Airblade hay Nouvo LX 135

ThanhTrung

Xe điện
Các bác tư vấn em phát trong hai con này thì múc con nào ngon hơn ạ? em thì vẫn khoái Nouvo hơn như em lo là sau này ko biết nó có bị hú như Nouvo đời trước ko? còn máy của airblade thì ngon nhưng kiểu dáng thì em ko khoái. các bác đã đi 2 con này rồi thì so sánh tư vấn em phát. thanks(b)

chiu chiu cz

Xe điện
novo dễ bị bẻ sin nhan lắm , em nghĩ chưa đến lúc , nếu nhiều novo thi em nghĩ chắc chắn sẽ xẩy ra tình trạng mất sin nhan .
vì vậy 1 phiếu cho ai bờ lết , em nghe nói con này tiết kiệm xăng lắm phải ko ạ .

jake90

Xe tăng
theo e ý bác nên chọn con nouvo thì hơn,e nghe nói bon AB ý toàn máy click lắp sang thôi mà đắt hơn cả chục triệu

BiK

Xe điện
AB đi bác, giống em này, máy chạy ngon, ít nhất là cảm giác không bị căng thẳng vì lo lúc vào cây xăng(k)

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
E đang có 1 bé Nouvo, nhưng bỏ phiếu cho E Blết

ThanhTrung

Xe điện
Em cũng nghe nói là con Nouvo mới này là dùng Bán kim phun điện tử, nên cũng có thể đỡ tốn xăng hơn. Dáng Nouvo thì trong Spost hơn AB, và vành cũng to hơn AB nên đi có cảm giác thích hơn. nhà em từ trước đến giờ toàn đi Yamaha, em cũng đi thử AB rồi nói chung là máy Honda thì ko có gì phải bàn cãi, tuyệt vời. nhưng giờ AB thấy đi nhiều như lợn con. với lại AB bị làm giá nên nghĩ cũng thấy tức. Em cũng đang dùng Nouvo 2 pha, nhưng mà Láp nó kêu to quá hic hic...:102: đi đường chẳng cần dùng còi vì nghe thấy tiếng máy là mọi người đã biết em đi đằng sau là tránh rồi :102:. các bác có khẳng định được rằng Nouvo mới ko bị hú như Nouvo cũ ko? Em chỉ lăn tăn mỗi vấn đề đấy để múc Nouvo thui, mong các bác chỉ giáo(b)

ThanhTrung

Xe điện
theo e ý bác nên chọn con nouvo thì hơn,e nghe nói bon AB ý toàn máy click lắp sang thôi mà đắt hơn cả chục triệu
Cái này thì em chưa nghe thấy bao giờ *-), thật như vậy ahr bác? bác nào đi AB thì xác minh hộ em phát?:(

jeep_iraq

Xe buýt
bác cứ mua Nó vồ mà đi , ai cũng E B lết rồi, mình phải khác chứ :41:

Lazen

Xe đạp
Cái này thì em chưa nghe thấy bao giờ *-), thật như vậy ahr bác? bác nào đi AB thì xác minh hộ em phát?:(
thế cái nou 135 ko lắp máy Ex hả bác?
AB va Click thi may moc y chang nhau, cung mot me ma`. Chi khac nhau kieu dang thoi bac a``` co gi ma phai thac mac. AB dc cai may em, it ton xang, kha nang van hanh cung ko den noi.. Noi chung cung chi co the thoi ma bac :D, Tum lai bo phieu cho AB

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em chưa bao giờ nghe Novo tiết kiệm hơn AB cả.Em vote cho AB......:41::41::41:

enter0280

Xe tăng
E cũng bỏ 1 phiếu cho Air blade. Về hình dáng thì AB vẫn đẹp hơn Nouvo .(c)

tranquay

Xe buýt
E đang đi Nouvo, đây là cái đầu tiên và sẽ là cái cuối cùng. E thề là ko bao giờ mua xe của Yamaha nữa, nguyên nhân:

Máy của Yamaha quá lởm, máy Honda chấm điểm 10 thì Nouvo chỉ đáng 5, đi độ 3 năm là thấy máy xuống hẳn, kéo ga ko còn vọt như cũ mà cứ rung bần bật. Honda thì 5 năm mới chớm có hiện tượng.

Hay hỏng vặt, vào xưởng như đi thăm bồ, điển hình: bộ côn có vấn đề, có hôm e rú ga ầm ầm mà xe đứng im, hôm thì xe giật vãi, cứ đem vào Yamaha Service được 1 - 2 hôm thì bệnh cũ tái phát. Còi thì phải thay ngay sau 6 tháng đi. Vành sau đi 1 thời gian kêu lạch cạch do lỏng bạc.

Ăn xăng dã man, 110cc mà ăn cỡ 4,5l/100km trong phố, ko hiểu 135cc thì ăn bao nhiêu nữa.

Yamaha làm thế nào mà xe cứ rung bần bật, đi độ 30-40km còn đỡ, tầm 20-25km là xe rung đến đau hết cả 2 cổ tay.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà Yamaha hơn là service khá hơn Honda, nhân viên tận tình hơn, vắng hơn, chuyên môn có vẻ hơn. Ko lởm như service Honda, vào chửi khách hàng như ngóe hoặc chả biết làm gì

tuan_ga

Xe hơi
LX mới ra nên mọi người chưa có thẻ đánh giá được là nó có bị hú hay ko bác ah?Nhung em nghe nói thấy công nghệ áp dụng cho LX là công nghệ mới nó ra đời để uýnh chít AB (b) Tất nhiên về khoản máy móc thì Ya ko bằng Honda rùi nhưng về kiểu dáng thiết kế và các chế độ hậu mãi thì quá ổn :69: em vote cho LX (b) thanh niên đi LX cho sướng bác ah!

Mr.BoomBa

Xe tải
AB và Click giống nhau hoàn toàn về động cơ cụ ợ. Đắt hơn là do đồ của AB khác với Click. Giá công ty thì chỉ chênh lệch 3 củ thôi ợ. Do dân mình khoái AB hơn nên khan hàng dẫn tới tình trạng đại lý tăng giá bán thôi.
NV đi một thời gian là thấy máy móc lởm khởm ngay, ngốn xăng thì vô đối. Nhà e vẫn còn một em NV đời 110cc. Đi chỉ kém 4B nhà em có tý. Tức mình toàn vứt nhà, ít khi đi lắm. Bán thì chẳng ai mua. Tại NV hay có kiểu giáng mới, mà đi tốn xăng lắm cụ ợ