Asus eee pad transformer hay Samsung galaxy tab 10.1

diuengoa98

Xe đạp

Em đang có tầm 14 triệu trong tay. Theo giá của samsung thì có thể mua 10.1 nhưng em xem trên youtube có vài clip thấy GT có vẻ yếu hơn Asus, được cái màn hình và kiểu dáng đẹp hơn ASUS.
Asus thì phần cứng mạnh, nhưng mà màn hình thì chưa đẹp bằng GT và không có 3G, camera có nhiều tai tiếng.

Không nói về kiểu dáng. Em thích công nghệ nên muốn khám phá nhiều, thật thì em cũng có nghiêng về ASUS nhiều vì phần cứng tốt, nhưng mãi về phần cứng mà bỏ qua phần mềm thì cũng zậy. Samsung có mấy cái Hub rất tốt.

Vậy phải chọn em nào ạ ?

MediaMart

Xe đạp
Tầm 14tr thì bác mua SamSung or gắng lên chút nữa mua Ipad, Asus mình không chê điểm gì ngoài việc nó không hỗ trợ 3G. một điểm it người chú ý nữa là phần cứng của Asus tuy mạnh nhưng tiêu hao pin nhanh hơn SamSung.
So fun!!!

Furious

Xe điện
Cụ cố lên Ipad 2 cũng được. Asus Transformer thì hơi thô tuy phần cứng có mạnh hơn, Galaxy Tab nhìn cũng ổn.

bes

Xe lăn
Khổ thân, người ta đang hỏi SS và ASUS, các cụ lại đi tư vấn Ipad là sao nhỉ
(cơ mà em cũng thấy ipad ngon hơn thật) :))

vutamhoan

Xe tăng
iPad chỉ xài để chơi với lại những cụ lãnh đạo vào duyệt mail kiểu: "Do it", Ok, "(con hàng) số 4",... thôi
Chứ mà để thay thế được 80% cái Laptop thì cháu nghiên cứu (trộm) con iPad2 của vợ cháu mãi rồi, deck ăn thua - nhưng công nhận phù hợp cho trẻ con, con cún nhà cháu gần 4 tuổi mà nó tự chơi đủ mọi trò trên ấy vì quá đơn giản he he he

MediaMart

Xe đạp
Mua máy tính bảng để lướt web, check mail và giải trí thôi. Còn để làm việc thì tập trung vào cái laptop nhé

bes

Xe lăn
iPad chỉ xài để chơi với lại những cụ lãnh đạo vào duyệt mail kiểu: "Do it", Ok, "(con hàng) số 4",... thôi
Chứ mà để thay thế được 80% cái Laptop thì cháu nghiên cứu (trộm) con iPad2 của vợ cháu mãi rồi, deck ăn thua - nhưng công nhận phù hợp cho trẻ con, con cún nhà cháu gần 4 tuổi mà nó tự chơi đủ mọi trò trên ấy vì quá đơn giản he he he
Mua máy tính bảng để lướt web, check mail và giải trí thôi. Còn để làm việc thì tập trung vào cái laptop nhé
Ipad nó là cái đồ chơi cao cấp, ai có ipad cũng đều có laptop cả, thế nên không nên đề cập ipad làm được những gì - có làm được việc như laptop không ...

BALTIC

Xe container
Samsung Tab2 hơn, Ausus không có 3 G, không thì Ipad2 mà múc, máy tính bảng gì thì cũng để giải trí lướt web còn là việc thì Latop, Desktop

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nếu cụ chủ mua để làm việc thì tìm laptop mà vẹo, đừng dại mua tap. Còn để giải trí và cơ động như mail, web, trình chiếu, show hàng, games hay tác nghiệp nhanh gọn thì Ipad là đỉnh cao số 1. Cụ đã dùng Ipad thì không bao giờ muốn sờ vào bất cứ cái Tap nào khác . PIN dùng bét nhè 10 tiếng, vô địch.

Còn giữa Asus và SS thì nên trọn Asus. Vì mặt cảm ứng của Asus có độ mịn gần như Ipad chứ ko cứng như SS. Hơn nữa cấu hình mạnh hơn SS và có thiết kế rất ấn tượng. Tuy ko có 3 G và hơi tốn PIN nhưng còn lâu hơn SS nhiều. Asus là số 2. Asus là tiên phong cho máy tính 7" và 10" đầu tiên trên giới. Làm thay đổi cả thế giới về khái niệm máy tính di động.

NÓI KHÔNG VỚI SAMSUNG vì còn lấu SS mới đạt đến tầm .

sactimtn

Xe tăng
Acer Iconia Tab A500 thì thế nào các cụ nhỉ, cũng trong tầm tiền đấy mà em thấy có vẻ khủng hơn

BALTIC

Xe container
Ipad là chuẩn rồi, màn hình cảm ứng thì Ai pét là số 1, mượt mà hơn hẳn, đằng nào tablet cũng để giải trí thôi chứ công việc thì vẫn phải laptop

pmhunghero

Xe buýt
Về Tablet thì Ipad là số 1, tuy chỉ giải trí. lướt web, check mail, facebook, chat Yahoo,... và chơi game,
Dùng cho trẻ em học thì tuyệt, rất nhiều phần mềm hỗ trợ cho việc học của F1 từ 3t trở lên, nhiều game cho F1 rất bổ ích

Còn làm việc, đồ họa, vẽ vời thì Laptop hoặc Desktop vẫn là lựa chọn tối ưu hơn

Phỡn

Xe tăng
Acer Iconia Tab A500 thì thế nào các cụ nhỉ, cũng trong tầm tiền đấy mà em thấy có vẻ khủng hơn
Em này hơn Trans ở chỗ cắm trực tiếp USB được ạ, nghĩa là 3G nhai tuốt.
Trans hơn em này ở chỗ phần cứng và có cái dock xịn như lap, nhưng cắm dock thì mới có 3G được ạ (hiện tại).
GT em thấy tinhte có bài đánh giá là ọp ẹp rẻ tiền chứ không được cứng cáp sang trọng như ipad (mặc dù em ghét đồ apple :D)

Có mấy cụ lại đi khuyên chọn giữa lap và tab :)). Mỗi thứ có cái tiện lợi và mục đích sử dụng riêng, cụ chủ thớt cũng đâu có lạ chuyện đấy nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

HungIBC

Xe đạp
Cụ mua Asus Transformer đi, dùng 1 tháng nếu không thích thì bán rẻ 50% cho cháu nhé. Còn nếu mua SS thì sau 1 tháng cháu đăng ký mua lại 20%.
Cháu thấy tốt nhất Cụ mua Ipad đi, cái Ipad có thể nói là cuộc cách mạng về vấn đề quản lý trẻ nhỏ đấy, chỉ cần đưa Ipad cho trẻ con và yêu cầu ngồi 1 chỗ là đảm bảo hết pin bọn nó mới đứng lên.

BALTIC

Xe container
Giữa Transformer và Ace Iconi em chọn Ai pét ợ!