[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chắc phải như Messi mới vừa lòng các HLV online cụ ạ. Chỉ cần 5 năm trước ai dám mơ có ngày VN đá tưng bừng thế này.
Em rất ức chế với mấy còm gõ theo kiểu sướng phím như vậy. Cả trận U23 mình toàn chơi kiểu chuyền căng, chạy và đỡ bóng ở tốc độ cao mà vẫn bị chê là kĩ thuật cơ bản có vấn đề.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị hlv 2 đội ngồi lại với nhsu sao cho kqua đẹp nhá :))

conkynhong1998

Xe buýt
Question: pha bắt bóng của Văn Toản có lỗi không? (thực tế cú sút của Benjamin James Davis (anh này sinh ở Phuket, bố ng Anh mẹ người Thái) quá mạnh, lực bóng rất khủng khiếp)

cuongdiv

Xe container
Question: pha bắt bóng của Văn Toản có lỗi không? (thực tế cú sút của Benjamin James Davis (anh này sinh ở Phuket, bố ng Anh mẹ người Thái) quá mạnh, lực bóng rất khủng khiếp)
Do chủ quan thôi lão, lực những quả thế này làm sao mạnh bằng những pha cầu thủ đá tập sút bóng ko có hậu vệ chắn, băm rầm rầm ấy cụ. Klq nhưng e thấy BLV nói độ tuổi đội hình lúc đầu là U20+2 cầu thủ 22,23 có phải ko cc nhỉ, có 2 cháu U19 thì e biết rồi

Văn Bản

Xe tải
Thể lực các cháu thế này không biết có qua được vòng bảng không :(

rgbhis

Xe tăng
Pha bắt bóng này lỗi cụ nhé. Với những cú sút mạnh như thế, đẩy được hết biên ngang là tốt nhất, ko thì đẩy ra trước mặt, kể cả là sau đó tiền đạo đối phương ập vào đá bồi thì cũng chỉ là lỗi nhẹ. Còn bắt bóng để bóng nẩy vọt lên, mất phương hướng, thì là lỗi thực sự rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Do chủ quan thôi lão, lực những quả thế này làm sao mạnh bằng những pha cầu thủ đá tập sút bóng ko có hậu vệ chắn, băm rầm rầm ấy cụ. Klq nhưng e thấy BLV nói độ tuổi đội hình lúc đầu là U20+2 cầu thủ 22,23 có phải ko cc nhỉ, có 2 cháu U19 thì e biết rồi
Có bài em đăng tuổi rồi đó cụ. Có 5 cầu thủ 23 tuổi thôi, còn lại là 19, 20, 21, 22.

Mainboard To_oT

Xe hơi
Vấn đề GK chơi chân chọn vị trí bắt tốt với LB thuận chân trái đề cập cả tháng rồi mà nhiều người không tin.
Phục HLV Đinh Thế Nam kiếm đóng thế chơi tốt hơn cả chính thức như Phan Tuấn Tài, Đặng Tuấn Hưng.
Giờ LB Tài đã bước ra ánh sáng, ai mà coi CK U23 ĐNÁ với chính Thái Lan thì biết Tài rồi.
Còn Hưng không rõ Gong OK có dám cho ra bắt trận gặp Hàn hay không chứ sợ Chuẩn bắt chính tiếp quá.
Chuẩn như đã đề cập là phiên bản của Toản, bắt pha nào cũng ói bóng ra vào chọn vị trí đều thua Hưng.
GK Hưng coi thấy bật tường thường xuyên với hậu vệ kiểu phong cách như Alisson Becker. Mà mấy pha chơi chân đó tới Alisson cũng có lúc ngáo. Nên cũng sợ Aura lắm. Hưng đẹp trai nhất trong 3 thủ môn. Được cái ra vào chọn vị trí đọc tình huống tốt.
Hy vọng gặp Hàn giữa trận không phải thay thủ môn tiếp.

ngoctu2109

Xe tăng
Quả sơ đồ 4-3-3 này có vẻ mất sức khá nhiều, từ phút 60 trở đi các cháu đi bộ, chuột rút liên tọi

Xế Độp

Xe điện
Em nói thật, trận tối qua các cháu nó đá còn nét hơn mấy trận vòng bảng SG có 3 đàn anh, Cái mà mình không nghĩ tới là sai lầm của thủ môn, thể lực thì lại dính;
Kinh nghiệm thi đấu thì các cháu nó sẽ trưởng thành qua từng trận, và với cách vận hành chiến thuật mới của ông Gong hy vọng các cháu sẽ còn tiến xa, có thể yên tâm được các cụ ạ;

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Khi phóng viên có hỏi tại sao lại có bàn thắng rồi vẫn lùa quân lên tấn công, cụ Gong trả lời là tôi muốn đội tôi đá theo chiến thuật đề ra, và kiên trì theo nó, không phải điều chỉnh theo cách đá của đối thủ.. tức là cụ Gong quyết tâm cho cầu thủ chúng ta từ nay về sau đá kiểu áp đặt lối chơi. Nếu thế thì vấn để thể lực là yếu tố quan trọng nhất, Hlv thể lực đo các chỉ số càu thủ chạy đủ 120p thì yên tâm

gvnth

Xe buýt
Em rất ức chế với mấy còm gõ theo kiểu sướng phím như vậy. Cả trận U23 mình toàn chơi kiểu chuyền căng, chạy và đỡ bóng ở tốc độ cao mà vẫn bị chê là kĩ thuật cơ bản có vấn đề.
Khổ thế đấy Cụ ạ, E cũng đến ạ mấy ông online khua phím, chiến thuật, kỹ thuật, tinh thần thế này mà vẫn phang

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Không phải có vấn đề mà không đủ kĩ năng để phù hợp với chuyền căng, tốc độ cao cụ ạ. Xem đội Hàn nó chuyền còn căng và mạnh hơn nhưng đỡ bóng bước 1 rất ngọt. Cụ Gong có lối đá giống với phong cách Hàn bây giờ, hiện đại khác với phong cách cụ Park nhưng không biết cầu thủ Việt có theo kịp không.

Milanista277

Xe buýt
Em nghĩ là có lỗi, tư thế của Toản là tư thế ôm bóng, mà những quả sút xa mạnh , tầm ngang hông thế thì thủ môn chuyên nghiệp chả ai tìm cách bắt dính cả.

trungunimor

Xe buýt
Thái độ của Toản không đúng từ BK seagames 21.Tôi nghĩ Toản phải nhường vị trí T môn cho người khác.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không phải có vấn đề mà không đủ kĩ năng để phù hợp với chuyền căng, tốc độ cao cụ ạ. Xem đội Hàn nó chuyền còn căng và mạnh hơn nhưng đỡ bóng bước 1 rất ngọt. Cụ Gong có lối đá giống với phong cách Hàn bây giờ, hiện đại khác với phong cách cụ Park nhưng không biết cầu thủ Việt có theo kịp không.
Em thấy đá thế là ổn rồi cụ ạ. Hàn đá với Mã ít bị áp lực mới thoải mái thế thôi cụ. Đá với Việt Nam cụ sẽ thấy khác ngay.

smart_sharp

Xe tăng
Hôm qua em xem hết hiệp 1 vì muộn quá (em không thức khuya được). Đánh giá chung thì hiệp 1 chúng ta đá khá tốt dù đôi lúc tấn công hơi ít người phía trên. Thực ra, đội Thái đá cũng không tốt hơn mình. Pha bị thua thì thủ môn mình lỗi do chủ quan, đây là điều cấm kỵ Toản phải rút kinh nghiệm (không phải kinh nghiệm về kỹ thuật bắt bóng mà là tinh thần an toàn, không chủ quan) nếu muốn trở thành thủ môn tài năng, đáng tin cậy.
Về mặt tinh thần, các cầu thủ Việt Nam thi đấu với quyết tâm cao. Lối đá của HLV Gong sẽ có thể yêu cầu nhiều thể lực hơn HLV Park nhưng ở lứa tuổi này, phải rèn luyện để nâng cao thể lực hơn. Các cầu thủ này vẫn còn khoảng 3-5 năm để phát triển lên đỉnh cao nhất nên cần được rèn luyện cả về thể lực, chiến thuật... Cầu thủ giỏi là có thể đá được nhiều sơ đồ, thích nghi với các chiến thuật khác nhau. Có thể lên đến lúc ĐTQG thì HLV sẽ chung thành với chiến thuật tối ưu nhất cho đội bóng nhưng ở lứa trẻ, thử nghiệm một vài sơ đồ khác nhau là chuyện tốt.