Thảo luận Altis 2016 ồn có cụ nào tư vấn hộ em không ạ.

ngc08

Xe tải
Nhà em có một đội đi Toy chạy dịch vụ, em dìm để mọi người mua được giá rẻ.
Em có tầm tiên nào thì mua xe hợp lý nhất với em là đc, cụ ko phải mang Mer E với S ra đây. Kể cả em đi con Mer ghẻ C180 2004 của ông chú em còn sướng hơn con Cam mới nhất bây giờ. Các cụ cứ chê cứ dìm nhưng chả biết các cụ đã ngồi lái Mer ghẻ hay BMW ghẻ chưa. Cái xe cũ chả lấy gì là oai nhưng thích lái thì em mua xe Đức đơn giản thế thôi.
Thôi đê, cho ngồi con C200 của cụ em thà ngồi Camry 2004 cho sướng rộng rãi , ít phải sửa. Mà cụ zai như đỉa còn kêu ai

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thôi đê, cho ngồi con C200 của cụ em thà ngồi Camry 2004 cho sướng rộng rãi , ít phải sửa. Mà cụ zai như đỉa còn kêu ai
Em và cụ là hai phạm trù khác nhau: em thích lái thì mua Merc cụ thích ngồi sau thì mua Cam là chuẩn quá rồi. Mà cụ bảo Mer C chật thì cũng hơi quá đáng, tụi Đức nó sản xuất cho bọn tây lông to cao hơn dân ta còn vừa thằng ngồi sau, em gần 1m8 ngồi sau thấy thoải mái. Còn cụ so rộng rãi thì Cam nó phân khúc cao hơn thì rộng hơn rồi.

TTCHUNG

Xe tải
Chả là con xe nhà em ồn quá. Muốn bọc chống ồn có cụ nào chuột bạch rồi thì cho em xin cái nhận xét với ạ :D. Đừng cụ nào bảo lên lé xụt mà tội em ra vì ngân sách nhà em chỉ có vậy. Mua con xe này lúc chưa giảm giá sâu cũng suýt soát tỏi bạc chứ có ít đâu các cụ à.
Chả là con xe nhà em ồn quá. Muốn bọc chống ồn có cụ nào chuột bạch rồi thì cho em xin cái nhận xét với ạ :D. Đừng cụ nào bảo lên lé xụt mà tội em ra vì ngân sách nhà em chỉ có vậy. Mua con xe này lúc chưa giảm giá sâu cũng suýt soát tỏi bạc chứ có ít đâu các cụ à.
Em sơn gầm đi thấy đỡ ổn hơn hẳn cụ ạ!

TTCHUNG

Xe tải

Hưng ndhp

Đi bộ
Cụ này ko còn gì so sánh mà cứ lôi Mer vào đây ak.
Nói cho cụ rõ Toy và Mer là hai phạm trù khác nhau, một hãng bình dân mộy hãng xe sang nên mọi so sánh đều là khập khiễng. Cụ có nói thế hay nói nữa hay thích dìm kiểu gì thì những ai đi cả hai dòng này rồi họ tự biết không cần cụ nâng bi cho Toy. Cái gì cũng có giá của nó. Mỗi người có một sở thích và lựa chọn khác nhau, ai sợ phải nuôi xe thì mua Toy còn ai thích sướng thì mua xe sang chấp nhận nuôi nó tốn kém hơn.
Cụ đuối lý với em nhưng cũng đừng có vào nói càn. Còn chuyện em thích dìm Toy VN là việc của em, nếu động chạm đến bát cháo nhà cụ thì cho em sorry.
Lạc hết cả đề bài rồi.người ta hỏi cách chống ồn thì lại lên cãi nhau như mấy chị hàng xáo ngoài chợ vậy.e lậy các cụ!

cuongscb

Xe tăng
Chả có cách gì cải thiện được đâu, cụ đừng thử mất công mất tiền ra. Tốt hơn hết là bán đi, mua 1 em xe nhập cũ mà đi.

Jaypham

Xe đạp
em cũng đang ko biết làm sao cho đỡ ồn cụ ạ %-(

mrluandon

Xe máy
bọc làm gì cụ ơi. lúc lại không nghe thấy tiếng còi xe ấy chứ

roberdlee

Xe buýt
Cụ làm 4 quả lop Mit đỡ hẳn ạ. Ngon và bám đường. lốp theo xe (nhà e là dunlop sport) cứng, bền, nhưng ồn kinh khủng

onlinebn

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư véo cho em. Chúc các cụ buổi sáng tốt lành :D

rungthong1980

Xe máy
Các cụ đi xe sang nên cứ phí tiền dán này dán nọ mà cũng không cải thiện được việc chống ồn. Em đi xe cỏ nên cứ tự tháo tung ra rồi tận dụng mấy tấm xốp lót sàn này, cũng giảm được tí ồn.

keomutvuive

Xe điện
Chốt lại là cụ chủ đã thay lốp chưa và cảm nhận ra sao ạ

Linhhn2015

Xe máy
Cụ cứ thay 4 quả lốp Mít loại mềm ít ồn nhất ấy sau đó đi và cảm nhận nếu thấy ok rồi thì thôi. Em thấy phương án này là khả dĩ nhất.

BIENDONG001

Xe tăng
Các cụ đi xe sang nên cứ phí tiền dán này dán nọ mà cũng không cải thiện được việc chống ồn. Em đi xe cỏ nên cứ tự tháo tung ra rồi tận dụng mấy tấm xốp lót sàn này, cũng giảm được tí ồn.
em cũng đang ko biết làm sao cho đỡ ồn cụ ạ %-(
Cụ cứ thay 4 quả lốp Mít loại mềm ít ồn nhất ấy sau đó đi và cảm nhận nếu thấy ok rồi thì thôi. Em thấy phương án này là khả dĩ nhất.
Chả có cách gì cải thiện được đâu, cụ đừng thử mất công mất tiền ra. Tốt hơn hết là bán đi, mua 1 em xe nhập cũ mà đi.
Các cụ cứ mất tiền đi chống ồn, sao không hiểu vấn đề cặn kẽ hơn.

Ồn của xe là chủ yếu do khung gầm và thân vỏ gây ra. Thân vỏ mỏng và khung gầm thích ứng chưa tốt là vấn đề chính. Hai cái này là giá trị của cái xe rồi nên ko thể thay thế, trừ khi mua xe khác. Cách âm khoang máy cũng chưa tốt. Mấy cais cụ giải quyết không phải vấn đề cốt lõi nên không giải quyết được vấn đề.