cứ nhà bán ắcquy nào tại đoạn cuối HBT, Trần Quang Khải đối diện cây xăng Bác Cổ). Xe em cũng lắp bình nhà em đây, dĩ nhiên rồi, và cũng đã đc 2 năm. (b) Em ko nghĩ là hàng Hàn Quốc nhập khẩu lại lởm hơn hàng VN đâu.

Còn dùng bình loại nào đâu có gì quan trọng (b) Em chỉ mong các bác có thêm sự lựa chọn, vậy thôi. Có bác khoái ắcquy nước ở điểm rẻ hơn (tuy bây giờ chỉ mấy chục k, ko đáng kể), cũng có bác lại khoái ăcquy khô hàng nhập vì tiện, ko fải bảo dưỡng, đổ nước... vv..vv. Các nước khác em chưa có dịp đi nên ko biết, Hàn Quốc bây giờ toàn bộ 100% thị trường là sử dụng hàng khô cho xe hơi bác ạ. Mong có dịp nào đó em có thể nói chuyện với các bác kỹ hơn (b)

Chúc các bac vui vẻ (b).

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Ơ, thế mới điên!!! Bây giờ mới biết là toi 700k chả đâu vào đâu cả, bực quá đi mất. Cái thằng bán accu cho em nó lấy cái bút xóa viết lên mặt bình là bảo hành 6 tháng mà, tiên sư bố nó. Hay là hồi 2006 các bác chỉ bảo hành có 6 tháng thôi? Em mua ở cửa hàng Đức Anh Hai Bà Trưng bác ạ.

accord_89

Xe tăng
Túm lại, sau nhiều năm mà chưa có ai giải đáp được thắc mắc của chủ thớt hỏi độ bền ắc quy Atlas vs GS. Loại nào giám bảo hành dài hơn, chắc phải tốt hơn. Em đã dùng 1 bình nước GS 12V-5AH từ tháng 3/2008 (theo xe) đến tháng tháng 02/2013 thì thay bình Atlas 12V-45Ah đến giờ (12/2017) chắc sắp phải thay rồi, vì cộc + thấy có dấu hiệu xùi

wfun

Xe tăng
Đào mộ phát, Xe Em bị ủn 1 phát, hôm nay Em thay bình khô Atlas 60AH -MF55D23FL đổi các bình cũ thêm 1,2 tr. Chả biết đắt hay rẻ. Hy vọng được 3 năm mới tèo:D

catcx

Xe tải
Vậy túm lại Atlas hay GS tốt hơn các cụ nhỉ, e thấy GS đang đắt hơn Atlas khoảng 200k cùng loại