[Camera] Altis 30A-01808 có muốn có ngày hạ cánh trước mũi khủng long không?

Xì lốp.

Xe đạp
Bẩm các cụ.
Chiều mùng 3 tết, lúc 17h32 tại đường 5 kéo dài gần cầu Đông Trù, hướng từ Nội Bài đi cầu Đông Trù. Nhà cháu gặp cụ Altis màu bạc biển 30A-01808 này: Quay đầu và nhập làn không xi nhan báo hiệu, không nhường đường xe cháu đang được ưu tiên đi thẳng.
Xin cảnh báo với cụ Altis màu bạc 30A-01808: Nếu tình huống này mà cụ gặp mấy con continer hay khủng long trộn xi măng đang chở tải nặng, nó không phanh được thì cụ dễ dính đòn lắm.
Lần sau cụ lái xe cho cẩn thận để an toàn cho cụ và mọi người xung quanh.
Cụ OF nào có biết cụ Altis màu bạc 30A-01808 này thì nhắn dùm cháu một lời đến cụ ấy.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Đi dốt hết cả phần thiên hạ, gây nguy hiểm và ức chế

Thuy_CK

Xe điện
Nháy đèn sẽ hiệu quả hơn dùng còi :D
P/s: Tình huống này thì em sẽ nhấc chân lên từ trước đó cho đỡ mỏi tay ;))

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
quả này gặp cụ nào xe đang xước mõm trái là ổn, tự nhiên có ông xung phong sơn hộ, cứ phải trả giá bằng tiền mặt như vậy mới nhớ :))

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Loại này em gặp và đề phòng suốt nên quen rồi. Gấu nhà cụ đanh đá thế
Ra đường giờ loại đi như Altis chém không hết

Tengo.Mit

Xe tăng
Đoạn này thường xuyên có xe rẽ ntn. Cụ nên đi theo cách cụ Thuy_CK thì sẽ không phải lên đây đăng hình.

Xì lốp.

Xe đạp
Nháy đèn sẽ hiệu quả hơn dùng còi :D
P/s: Tình huống này thì em sẽ nhấc chân lên từ trước đó cho đỡ mỏi tay ;))
View attachment 1155743
Bẩm cụ cháu cũng đề phòng rồi, nhưng ko nghĩ là cụ kia lại cướp làn đường cháu đang đi.
Sau khi xe cháu vừa vượt qua, cháu có đạp phanh 4, 5 lần liên tục để nhấp nháy đèn phanh cảnh báo cụ ấy. Ko biết cụ kia có hiểu 4, 5 cái nháy đó là gì ko.

Thuy_CK

Xe điện
Bẩm cụ cháu cũng đề phòng rồi, nhưng ko nghĩ là cụ kia lại cướp làn đường cháu đang đi.
Sau khi xe cháu vừa vượt qua, cháu có đạp phanh 4, 5 lần liên tục để nhấp nháy đèn phanh cảnh báo cụ ấy. Ko biết cụ kia có hiểu 4, 5 cái nháy đó là gì ko.
Tình huống này quá bình thường. Chả có gì gọi là tranh cướp !
Xe đó bắt đầu nhập làn thì cụ còn cách ~ 100m. Nếu cụ đã giảm tốc độ khi đến gần nơi giao nhau theo quy định của Luật thì cụ chỉ việc tiếp tục giảm ga và đánh lái nhẹ nhàng sang trái rồi tiếp tục hành trình (đúng quy tắc nhanh trái chậm phải). Vừa thoát xe mà lại an toàn !
Đi cố như cụ chỉ tổ gây nguy hiểm và ức chế cho cả 2 bên !

Eagle eye

Xe hơi
M2 tết em cũng gặp một con taxi trên cao tốc HN-Lạng sơn. Thấy nó tạt đầu 1 xe khách 1 pha kinh điển, ông xe khách phải đánh lái và phanh rúi rụi , tưởng là ghét nhau nên trả thù nọ kia, hóa ra thằng c hó đấy gặp xe nào cũng tạt đầu 1 phát, y như ngáo đá.

RubynamitnA

Xe điện
Bẩm các cụ.
Chiều mùng 3 tết, lúc 17h32 tại đường 5 kéo dài gần cầu Đông Trù, hướng từ Nội Bài đi cầu Đông Trù. Nhà cháu gặp cụ Altis màu bạc biển 30A-01808 này: Quay đầu và nhập làn không xi nhan báo hiệu, không nhường đường xe cháu đang được ưu tiên đi thẳng.
Xin cảnh báo với cụ Altis màu bạc 30A-01808: Nếu tình huống này mà cụ gặp mấy con continer hay khủng long trộn xi măng đang chở tải nặng, nó không phanh được thì cụ dễ dính đòn lắm.
Cụ OF nào có biết cụ Altis màu bạc 30A-01808 này thì nhắn dùm cháu một lời đến cụ ấy.

E xem thấy tình huống bình thường quá ( trừ ko báo hiệu đèn chuyển hướng) Nếu là em thì em sẽ giảm tốc độ, tránh sang phải hoặc phanh đứng lại cho xe đó quay đầu chứ ko phải còi ầm lên để giành quyền. E luôn hiểu tham gia giao thông em cũng phải có lúc quay đầu hay phải xin người khác nhường quyền cho mình nên em cũng sẽ hay nhường người khác.
Đã có lần em viết trên này vì luật qui định khi chuyển hướng phải nhường quyền đi trc của phương tiện khác, thấy an toàn mới đc chuyển hướng.... Như vậy khi đang chuyển hướng mà cả 1 đoàn xe nối đuôi nhau dài vài km đang đi thẳng nhất định ko nhường đường thì đồng nghĩa là chưa đc chuyển. Đứng giữa dải phân cách báo hiệu muốn chuyển, khi hết đoàn xe dài cả km đó có 1 thằng ở rất xa phi như điên, còi hoặc nháy đèn loạn lên dành quyền đi trc ( mà khi mình xin chuyển nó còn cách xa mình cả cây số).... Cứ thế đứng cả ngày, cũng ko chuyển đc vì chưa an toàn. Cứ chuyển nó đâm vào mình kể cả bằng tốc độ bàn thờ, thiếu quan sát... Mình vẫn có lỗi là ko nhường ( luật như dở hơi:)) )
Ở mình muốn chuyển hướng nhất là rẽ trái cứ phải đóng vai ăn cướp nhích từng tí chiếm mặt đg thì mới chuyển đc, còn đg thì đừng hòng, ông đi thẳng sẽ chặn đầu ngay chỉ trừ chiếm đg xe đi thẳng gần như bị chặn lại rồi thì phải nhường. . .. :))

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_CK

Xe điện
E xem thấy tình huống bình thường quá ( trừ ko báo hiệu đèn chuyển hướng) Nếu là em thì em sẽ giảm tốc độ, tránh sang phải hoặc phanh đứng lại cho xe đó quay đầu chứ ko phải còi ầm lên để giành quyền. E luôn hiểu tham gia giao thông em cũng phải có lúc quay đầu hay phải xin người khác nhường quyền cho mình nên em cũng sẽ hay nhường người khác.
Đã có lần em viết trên này vì luật qui định khi chuyển hướng phải nhường quyền đi trc của phương tiện khác, thấy an toàn mới đc chuyển hướng.... Như vậy khi đang chuyển hướng mà cả 1 đoàn xe nối đuôi nhau dài vài km đang đi thẳng nhất định ko nhường đường thì đồng nghĩa là chưa đc chuyển. Đứng giữa dải phân cách báo hiệu muốn chuyển, khi hết đoàn xe dài cả km đó có 1 thằng ở rất xa phi như điên, còi hoặc nháy đèn loạn lên dành quyền đi trc ( mà khi mình xin chuyển nó còn cách xa mình cả cây số).... Cứ thế đứng cả ngày, cũng ko chuyển đc vì chưa an toàn. Cứ chuyển nó đâm vào mình kể cả bằng tốc độ bàn thờ, thiếu quan sát... Mình vẫn có lỗi là ko nhường ( luật như dở hơi:)) )
Ở mình muốn chuyển hướng nhất là rẽ trái cứ phải đóng vai ăn cướp nhích từng tí chiếm mặt đg thì mới chuyển đc, còn đg thì đừng hòng, ông đi thẳng sẽ chặn đầu ngay chỉ trừ chiếm đg xe đi thẳng gần như bị chặn lại rồi thì phải nhường. . .. :))
QC mới đã có định nghĩa nhường đường là để xe được nhường không phải phanh đột ngột hoặc chuyển hướng đột ngột. Có nghĩa là cụ rẽ trái mà xe đi thẳng không phải phanh đột ngột hoặc đánh lái đột ngột để tránh cụ thì cụ cứ rẽ bình thường . Nếu cụ phải dừng lại để chờ rẽ quá lâu gây trở ngại cho các xe khác thì cụ không rẽ nữa mà đi thẳng tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ.

Ơ, thế ở đây không áp dụng "Nhất chớm nhì tiên ..." ạ?
Cháu toàn đi theo cái câu ca dao ấy thôi.

RubynamitnA

Xe điện
Cụ lái xe rồi mà ko biết nhỉ! Xe đang quay đầu như tình huống không thể quan sát rộng, xa, nhất là ghế phụ lại còn có người ngồi càng khó, gương chiếu hậu thì ko thể nhìn về phía cụ. Trừ khi các xe chuyển hướng phải dừng lại giữa giải phân cách quan sát thật kỹ mới đc tiếp tục chuyển hướng tiếp
Ông lái xe kia chắc cũng mới lái nên chuyển hướng rộng quá.

Tengo.Mit

Xe tăng
Cụ lái xe rồi mà ko biết nhỉ! Xe đang quay đầu như tình huống không thể quan sát rộng, xa, nhất là ghế phụ lại còn có người ngồi càng khó, gương chiếu hậu thì ko thể nhìn về phía cụ. Trừ khi các xe chuyển hướng phải dừng lại giữa giải phân cách quan sát thật kỹ mới đc tiếp tục chuyển hướng tiếp
Cụ chưa đi đường này bao giờ ah?
Chủ thớt đang ở làn 80km/h đấy. Còn loại nhũn não lái Altis kia thì khỏi nói, vì chỗ này có hẳn một làn để quay đầu, rồi nhập vào các làn khác bt bên phải. Quay đầu chiếm 3 làn mà cụ còn bảo là bt. Gặp mấy con xe bồn hay công thì đố dám đi láo như thế.

Xì lốp.

Xe đạp
Chủ thớt đang ở làn 80km/h đấy. Còn loại nhũn não lái Altis kia thì khỏi nói, vì chỗ này có hẳn một làn để quay đầu, rồi nhập vào các làn khác bt bên phải. Quay đầu chiếm 3 làn mà cụ còn bảo là bt. Gặp mấy con xe bồn hay công thì đố dám đi láo như thế.
Cụ phán quá chuẩn.
Chỗ giao nhau này có thêm 1 làn bên trái dành riêng cho quay đầu. Thế em mới nói cụ Altis đi đứng kiểu đó mà gặp con khủng long to vật lao tới thì có ngày cụ ý ăn đòn.

Xì lốp.

Xe đạp
Cụ thử tưởng tượng xe e là con continer 40fit chở full tải đang chạy tốc độ 80km/h thì gặp cụ Altis kia... Cụ thử mường tượng tiếp đi cụ

bigman95

Xe điện
tay lái non thôi mà cụ! vừa đi vừa sợ. Thông cảm cho cụ 08. Tuy nhiên cụ đấy vẫn đi kiểu này đúng là gặp xe tải nặng thì đâm thẳng là giải pháp tối ưu cho các bác tài đấy.

longvua3

Xe buýt
Cụ nói quá chuẩn, có hẳn 1 làn riêng sát trái để mà quay vào đó rồi từ từ xin đường sang lane bên ngoài. Đây quay vòng quá rộng chiếm luôn hết các lane đang chạy bên ngoài. Lái kiểu này mà ko sửa thì có ngày....

Mr Dao

Xe máy
Tình huống này quá bình thường. Chả có gì gọi là tranh cướp !
Xe đó bắt đầu nhập làn thì cụ còn cách ~ 100m. Nếu cụ đã giảm tốc độ khi đến gần nơi giao nhau theo quy định của Luật thì cụ chỉ việc tiếp tục giảm ga và đánh lái nhẹ nhàng sang trái rồi tiếp tục hành trình (đúng quy tắc nhanh trái chậm phải). Vừa thoát xe mà lại an toàn !
Đi cố như cụ chỉ tổ gây nguy hiểm và ức chế cho cả 2 bên !
Cụ suy nghĩ thế là chưa chuẩn rồi, trường hợp này cụ chủ đi chuẩn, còi hay đèn là để mắng Altis, ông này không phải là nhập làn mà như kiểu băng ngang qua đường, rất nguy hiểm. Còn đương nhiên cụ chủ hay cụ khác ở tình huống này đều xử lý được để không xảy ra va chạm, nhưng là con công đang chở hàng nặng thì là tập xác định rồi. Cụ nhớ vụ tai nạn giữa công đè bẹp Yaris trong một tình huống tương tự ở Nam Định năm trước thì sẽ hiểu.