Ảnh Hà Nội: Quan trọng là phải đúng ảnh chụp Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

sunnyhanoi

Xe điện
@ Mợ Rắn: Nước ảnh và màu đẹp quá (b)(b)(b) Quả fix 35 giá bao nhiêu mợ nhỉ?

FeRAM

Xe điện
Có phải trêu bạn Râm chủ thớt ko đới :D
Mẹ, vì cái thớt này mà hôm nọ bị chửi rồi. Ti teo, khoe với một cụ khoảng hơn 70 tuổi, bị cụ chửi cho một trận. Cụ bảo "Tiên sư mày, Hà nội thiếu gì cái hay ho mà toàn chụp những cái bẩn thỉu. Có phải là phóng sự về môi trường đâu.". Tất nhiên, cụ chửi đùa thôi. Ý cụ là cái thớt này nó tạp nham quá, nhưng em nghĩ, cuộc sống nó là thế nên vẫn khuyến khích ai thích gì thì cứ chụp đó, miễn là về Hà nội là được.

Cái nắng chiều, màu đẹp quá.

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Thì đúng là Hà Nội nó tạp nham, xấu xấu bửn bửn như vậy còn gì!:69:
Cơ mà vẫn cứ thích xem ảnh HN nó đẹp hơn thật.
Người ta nói càng đi xa thêm yêu Hà Nội nên sểnh ra phát là em té khỏi Hà Nội ngay :21:

anhcobra

Xe container
Em thật, yêu Hà Nội, chụp Hà Nội thì phải đi vào từng ngõ ngách, cái mà các cụ chê là bửn sẽ một ngày nào đó có muốn cũng chả đc nhìn lại đâu. Em vẫn lang thang chụp Hà Nội là vì em mong muốn 20 năm nữa con em nó sẽ có cái cảm giác như em khi được xem bộ ảnh Hà Nội 90-92 của NAG người Đức đã chụp. Thích đẹp đẽ sạch sẽ sang trọng thì qua Sing, Mã mà chụp, chứ cái sự sang trọng đấy ở Hà Nội không hợp. Cái bác già hơn 70 tuổi mà nhà feRam nói đới hoặc kô phải người Hà Nội, hoặc là dân phố cổ - quá khổ vì cái sự bẩn thỉu chen chúc đó rồi

Chỉnh sửa cuối:

littlemouse

Xe tăng
Anh Chuột Nhắt lạc đề rồi à, có phải trêu bạn Râm chủ thớt ko đới :D

Nắng chiều

Đâu có phải trêu đâu, đúng chuẩn luôn chụp tại HN, có nhà ThànhNX làm chứng. Con bay bay đấy ở HN giờ hiếm rồi, chụp cái gì hiếm tẹo ahf heheheheh (b):6:

(b) (b) (b)

anhcobra

Xe container
Mà cái hay ho của Hà Nội là gì??? tháp rùa, cầu thê húc, quảng trường Ba Đình, nhà Hát lớn......?????? Hố hố, có lẽ phải đến cả triệu cái ảnh chụp nát ra rồi. Hay ta lên vincom, xuống themanor, vào ciputra để chụp Hà Nội đẹp:)):)):)):)):)):))

babetnhe

Xe điện
Em thật, yêu Hà Nội, chụp Hà Nội thì phải đi vào từng ngõ ngách, cái mà các cụ chê là bửn sẽ một ngày nào đó có muốn cũng chả đc nhìn lại đâu. Em vẫn lang thang chụp Hà Nội là vì em mong muốn 20 năm nữa con em nó sẽ có cái cảm giác như em khi được xem bộ ảnh Hà Nội 90-92 của NAG người Đức đã chụp. Thích đẹp đẽ sạch sẽ sang trọng thì qua Sing, Mã mà chụp, chứ cái sự sang trọng đấy ở Hà Nội không hợp. Cái bác già hơn 70 tuổi mà nhà Râm nói đới hoặc kô phải người Hà Nội, hoặc là dân phố cổ - quá khổ vì cái sự bẩn thỉu chen chúc đó rồi
Mà lạ một điều là mình nhìn vào thì thấy khổ chứ họ chắc là sống quen rồi nên quen hay sao ấy .
Mình biết rất nhiều nhà nhiều thế hệ hàng chục con người vài gia đình sống chen chúc trong 1 cái nhà cổ chật hẹp ẩm thấp không có nhà vệ sinh mà vẫn cứ bám lấy không chịu bán đi mà có thể bán với giá rất cao đủ để chia cho mỗi gia đình số tiền có thể mua nhà ở nơi khách đàng hoàng. Kể cũng lạ !:^)

anhcobra

Xe container
Khổ lắm, cơ mà phải chịu, chả biết làm sao, chỉ sướng nhà mặt đường chớ trong ngõ thì...

Bình X-Five

Xe container
Người Hanoi quen với chen chúc òi :)
Làm phát chen chúc :69:

Giao thông lúc hoàng hôn... (l):P
(Bức này tặng riêng mợ Thông :D)

FeRAM

Xe điện
Cái bác già hơn 70 tuổi mà nhà Râm nói đới hoặc kô phải người Hà Nội, hoặc là dân phố cổ - quá khổ vì cái sự bẩn thỉu chen chúc đó rồi
Cụ này chả phải người Hà nội gốc nhưng đi ô tô chạy bằng than ra Hà nội từ trước khi Hà nội giải phóng.

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Ông xe ôm này ông bà 8 đời ở Hà Nội còn chưa phát biểu gì... phải ngồi cắn móng tay đây này! :D

Các cụ phọt ảnh đi chớ, bóng gió nhiều quá :77:

quanduirouge

Xe tải
Ông xe ôm này ông bà 8 đời ở Hà Nội còn chưa phát biểu gì... phải ngồi cắn móng tay đây này! :D

Các cụ phọt ảnh đi chớ, bóng gió nhiều quá :77:

Sản xuất nhanh thế :77: :77: :77:!!! Vừa cafe xong mà đã có nghệ thuật treo rồi (b)!

Trạng thái
Thớt đang đóng