Ảnh Hà Nội: Quan trọng là phải đúng ảnh chụp Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

FeRAM

Xe điện
Trong suy nghĩ của em, chụp ảnh đã khó, chụp Hà nội còn khó gấp bội. Đã có không biết bao nhiêu người đã chụp Hà nội và sẽ có không biết bao nhiêu thế hệ con cháu chúng ta vẫn tiếp tục chụp Hà nội. Ngoài chức năng thẩm mỹ, em nghĩ, nhiếp ảnh còn có tính ghi chép: Ghi lại bằng hình ảnh, đúng như nghĩa của từ "Nhiếp ảnh". Chưa đạt đẳng cấp nghệ thuật thì cũng là một ghi chép về thành phố ngàn năm văn hiến và ngàn năm văn vật (Dâng hiến cái đẹp và vật nhau với cái đẹp đã hàng nghìn năm, :21::21::21:).

Vậy em xin phép Mod lập thớt này, dành để post ảnh về Hà nội. Mục tiêu là khoe ảnh là chính đúng như tiêu chí của box, dưng ai có hỏi thì em sẽ bảo là "Hoạt động nghệ thuật hướng đến đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng long", :21::21::21:.

Bác nào thích thì xin mời post ảnh vào cho nó đông vui, nhưng cần tuân thủ nội quy, quy chế của box Nhiếp ảnh và OF. Ngoài ra, mỗi ảnh cũng mong các bác cho thêm vài dòng, để người xem dễ đồng cảm với người chụp.

Mong Mod và các bác ủng hộ.

Xong cái thớt chiếm đất, em đi ra Bờ Hồ kiếm ảnh đã ạ, :21:

FeRAM

Xe điện
Góc cây này, lần nào đi qua, em cũng thấy nó thật đẹp. Có lẽ, do ngẫu nhiên, lần nào em cũng thấy có một cháu teen ngồi với dáng, rất muốn ... nhảy xuống hồ thì phải.

#1 Hồ gươm xanh, như một bài thơ

"Ngõ nhỏ, phố nhỏ, nhà tôi ở đó", với con Dream, :21:. Chả biết có thành phố nào trên thế giới lắm ngõ như Hà nội không!? Trong ảnh là một ngõ trên phố Hàng Đào.

#2 Ngõ nhỏ

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Cụ kiếm trong vòng có 4 mins!(b)(b)(b)Vote cụ!

captivaltz

Xe điện
Công nhận hồi này rảnh có khác, thiết kế quả bo ảnh to vãi hàng:)):)):))

Đâm nhát: mất cái đoạn cong do đó bờ hồ bị cắt làm 2 khúc mất sự liên kết:21::21::21:

P/s: hôm nao bố trí lau hộ cái D30 của anh nhá(b)

FeRAM

Xe điện
Có cái thớt nài thì khéo toàn ảnh em mất thôi:)):))
Cứ post lên đi cho nó nhiều. Cơ mà chú nhớ phải có comments đấy nhá :21:

@Cap, Hanoien: Thanks các cụ mở bát.

Cư dân cao tuổi nhất của thành phố. Em tự hỏi sao ngành du lịch không xin thành phố phong cụ này là công dân danh dự nhỉ?
#3 Cụ rùa hồ Gươm.

Chỉnh sửa cuối:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Trong suy nghĩ của em, chụp ảnh đã khó, chụp Hà nội còn khó gấp bội. Đã có không biết bao nhiêu người đã chụp Hà nội và sẽ có không biết bao nhiêu thế hệ con cháu chúng ta vẫn tiếp tục chụp Hà nội. Ngoài chức năng thẩm mỹ, em nghĩ, nhiếp ảnh còn có tính ghi chép: Ghi lại bằng hình ảnh, đúng như nghĩa của từ "Nhiếp ảnh". Chưa đạt đẳng cấp nghệ thuật thì cũng là một ghi chép về thành phố ngàn năm văn hiến và ngàn năm văn vật (Dâng hiến cái đẹp và vật nhau với cái đẹp đã hàng nghìn năm, :21::21::21:).

Vậy em xin phép Mod lập thớt này, dành để post ảnh về Hà nội. Mục tiêu là khoe ảnh là chính đúng như tiêu chí của box, dưng ai có hỏi thì em sẽ bảo là "Hoạt động nghệ thuật hướng đến đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng long", :21::21::21:.

Bác nào thích thì xin mời post ảnh vào cho nó đông vui, nhưng cần tuân thủ nội quy, quy chế của box Nhiếp ảnh và OF. Ngoài ra, mỗi ảnh cũng mong các bác cho thêm vài dòng, để người xem dễ đồng cảm với người chụp.

Mong Mod và các bác ủng hộ.

Xong cái thớt chiếm đất, em đi ra Bờ Hồ kiếm ảnh đã ạ, :21:
Chỗ đo đỏ là nghề của em... bác làm đề cương xin tiền hỗ trợ đê... qua em... em với bác chia tiền:21:

babetnhe

Xe điện
Nghe cái tai tồ nó cứ đá nhau thế nào ý : Sao mà triệu trái tim lại chỉ có 1 góc nhìn ?
Thế thì hạn hẹp bỏ cha . Ai thích nhìn đi đâu thì nhìn chớ
Toi mà post chắc phải 10 trang là ít :))

FeRAM

Xe điện
Nghe cái tai tồ nó cứ đá nhau thế nào ý : Sao mà triệu trái tim lại chỉ có 1 góc nhìn ?
Thế thì hạn hẹp bỏ cha . Ai thích nhìn đi đâu thì nhìn chớ
Toi mà post chắc phải 10 trang là ít :))
Một góc nhìn ở đây là Through the lense, lense quay đi đâu thì tôi làm sao mà biết được. Em biết là bác nào cũng chụp Hà nội, mà còn nhiều nữa là khác. Cứ post cả lên cho nó đông vui.

@Congacha: :D. Câu đấy, em học các bác mà.

ngamban

Xe điện
Em nghĩ là cái tai tồ nên ngược lại cụ Ram ạ, dù cùng nhìn qua cái lens nhưng mỗi người tìm tòi cho riêng mình những góc đẹp của Hà Nội, sản phẩm ra là những bức ảnh về muôn vạn góc khác nhau của Hà Nội, nhưng có một điểm chung là mọi người chụp Hà Nội vì yêu Hà Nội. Vì thế em thiết nghĩ là nên đổi thành "Triệu góc nhìn, một trái tim".
P/S: Thớt này dễ ngập ảnh nhà anh Rắn mất thôi, đề nghị anh Rắn giun điều tiết liều lượng phọt lên :21:

anhcobra

Xe container
Hơ hơ, mỗi ngày cố gắng phọt 1 cái.
Ô Quan Chưởng - 1 trong 5 cửa ô của Hà Nội và còn khá nguyên vẹn đường nét. Xin gửi tới các cụ bức ảnh cô gái và con chó trong cửa Ô Quan Chưởng

FeRAM

Xe điện
Em nghĩ là cái tai tồ nên ngược lại cụ Ram ạ, dù cùng nhìn qua cái lens nhưng mỗi người tìm tòi cho riêng mình những góc đẹp của Hà Nội, sản phẩm ra là những bức ảnh về muôn vạn góc khác nhau của Hà Nội, nhưng có một điểm chung là mọi người chụp Hà Nội vì yêu Hà Nội. Vì thế em thiết nghĩ là nên đổi thành "Triệu góc nhìn, một trái tim".
P/S: Thớt này dễ ngập ảnh nhà anh Rắn mất thôi, đề nghị anh Rắn giun điều tiết liều lượng phọt lên :21:
:21::21::21:. Ý của bác cũng hay. Em thì lại muốn lấy cái ý là mỗi người có những cảm nhận, suy nghĩ riêng, nhưng đều hướng về Hà nội.

Thôi thì tên nào cũng quý. Mời các bác góp ảnh. Bác nào không ở Hà nội thì xem và đâm ảnh vậy.

anhcobra

Xe container
À, các cụ xem ảnh em nhớ chỉnh 100% độ sáng của màn hình nhá, rồi hẵng đâm, cái màn Dell sịn nhà em nó sáng lắm, không tối nổi:)):)):)). Thôi em đi chụp đá bóng đơi, hy vọng tối về ảnh bị đâm

ngamban

Xe điện
:21::21::21:. Ý của bác cũng hay. Em thì lại muốn lấy cái ý là mỗi người có những cảm nhận, suy nghĩ riêng, nhưng đều hướng về Hà nội.

Thôi thì tên nào cũng quý. Mời các bác góp ảnh. Bác nào không ở Hà nội thì xem và đâm ảnh vậy.
Túm lại là tên nào cũng được thôi, cụ là chủ thớt mừ :P, cơ mà em vưỡn thấy cái suy nghĩ của em nó cũng có tí ti hợp ní. Em phân tích ba chi khươn tí nhá:
- "Mỗi người có cảm nhận, suy nghĩ riêng", cái này thể hiện qua muôn vạn bức ảnh với những góc nhìn, những khoảnh khắc không giống nhau --> triệu góc nhìn
- "Đều hướng về Hà Nội" --> chắc chắn phải là một trái tim rồi

Thôi thì em tự ôm lấy cái tiêu đề đới cho riêng em vậy, tại vì chả có ảnh Hà Nội vì ở xa. Thớt này với em luôn là "Triệu góc nhìn, một trái tim" (ôi nghe hay thía :69:, mình phục mình quá :))
P/S: Em xin lỗi vì xì pam, em xóa ngay cái trên đây ạ

2R+

Xe điện
đồng ý để con Răn phọt ảnh lên đây, nhưng kiến nghị thay ngay mấy cái tone màu bết bết, rực rực kia đê :21::21::21::21:

phải cóa cái ảnh ko lại bj kết tội xì pem:P

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Vâng. Em thấy bác phân tích cũng hợp lý. Cơ mà bút xa, gà chết mất rùi. Hay là em lại mở thớt mới ta bàn lại cái tên!? :21: (j/k).
Thôi, cụ lại cứ đá em :21:, em đã bảo tên nào cũng được mà, em phân tích linh tinh, vớ vỉn, còn cái tên em hiểu riêng em thế thì em giữ cho em thôi :P
P/S: Nói các mod sửa cái xoạch, bút sa nhưng chưa con gà nào chết ạ. Em xin hết, ko lại mang tiếng xì pam. Đợi ảnh các cụ để đâm :69:

FeRAM

Xe điện
Hà nội còn được biết đến với Sông Hồng và cây cầu lịch sử: Cầu Long Biên. Sông Hồng, mùa lũ thì hung dữ vô cùng, nhưng mùa cạn thì trơ đáy. Cầu Long biên vẫn được cho là design bởi kiến trúc sư đã thiết kế tháp Ép phen. Tuy nhiên, vừa rồi, em có đọc được một bài báo trên báo Văn nghệ nói là không phải, do một ông khác thiết kế (Bác kia cũng có gửi phương án tham gia, dưng ... trượt thầu, :21:). Dù do ai thiết kế, thì cây cầu cũng thật đẹp.

#4 Sông Hồng mùa cạn

#5 Bãi ven sông

Hà nội mấy hôm nay đẹp nhất là ở trong nhà :)) ... nóng thế này mà vác máy đi chụp được thì mới tài.

Để tối em về xem có lương khô ko rồi đóng góp với các cụ 1 ít.

Ảnh các cụ đẹp đấy ạ. Trước em cũng hay lang thang, bây giờ bận ko có thời gian mấy. Để tới lúc nào trời mát tổ chức off 1 phát vào buổi chiều đi ạ. Gửi xe ở Bờ Hồ rồi đi lang thang chụp cũng thích lắm.

babetnhe

Xe điện
@Noza: EM Toàn sài lương khô thôi cụ ơi, trời này đi chụp ảnh có mà điên .
Em chỉ có rời Cty là ra quán bia thôi .
Thêm cái bắp ngô để gác bếp chống xì pam
Cái này em chụp từ sau tết sáng sớm ngối trên tàu từ Lào cai về lạnh sun vòi mà thấy dưới bãi Sông Hồng các cụ đã tụ tập tắm truồng rồi bái phục thật !:77::))

Trạng thái
Thớt đang đóng