[Funland] Ai cạnh tranh được với shopee/

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Không biết họ nhập nguồn hàng ở đâu, mà bán phá giá kinh vậy các cụ nhỉ?
Nhập sơ sơ giá cũng cao hơn giá bán trên shopee rồi, khó tìm nguồn hàng quá, ai biết nguồn nào giá rẻ khônng ạ? CHia sẻ em với, kiếm cái bán online khi rảnh! Cố đủ tiền xây nhà, lấy vợ.

Yêu thương!

SangSangVu

Xe buýt
Trên shopee em mua toàn hàng Tàu, cứ cấm boeen là chủ shop vào xin lỗi hehe

cucsat123

Xe tăng
Người ta nhập từ gốc bán đến ngọn cụ buôn từ cành bán đến ngọn sao lại được.cụ tự sản xuất đi đảm bảo rẻ hơn .

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Trên shopee em mua toàn hàng Tàu, cứ cấm boeen là chủ shop vào xin lỗi hehe
Không tàu nhiều mà, mà giá hãi thật, như một đống hổ lốn hàng thanh lý, xả kho luôn! Cái gì cũng có!

hoangduc.sbr

Xe container
Shopee giá sao bằng Lazada, La giá thường rẻ hơn mà ship cũng rẻ tới hơn 1 nửa. Chưa kể mã giảm giá nhiều và trừ trực tiếp luôn chứ ko thèm chơi trò hoàn xu như bọn Shopee.

Matizcoi

Xe cút kít
Bọn shopee em mua có shop bên Tàu toàn giao thiếu hàng, may phản ánh phát hồi tiền luôn :D

hoangduc.sbr

Xe container
Tương lai sẽ là cuộc chiến song mã giữa La - Shop thôi.
Tiki ở ngoài cuộc chơi lâu rồi (2 thằng kia méo thèm chấp luôn). Sendo thì cũng đang ngắc ngoải, kể cả có gộp chung Tiki vào cũng chả để làm j nếu giá vẫn cao như h/tại.
Mảng tmđt này nói thực mình ko có cửa với Khựa đâu khi mà nền sx yếu như h/tại. 2 thằng La - Shop giá đã tốt, lại còn cho mua trực tiếp từ mạng lưới các nc thuộc hệ thống của nó nữa nên lại càng rẻ. Có ai đời em mua 3 cái dây đh cao su chất lượng khá ổn mà giá tất tật chỉ = mua 1 cọng tương đương ở VN.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Bọn shopee em mua có shop bên Tàu toàn giao thiếu hàng, may phản ánh phát hồi tiền luôn :D
Em thấy họ bán hàng giá rẻ, và cũng đứng đắn mà, cơ bản mua bán qua thằng thứ 3 nên không sợ lắm, việc thiếu hàng, có lẽ, là do sơ ý thôi, khong phải cố tình.

hatngonon

Xe buýt
Không biết họ nhập nguồn hàng ở đâu, mà bán phá giá kinh vậy các cụ nhỉ?
Nhập sơ sơ giá cũng cao hơn giá bán trên shopee rồi, khó tìm nguồn hàng quá, ai biết nguồn nào giá rẻ khônng ạ? CHia sẻ em với, kiếm cái bán online khi rảnh! Cố đủ tiền xây nhà, lấy vợ.

Yêu thương!
Cháu nghe nói Shoppe toàn hàng lởm

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Tương lai sẽ là cuộc chiến song mã giữa La - Shop thôi.
Tiki ở ngoài cuộc chơi lâu rồi (2 thằng kia méo thèm chấp luôn). Sendo thì cũng đang ngắc ngoải, kể cả có gộp chung Tiki vào cũng chả để làm j nếu giá vẫn cao như h/tại.
Họ theo chiến lược khác nhau cụ ạ. Tiki là nó hướng đến tự doanh, đối tác là phụ. Nó toàn yêu cầu nguồn gốc, hàng nào bán chạy là nó nhảy vào bán ngay (nó nhập hàng luôn ở nguồn hàng của shop). Và nó thêm trách nhiệm bảo hành nữa, vấn đề gì nó đều giải quyết hết.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghe nói Shoppe toàn hàng lởm
Không đâu cụ à, họ đều bán hàng chính hãng, nếu cụ chọn mua hàng chính hãng, và shopee đều có chính sách bảo vệ người mua. Vấn đề là nó hổ lốn thượng vàng hạ cám đủ cả, nên tuỳ nhu cầu cụ thích mua hàng nào cũng có, đều được shoppee bảo vệ hoàn tiền nếu bị lừa. Em chưa dính phát nào cả. Giá trên đó cạnh tranh khốc liệt thật, phá giá kinh hoàng.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy họ bán hàng giá rẻ, và cũng đứng đắn mà, cơ bản mua bán qua thằng thứ 3 nên không sợ lắm, việc thiếu hàng, có lẽ, là do sơ ý thôi, khong phải cố tình.
Hehee em mua 4 đơn thì 2 đơn thiếu, đọc đánh giá thì lác đác có người bị, nên chả hiểu dư nào, quan trọng được hồi tiền.

hoangduc.sbr

Xe container
Họ theo chiến lược khác nhau cụ ạ. Tiki là nó hướng đến tự doanh, đối tác là phụ. Nó toàn yêu cầu nguồn gốc, hàng nào bán chạy là nó nhảy vào bán ngay (nó nhập hàng luôn ở nguồn hàng của shop). Và nó thêm trách nhiệm bảo hành nữa, vấn đề gì nó đều giải quyết hết.
Nếu nói giải quyết vấn đề sau bán thì h/tại La mới đang là thằng làm tốt nhất. Bởi nó q/lý tiền trung gian và kho hàng, mạng lưới ship hàng tốt.
Nói chung em ko thấy cửa nào sáng sủa cho Tiki cả, q/cáo liên tục trên Youtube nhìn hoành vậy thôi nhưng đến lúc ngỏm thì nhanh lắm. Sendo cũng vậy, mặt bằng hàng hóa ngày càng thiếu và yếu về cạnh tranh giá. Nói chung cũng 1 màu xám xịt chung cho các chủ tmđt VN.

Mathce

Xe tải
Shopee giá sao bằng Lazada, La giá thường rẻ hơn mà ship cũng rẻ tới hơn 1 nửa. Chưa kể mã giảm giá nhiều và trừ trực tiếp luôn chứ ko thèm chơi trò hoàn xu như bọn Shopee.
cũng có món Shopee rẻ hơn thật bác ạ, Shopee khách lẻ bán cũng nhiều, ông Lazada được cái hệ thống nó ngon hơn, nên vận chuyển bớt được ít nhiều.

Mathce

Xe tải
Nếu nói giải quyết vấn đề sau bán thì h/tại La mới đang là thằng làm tốt nhất. Bởi nó q/lý tiền trung gian và kho hàng, mạng lưới ship hàng tốt.
Nói chung em ko thấy cửa nào sáng sủa cho Tiki cả, q/cáo liên tục trên Youtube nhìn hoành vậy thôi nhưng đến lúc ngỏm thì nhanh lắm. Sendo cũng vậy, mặt bằng hàng hóa ngày càng thiếu và yếu về cạnh tranh giá. Nói chung cũng 1 màu xám xịt chung cho các chủ tmđt VN.
Tiki em thấy tốt mà, riêng hàng tiki em mua chưa phải phàn nàn bao giờ. Được lòng người Việt, vốn cũng ko ít. Kinh doanh kiểu khác mô hình lazada.