[CCCĐ] Amsterdam, Rotterdam 4 ngày

juneboy

Xe buýt
Edit

Chỉnh sửa cuối:

zenda081008

Xe buýt
Em xí chỗ nhé! Nhớ lại những tháng năm gắn bó ạ.
Cụ up nhanh nhanh nhé :D

NHON 2012

Xe điện
Em chưa được đi, hóng ảnh của cụ

Vulq71

Xe container
Em vừa có chuyến đi nghỉ hè cuối cùng trong năm ở Hà Lan. Do lười viết quá nên mãi bây giờ em mới lập thớt. Em để tạm cái video lên trước để các cụ xem, rảnh em sẽ up hình dần dần và hầu chuyện các cụ.

Cụ quay bằng DJI Osmo hả cụ?

Vulq71

Xe container
Người Việt Nam đúng là biết nhiều về công nghệ hơn so với thế giới, chuẩn rồi cụ ạ :). Em đi trên đường quay mà ai cũng nhìn, chắc lạ quá. Có ông còn bảo cái này là cái gì, tao lần đầu tiên nhìn thấy trong đời, chắc chỉ biết mỗi Go Pro.
Bởi vì em cũng xài nó nên nhìn hình quay lúc cụ đổi góc là nhận ra ngay.

hilo

Xe buýt
HL đẹp và thanh bình, cụ nhỉ. Hôm cụ đi thời tiết có vẻ không đẹp. Cho em góp 1 cái, cách đây khoảng 3 tuần, nắng rực rỡ trời xanh như chưa bao giờ xanh thế

Vulq71

Xe container
He thế em với cụ có thể trao đổi về món này rồi. Video của em em thấy vẫn chưa hài lòng lắm. Do có nhiều cảnh đẹp lúc muốn quay thì máy em lại hết bộ nhớ, rồi hết pin. Thứ hai kể mà biết cách lên kịch bản trước thì sẽ hay hơn.
Bộ nhớ thì cụ mua thêm thẻ nhớ dung lượng cao thôi. Pin thì hồi em mua được khuyến mại thêm 1 viên và 1 micro ngoài. Còn mấy thứ còn lại em gà lắm.

keeponlylove

Xe điện
Cụ ở phần lan ạ?? Cụ có thể làm bài review về cuộc sống ở đó giúp e mở rộng tầm mắt ko?

tranquang83

Xe điện
Năm ngoái, đúng thời điểm này, tớ cũng lang thang ở đây. Hôm đó nóng chảy mỡ, tớ phải chơi một chai Heineken mới đủ sức... chụp ảnh. Góp với các bạn vài tấm hình...

thinhpt

Xe hơi
Chuyến đi của cụ hay quá, em lót dép hóng ảnh của cụ, chúc cụ có nhiều sức khỏe để em hóng tiếp.!

lehungacc

Xe buýt
5. Đặc trưng thứ năm chắc là hoa. Rất tiếc đợt này em sang hơi bị đen, không có lễ hội hoa. Sau đó bù lại bọn em chuyển địa điểm đến chỗ nó gọi là chợ hoa. Nó như kiểu một cái chợ khổng lồ, người bán người mua đến đấu giá, mua hoa rồi chuyển đi khắp thế giới. Bọn em đến lúc 11h để xem đấu giá vì xem giờ nó bảo 13h mới đóng cửa. Thì lại phải nói là đen, cái bà bán vé bảo giờ này không vào được nữa rồi, muốn xem chúng mày phải đến trước 10h :((.

*Nếu được vào bên trong, các cụ sẽ được ngồi trên một cái xe chạy đường ray đi quanh chợ. Chợ này rộng bằng mười mấy lần sân bóng đá nên đi bộ chắc hết ngày vẫn chưa xong :D. Và từ trên cao các cụ có thể xem được chu trình vận chuyển, đóng gói, phân loại hoa...đại khái là rất logistics, rất đáng bỏ tiền để xem!

Ngồi chờ bến xe bus cạnh cái chợ này, đếm không biết bao nhiêu đầu xe công ra ra vào vào trong 1 phút để chở hoa. Cho thấy độ hoành tráng của cái chợ hoa này.

Đúng chỗ em đi xem luôn
nó ở ngoại ô Ams, phải đi sớm mới vào xem được, đây là trung tâm đấu giá hoa
Ở Ams thì phương tiện số 1 là xe đạp, số 2 là tàu điện công cộng, xe đạp mà có khóa thì là vẫn có chủ, ko có khóa thí chủ đã vứt bỏ rồi, sinh viên Việt du học toàn ra bãi xe lấy xe cũ về tháo ra lắp lại thành xe mới bán lại, khá nhiều người mua vì giá mua xe rẻ hơn sửa :))

zenda081008

Xe buýt
5. Đặc trưng thứ năm chắc là hoa. Rất tiếc đợt này em sang hơi bị đen, không có lễ hội hoa. Sau đó bù lại bọn em chuyển địa điểm đến chỗ nó gọi là chợ hoa. Nó như kiểu một cái chợ khổng lồ, người bán người mua đến đấu giá, mua hoa rồi chuyển đi khắp thế giới. Bọn em đến lúc 11h để xem đấu giá vì xem giờ nó bảo 13h mới đóng cửa. Thì lại phải nói là đen, cái bà bán vé bảo giờ này không vào được nữa rồi, muốn xem chúng mày phải đến trước 10h :((.

*Nếu được vào bên trong, các cụ sẽ được ngồi trên một cái xe chạy đường ray đi quanh chợ. Chợ này rộng bằng mười mấy lần sân bóng đá nên đi bộ chắc hết ngày vẫn chưa xong :D. Và từ trên cao các cụ có thể xem được chu trình vận chuyển, đóng gói, phân loại hoa...đại khái là rất logistics, rất đáng bỏ tiền để xem!

Ngồi chờ bến xe bus cạnh cái chợ này, đếm không biết bao nhiêu đầu xe công ra ra vào vào trong 1 phút để chở hoa. Cho thấy độ hoành tráng của cái chợ hoa này.

Chỗ này cũng đẹp mà cụ, nhưng nếu cụ sang tầm t3-t5 đi vườn hoa Keukenhof thì sẽ tuyệt vời hơn. Nếu cụ cho phép em sẽ góp vui cùng cụ ảnh ở vườn hoa này ;)

Phongnha559

Xe hơi
Hì hì không khóa là mất ngay cụ ạ. Hà Lan rất thanh bình nhưng đặc biệt là cực kỳ hay mất trộm .. xe đạp :)
Thế hả cụ, em chưa được sang Hà Lan nên chưa biết nhưng lần em sang Rome thì thôi rồi, ăn cắp kinh khủng

keeponlylove

Xe điện
Em quen bên này quá rồi nên chả biết chỗ nào đẹp để mà quay cụ ạ. Để dành cho cụ nào đi du lịch sang rồi cụ ý làm topic thì sẽ hay hơn là em làm. Vì em chả có tí cảm xúc gì nên nếu làm chắc không có ý tưởng gì cả :D.
Cơ hội sang Phần Lan định cư có ko hả cụ? (Ý cháu là có những cách nào để sang được đấy, nếu cụ biết)

Tieububu

Xe tăng
Em vừa có chuyến đi nghỉ hè cuối cùng trong năm ở Hà Lan. Do lười viết quá nên mãi bây giờ em mới lập thớt. Em để tạm cái video lên trước để các cụ xem, rảnh em sẽ up hình dần dần và hầu chuyện các cụ.

Nơi em đã từng đến... 14 năm trước, sang năm em sẽ sang lại. Cảm ơn cụ

S.P

Xe tăng
Sông bị bồi đắp, tạo thành những kênh rạch nhỏ tạo thành những tuyến đường thuỷ bên trong lòng thành phố

Phía bên phải bức ảnh này có cửa hiệu có treo đầu con chó trước cửa, cụ chủ vào thử chưa :D, cách đây 11 năm em đến thì có quán đấy, ko biết giờ có ko, mấy ông anh bảo vào thử tí nhưng ko vào.