Âm thanh Camry 2.5Q có cần độ thêm gì không các cụ ?

Nhhoan79

Xe tải
Theo e nếu nghe đã thấy hay thì đừng thay gì. Còn nếu chưa hay thì đi nghe thử xe nào hay và thấy ưng ý thì đầu tư giống cấu hình của họ luôn thể làm 1 lần cho đỡ phải tháo ra tháo vào nhiều lần. E nói vậy có đúng không hả cụ DrHuy và SPL ?

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cụ hay nghe dòng nhạc nào ạ?

mecgia

Xe tải
Có độ hay không là do cụ, có cụ thêm sub gầm vài củ đã khen, có cụ đắp cả trăm củ vẫn chê.
Quan trọng là cụ nghe thế nào thôi.

hieubui

Xe tải
Không biết có phải do cái đầu dvd không nữa, em gà vụ này, nhưng loa camry theo em bass hơi quá đáng. Em chỉnh EQ cỡ nào nghe cũng không lọt tai

hoang chinh

Xe điện
Nếu là DVD theo xe 2.5 Q thì âm thanh tương đối ổn. Nếu DVD mà Cụ lắp thêm hoặc hãng KM < Hàng theo xe > là hàng TQ thì âm thanh tương đối dở ạ.

Không biết có phải do cái đầu dvd không nữa, em gà vụ này, nhưng loa camry theo em bass hơi quá đáng. Em chỉnh EQ cỡ nào nghe cũng không lọt tai

hieubui

Xe tải
Nếu là DVD theo xe 2.5 Q thì âm thanh tương đối ổn. Nếu DVD mà Cụ lắp thêm hoặc hãng KM < Hàng theo xe > là hàng TQ thì âm thanh tương đối dở ạ.
Xin lỗi cụ chủ cho em hỏi nhờ :P

Của em là G nên ko có dvd sẵn. Em đang dùng loại theo xe trong hãng. Âm thanh thì em không biết vì chưa nghe xe khác bao giờ nhưng em chán cái giao diện đậm chất tàu khựa.
Sẵn cụ tư vấn dùm em xem có giải pháp nào hay hơn không. Em định mua đầu pioneer xịn với mặt dưỡng về thay nhưng nghe nói như vậy thì không dùng được cổng usb/aux của xe nữa có đúng không ạ?

hoang chinh

Xe điện
Âm thanh vs hình ảnh của hàng TQ em không bàn luận thì Các Cụ cũng biết
Về Pioneer thì hoàn toàn có thể dùng qua cổng aux, usb tại vị trí cũ của Cụ. Pioneer AVH 5650, 4650, 8650 hỗ trợ kết nối Volum trực tiếp Cụ .
Cụ tham khảo

Của em là G nên ko có dvd sẵn. Em đang dùng loại theo xe trong hãng. Âm thanh thì em không biết vì chưa nghe xe khác bao giờ nhưng em chán cái giao diện đậm chất tàu khựa.
Sẵn cụ tư vấn dùm em xem có giải pháp nào hay hơn không. Em định mua đầu pioneer xịn với mặt dưỡng về thay nhưng nghe nói như vậy thì không dùng được cổng usb/aux của xe nữa có đúng không ạ?

O994556689

Xe đạp
Mình không nghe nhạc sàn nên có lẽ để nguyên các cụ nhỉ. Làm cái camera lùi và sàn nữa là OK.

Athena

Xe tăng

Đầu tháng 9 này em lấy Camry 2.5G và sẽ độ Pioneer AVH-X8650BT, em sẽ đấu USB và AUX nguyên bản của xe cho cụ xem. Cụ không vội thì từ từ nghe thử xe của em rồi quyết.
Em không mua bán hay kinh doanh chỉ trỏ gì đâu cụ nhá, chỉ là cùng đi Camry 2.5G thì giao lưu thôi, em ở Hà nội cụ ạ. Hi hi...

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Âm thanh Camry 2.5Q có cần độ thêm gì không các cụ ?
Em khẳng định: DVD theo xe của camry 2.5Q là ngon lành...Nếu cụ nào muốn nâng cấp âm thanh thì em có thể câu đường công suất ra, lấy tín hiệu sạch cho xe của các cụ.

Nếu cụ muốn nâng cấp âm thanh cho xe này thì nên:
- Nâng cấp thêm Amply
- Nâng cấp thêm loa trầm, cụ thể là dùng loại để gầm ghế sẽ ngon lành.
Nếu cụ muốn cải thiện rõ ràng thì nên thay thêm cả loa cánh nữa sẽ ngon lành ngay...nhưng chi phí khá lớn

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Mình không nghe nhạc sàn nên có lẽ để nguyên các cụ nhỉ. Làm cái camera lùi và sàn nữa là OK.
Cụ hiểu hoàn toàn sai về công dụng của Sub. Trên tất cả các xe phổ thông (trừ 1 số xe sang được trang bị sẵn Sub) thì tất cả các xe vẫn thiếu dải âm trầm. Dải âm này thông thường là từ 30 50 đến 150 Hz, các loa cánh và loa treble không hỗ trợ tới các tần số này nên khi nghe nhạc nó sẽ còn nhiều hạn chế.

p/s: Nhiều cụ nhà em hay nghe dòng SQ- Hiend mà vẫn sử dụng thêm Sub ầm ầm ấy chứ. Cụ hay nghe nhạc nhẹ thì nên trú trọng tới mấy em gầm ghế thương hiệu của Focal, Alpine, Pioneer,... là Okie
Camera lùi của cụ có thể tích hợp ngay lên DVD nguyên bản. Cụ cần gì cứ alo em, em sẽ hỗ trợ nhiệt tình

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Cụ phải xác định xem là cụ đã sử dụng DVD gì vậy? Nếu là DVD thương hiệu như Skypine, Flyaudio,... thì chất lượng còn tạm ổn, khá ổn áp so với mức độ âm thanh theo xe. Nếu là mấy loại bình dân ngon bổ rẻ thì chất lượng âm thanh ra không thể hay được.
Cụ cần có thể qua em nghiên cứu và đưa ra phương án nâng cấp hiệu quả nhất cho cụ

hieubui

Xe tải
Đầu tháng 9 này em lấy Camry 2.5G và sẽ độ Pioneer AVH-X8650BT, em sẽ đấu USB và AUX nguyên bản của xe cho cụ xem. Cụ không vội thì từ từ nghe thử xe của em rồi quyết.
Em không mua bán hay kinh doanh chỉ trỏ gì đâu cụ nhá, chỉ là cùng đi Camry 2.5G thì giao lưu thôi, em ở Hà nội cụ ạ. Hi hi...
Em ở tận bến tre, 2 đầu đất nước :))
Số là hồi xưa nhà em mới lấy xe lần đầu có biết gì đâu, nghe lời dụ khị của mấy anh sales, cũng nghĩ là lắp trong hãng cho an toàn nào ngờ đi được 2 năm nhìn cái đầu dvd ngày càng chán. Dvd thì em ko xài bao giờ, chỉ nghe nhạc qua usb thôi, gps thì sóng yếu xìu cũng không xài được. Tóm lại là cái màn hình chỉ trang trí =)))
Cụ làm trước đi rồi bày em hehe

O994556689

Xe đạp
Theo em : âm thanh tuơng đối ổn, có lẽ mình ko đòi hỏi và nghe quá chuyên nên như vậy chấp nhận được. Thanks các cụ

Phuhau89

Xe tải
Tai trâu của em cảm nhận âm thanh cam 2,5 Q khá hay dù nguyên bản ,cũng chẳng cần thêm sub làm gì vì nhà sx đã tính hết rồi . Có điều màn hình theo xe hơi nhỏ ,không đọc đcj nhiều định dạng cũng như truy xuất dữ liệu từ ổ cứng có dung lượng lớn. Em còn nguyên bộ âm thanh cấu hình : loa cánh Jbl Gto 609
Âm ly loa cánh : pioneer gm 6500f
Âm ly loa sub : Jbl ms 5001
Sub : infinity kappa 120.9w
HU : pioneer 8650
Còn đang chần chừ chưa muốn độ vì độ vào chả biết có hơn không....?