Ăn uống - Vui chơi - Ngủ nghỉ - Mua hải sản ở Sầm Sơn sao cho Ngon - Bổ - Rẻ ah!

OKiaforte

Xe buýt
Sau chuyến hành xác ở Móng Cái về, gia đình em đang có dự định đi Sầm Sơn chơi. Thành viên có 06 người gồm 2 vợ chồng em, 02 F1 (7 tuổi và 2,5 tuổi) + Ông bà nội. Xe khởi hành từ thành phố Hoà Bình ah, em dự định đi 2 đêm 3 ngày.
Nghe nói tình hình chặt chém ở Sầm Sơn cũng đã giảm nhiều, nhưng cũng từ lâu lắm rồi em chưa đến Sầm Sơn nên em nhờ các cụ, mợ tư vấn nội dung như tít em viết: “Ăn uống - Vui chơi - Ngủ nghỉ - Mua hải sản ở Sầm Sơn sao cho Ngon - Bổ - Rẻ”.
Em cảm ơn các cụ, mợ!

chuot_bach

Xe tăng
Em cho cụ một địa chỉ để ăn uống và mua hải sản ở Sầm Sơn : nhà hàng Tý Tâm - đối diện cổng Vạn Chài resort ( điện thoại anh Tý - không 1698373860), nhà hàng sạch sẽ, ăn uống ngon, giá cả hợp lý và không phải bận tâm lo bị tính tiền nước chấm ... như nhiều cụ comment, về rẻ thì em nghĩ không rẻ hơn nhiều nhưng em thấy phù hợp với giá chung và với chất lượng dịch vụ mình mong muốn khi bỏ tiền ra, khi về cụ có thể nhờ anh chị mua hải sản về làm quà được.
Em cũng tư vấn địa chỉ này cho nhiều cụ trên OF và chưa thấy có phản ánh gì không tốt.
Về chỗ vui chơi - nghỉ thì em không rành vì toàn ở Vạn Chài thôi, cụ nhờ các cụ khác tư vấn nhé.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Sau chuyến hành xác ở Móng Cái về, gia đình em đang có dự định đi Sầm Sơn chơi. Thành viên có 06 người gồm 2 vợ chồng em, 02 F1 (7 tuổi và 2,5 tuổi) + Ông bà nội. Xe khởi hành từ thành phố Hoà Bình ah, em dự định đi 2 đêm 3 ngày.
Nghe nói tình hình chặt chém ở Sầm Sơn cũng đã giảm nhiều, nhưng cũng từ lâu lắm rồi em chưa đến Sầm Sơn nên em nhờ các cụ, mợ tư vấn nội dung như tít em viết: “Ăn uống - Vui chơi - Ngủ nghỉ - Mua hải sản ở Sầm Sơn sao cho Ngon - Bổ - Rẻ”.
Em cảm ơn các cụ, mợ!
Cụ không ngại buồn cuối bãi thì nghỉ ở Nhà nghỉ của bộ tư lệnh lăng. Cũng gần Vạn Chài. Khu này có một số nhà hàng ăn hải sản giá cả hợp lý, chỗ ngồi thoáng mát. Còn nếu cần dịch vụ resort thì nghỉ trong Vạn Chài, ăn bên ngoài cũng được. Có điều cuối tuần Vạn Chài thường yêu cấu 01 bữa buffet bắt buộc khá là cao. Cần hệ nào cụ cho rõ, em có thể hỗ trợ đặt dịch vụ trước cho cụ.

OKiaforte

Xe buýt
Em có F1, các cháu rất thích cá. Ở Sầm Sơn có thủy cung phải không ạ? Còn nhà nghỉ, khách sạn thì sao ạ? Phòng tầm khoảng bao nhiêu?

RAVA

Xe ba gác
Em cho cụ một địa chỉ để ăn uống và mua hải sản ở Sầm Sơn : nhà hàng Tý Tâm - đối diện cổng Vạn Chài resort ( điện thoại anh Tý - không 1698373860), nhà hàng sạch sẽ, ăn uống ngon, giá cả hợp lý và không phải bận tâm lo bị tính tiền nước chấm ... như nhiều cụ comment, về rẻ thì em nghĩ không rẻ hơn nhiều nhưng em thấy phù hợp với giá chung và với chất lượng dịch vụ mình mong muốn khi bỏ tiền ra, khi về cụ có thể nhờ anh chị mua hải sản về làm quà được.
Em cũng tư vấn địa chỉ này cho nhiều cụ trên OF và chưa thấy có phản ánh gì không tốt.
Về chỗ vui chơi - nghỉ thì em không rành vì toàn ở Vạn Chài thôi, cụ nhờ các cụ khác tư vấn nhé.
-Chỗ này ổn, hồi 2010 em ở Vạn Chài toàn ra đây ăn, sau đó còn mua về làm quà, chủ nhà hàng còn đóng gói hộp xốp ướp đá đầy đủ, kín, em sợ nhất chở thực phẩm trên xe thế mà ko bị sao!

vietau2012

Xe điện
Em có F1, các cháu rất thích cá. Ở Sầm Sơn có thủy cung phải không ạ? Còn nhà nghỉ, khách sạn thì sao ạ? Phòng tầm khoảng bao nhiêu?
Thượng vàng hạ cám. Từ Vạn Chài 4* trên triệu, đôi triệu đến các KS mini, hay nhà nghỉ của bộ ban ngành 450 - 550 đầu tuần hay 750 - 850 cuối tuần đều có.

ATO

Xe tải
Cụ nên đi Linh Trường hơn, tử tế hơn Sầm Sơn nhiều, bãi biển riêng biệt nên tương đối sạch.

Trang Hiếu

Xe hơi
Ăn ở vạn chài, còn mua về ở cửa hàng Thành Quyết (ngay khu nhà khách Bộ TN). Ở đấy cũng chế biến luôn nhưng không gần mặt biển, chỉ có phòng lạnh và ngồi vỉa hè thôi. Em thấy ở đấy hợp lý ạ.

cua dong

Xe buýt
Cụ có thể nói rõ hơn về bãi biển Linh Trường được không, em mới được nghe lần đầu ợ
Cụ nên đi Linh Trường hơn, tử tế hơn Sầm Sơn nhiều, bãi biển riêng biệt nên tương đối sạch.

OKiaforte

Xe buýt
Ăn ở vạn chài, còn mua về ở cửa hàng Thành Quyết (ngay khu nhà khách Bộ TN). Ở đấy cũng chế biến luôn nhưng không gần mặt biển, chỉ có phòng lạnh và ngồi vỉa hè thôi. Em thấy ở đấy hợp lý ạ.
Em thấy mọi người bảo ra chợ Điện Biên, thành phố Thanh Hóa mua đồ hải sản cũng rẻ, không biết cụ, mợ nào đã mua ở đây chưa ạ? Chỗ nghỉ chắc gđ em nghỉ ở một khách sạn nào đó gần bờ biển ngay SS thôi vì tối còn đưa F1 đi chơi, xem cá ah

Ihaveadream

Đi bộ
sắp tới em cũng đi sầm sơn mà chưa biết khách sạn nhà ngỉ nào ổn , các bac trợ giúp với.

Ihaveadream

Đi bộ
bác có thể giúp mình không lần đầu đi sầm sơn không biết gì cả

cua dong

Xe buýt
Em thấy mọi người bảo ra chợ Điện Biên, thành phố Thanh Hóa mua đồ hải sản cũng rẻ, không biết cụ, mợ nào đã mua ở đây chưa ạ? Chỗ nghỉ chắc gđ em nghỉ ở một khách sạn nào đó gần bờ biển ngay SS thôi vì tối còn đưa F1 đi chơi, xem cá ah
Đúng đấy cụ à. Mấy lần vào TP Thanh Hóa thấy dân ở đây ối nhiều về chợ Điện Biên: đồ hải sản rất rẻ lại tươi ngon

vietau2012

Xe điện
Cụ có thể nói rõ hơn về bãi biển Linh Trường được không, em mới được nghe lần đầu ợ
Bãi biển Linh Trường cụ ATO nói tới có khu Eureka Linh Trường. Gần đó có Hải Tiến với Hải Tiến Resort, KS Ánh Phương, KS Sao Biển và Vườn Thảo Linh. Khu vực Hải Tiến - Linh Trường cách nhau chừng 2km đường biển. Là biển mới nên dịch vụ còn ít, cơ sở lưu trú cũng ít nhưng chính cái ít đó làm nên Hải Tiến - Linh Trường ưu thế về độ vắng vẻ, không đông đúc. Từ HN vào TH thì sẽ tới chỗ rẽ đi Huyện Hoằng Hóa có Hải Tiến - Linh Trường trước, và đi tiếp hơn chục km nữa mới vào tới Tp TH.

VQ_A8

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ, nên mua ở chợ Điện Biên. Ở thì chọn KS Bộ Xây dựng hoặc Đức Thành. Ăn thì ra khu gần Vạn chài resort (đi qua Vạn chài resort 1 đoạn là đến).

giacmo14

Đi bộ
Tôi thấy ở gần khu nhà nghỉ của Tổng cục Hậu cần có mấy quán ăn cũng rất ngon mà lại bổ và rẻ nữa...

leephuongdung

Xe tải
Website
www.facebook.com
ở Đồ sơn nếu lượn mấy chợ của cư dân làng chài, rẻ lắm các bác ah. E hay thuê xe đạp, 2 đứa đạp xe thong dong sau đó ngắm ngía đủ thử, len lỏi làng xóm mua được đồ hải sản và đồ hải sản khô rẻ lắm. Giá đạp xe có 30k/h. hì

Hracing

Xe buýt
theo chỉ dẫn của cụ hnay e cũng vào đây ăn, giá cả thì như giá chung đc cái đồ ăn ngon, nhanh và mát mẻ view đẹp. Lúc ra về còn gặp 1 cụ cũng otofun chắc cũng đọc topic này giống em hê hê

Mec8688

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.nhattao.com
Em đang ở bãi C mà ko biết chỗ nào ngon bổ rẻ
Cụ nào biết chỉ cho em với
Mấy năm không ra thay đổi quá

thrang

Xe tải
cụ nào biết dịch vụ đi câu mực ở sầm sơn mách em với