[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

tica

Xe điện
Tiến Long thì hiệp 1 đá hậu vệ cánh, rất nhiều lần bị mất bóng vào tiền đạo Rệp, mấy quá thót tim hú hồn, khía cạnh phòng ngự đá rất ko an toàn
Tiến Long đá cánh nhưng thiếu tốc độ, lên bóng thiếu ý tưởng, khả năng leo biên và tạt bóng gần như =0 thì cụ bảo có xứng ko mà chả là suất tình thương?

còn Quan Văn Chuẩn cả 2 bàn thua trận gặp Thái và Rệp đều mắc một phần lỗi, để tiền đạo vào gần sát khung thành đánh đầu như chỗ ko người. Cả 2 bàn thua đó Chuẩn đều có thể lao ra đấm bóng ngay trước tiền đạo đối phương một cách dễ dàng, vì rất gần khung thành
Còn tất nhiên là bất lợi yếu tố thể hình bé như nhiều cụ đã nói rồi
Gặp đối mạnh, lo phòng ngự chứ leo biên vào đâu. Hiệp 1 Tiến Long nó có tạt tốt quả Văn Khang làm tường cho Nhâm Mạnh Dũng sút. Và cụ cũng không chỉ ra ai tốt hơn nó trong vị trí đó.
Còn 2 quả thua mà cụ nói Văn Chuẩn mắc lỗi thì cụ nên xem Liv đá nhiều hơn, tạt sớm như kiểu Arnol ấy thì đến thủ môn ngoại hạng cũng ko lao ra được.

DasPhantommk

Xe hơi
Trước trận đấu em thấy nhiều người tự tin ăn đk Sáu đĩ.với em,Việt giờ gặp Hàn ,Nhật ko ngại bằng gặp Iran,Sáu đĩ.những đội tốp đầu Tây Á.có khỏe,cực khéo. Có cầu thủ đột biến cao,có tiểu xảo.Hàn và Nhật ,nếu ta phòng thủ chặt,có nền tảng thể lực xuyên suốt trận thì cũng có cơ thủ hòa.

fundraiser

Xe container
Hà Nội có quá nhiều suất tình thương mến: Quan Văn Chuẩn, Tiến Long, Lý Công Hoàng Anh, Văn Tùng, Hai Long, Văn Công và trước đây là cả Lê Văn Xuân nữa...nhưng luôn đc ưu ái đá chính
Lứa này HN có mỗi Bùi Hoàng Việt Anh là có trình độ thực sự
Hầu như ông đi chửi khắp các lò đào tạo nhỉ. Thế hết mịa nó các lò rồi đó.

fundraiser

Xe container
Trận này thua nhưng em thấy Việt nam đá hay và sáng. Vẫn thích cái lối đá này của ông Gong. Hi vọng thời gian tới các em phát triển hơn nữa lối đá này.

Ter

Xe buýt
Em đề nghị Vi lích nhà mình năm sau phải có yêu cầu các clb mỗi trận phải đưa ra sân tối thiểu 3 cầu thủ U23 - 2 ngoại binh thôi, có như vậy thì mới có đất cho các cháu nó phát triển

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đề nghị Vi lích nhà mình năm sau phải có yêu cầu các clb mỗi trận phải đưa ra sân tối thiểu 3 cầu thủ U23 - 2 ngoại binh thôi, có như vậy thì mới có đất cho các cháu nó phát triển
Lại giống TQ rồi cụ ơi. Sau HLV đưa vào cái lại thay ra luôn. :D

LeTai1979

Xe cút kít
Em thì cứ tiếc quả của Đô các cụ ạ, già dơ chút nó kéo áo ngã mẹ ra có khi khác.
quả xâm nhập 16m ý. Chán quá 😭. Cứ hăng hái huỳnh huỵch😭
Ngã mà tt nó xua tay ko thổi thì cũng bằng 0. Var nó nghe xong nó cũng có ra xem lại đâu, bàn thắng 1 và chiếc thẻ đỏ.

Bemagauvn

Xe điện
Với cầu thủ thì chả được cái méo gì cả. Thắng thì được tung hô, thưởng tiền tỷ, mua nhà lầu xe hơi cưới vợ tây lót tay tiền tấn như Dũng shopee. Thua thì chả được cái gì hết ngoài mấy lời động viên, học hỏi nhé, cố lên nhé, tương lai các thứ bla bla :))
Lên chân nhiều đó cụ, tư duy nó cũng khác.
Lứa Thường Châu xuất sắc thế cũng chỉ có Dũng nó sống tay ngang được thôi.
Mong các em trưởng thành chứ cụ comment chán quá 😂.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các giải đấu trong tháng tới:

Giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022
(AFF Women's Championship 2022) tại Philippines từ 4-17 tháng 7 năm 2022. Việt Nam là đương kim vô địch của giải đấu sau khi đánh bại Thái Lan với tỉ số 1–0 trong trận chung kết năm 2019.

Giải U19 Đông Nam Á 2022 2022 (AFF U-19 Youth Championship) tại Indonesia từ 5-12 tháng 7, 2022

nidea

Xe tăng
Gặp đối mạnh, lo phòng ngự chứ leo biên vào đâu. Hiệp 1 Tiến Long nó có tạt tốt quả Văn Khang làm tường cho Nhâm Mạnh Dũng sút. Và cụ cũng không chỉ ra ai tốt hơn nó trong vị trí đó.
Còn 2 quả thua mà cụ nói Văn Chuẩn mắc lỗi thì cụ nên xem Liv đá nhiều hơn, tạt sớm như kiểu Arnol ấy thì đến thủ môn ngoại hạng cũng ko lao ra được.
Nói như cụ ý thì méo thủ môn nào đủ trình để bắt cho VN nhé.

thanh.long

Xe tăng
Đúng là cần yêu cầu mỗi trận trong hệ thống VL1&2 mỗi đội phải có tối thiểu 3 cầu thủ U23 trong danh sách 18 cầu thủ đăng ký thi đấu, và V-league 1 nên sớm tăng lên 16 đội để các cháu U21-U23 có đất để thi đấu cọ sát

namphong12

Xe lăn
Em nghĩ liên đoàn nên tổ chức giải nhiều vào và bán vé, bán quảng cáo. Các đội tuyển nhà ta giờ là thương hiệu lớn rồi :))
Tức là phải đẩy mạnh công tác truyền thông. Thu hút được câc nhà tài trợ, quảng cáo. Lấy kinh phí nuôi đội bóng và tổ chức các giải trẻ.

Bemagauvn

Xe điện
Ngã mà tt nó xua tay ko thổi thì cũng bằng 0. Var nó nghe xong nó cũng có ra xem lại đâu, bàn thắng 1 và chiếc thẻ đỏ.
Nó kéo tay - kéo, lúc lấy lại trụ thì xuống gần ngang gôn rồi còn quạt chân với thành tự phá bóng ra ngoài. Qua luôn khoảng khắc có thể nguy hiểm.
Ý em là phải có sự tỉnh táo già dơ trong những tình huống ok!!?
Cứ ngã đã rồi xem TT tính sao. Thằng Tài nó có thể kín và thiên vị trong những tình huống bình thường.
Từ chối Pen hoặc thô lậu gây ức chế phá trận nó lại là chuyện khác.
Đã ngã xem thế nào chưa mà các cụ đã nói chắc chắn TT nó cứ kệ.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
vậy người ta kẻ ra cái khu vực vòng cấm thủ môn để làm gì hả cụ, để thủ môn lao ra bất kể tiền đạo có ập vào tông húc thủ môn thì trọng tài cũng dừng còi, đó là khu vực cấm địa của thủ môn. Thủ môn giỏi là phải làm chủ đc khu cấm địa
chứ để khu cấm địa tiền đạo đánh đầu dễ dàng chỉ biết chôn chân thì bóng bay vào lưới thì khả năng phán đoán và làm chủ vòng cấm của Chuẩn là rất kém

tica

Xe điện
vậy người ta kẻ ra cái khu vực vòng cấm thủ môn để làm gì hả cụ, để thủ môn lao ra bất kể tiền đạo có ập vào tông húc thủ môn thì trọng tài cũng dừng còi, đó là khu vực cấm địa của thủ môn. Thủ môn giỏi là phải làm chủ đc khu cấm địa
chứ để khu cấm địa tiền đạo đánh đầu dễ dàng chỉ biết chôn chân thì bóng bay vào lưới thì khả năng phán đoán và làm chủ vòng cấm của Chuẩn là rất kém
Cụ có hiểu thế nào là tạt sớm không? bóng cuộn vào gì khoảng của thủ môn và trung vệ, khi thủ môn phán đoán được ý đồ thì không thể băng ra kịp.
Mà thôi, em xin phép không tranh luận với cụ vì cụ lôi lò này lò kia, cái đó em tối kị vì đã lên tuyển quốc gia với em không có khái niệm đó.

nissantiida

Xe điện
Chưa bằng nhưng cũng gần bằng rồi, tệ lắm cũng 8 so với 10, chứ không phải là 3,4 so với 10 như các thế hệ trước.
Theo em là về kỹ thuật xử lý ở tốc độ cao thì lứa này là 5-6 so với Nhật 10. Lứa QH, Văn Đức và CP có kỹ năng 7-8 so với Nhật (10), nhưng thể hình thể lực có lẽ kém lứa này chút.

LeTai1979

Xe cút kít
Khó cụ ợ. Rệp nó vừa hay, vừa là bố của tiểu xảo. Các cháu nhà mình còn non. “Ai nên khôn chả phải dại dăm 3 nần.” Về cơ bản tâm phục khẩu phục thôi. Mình vì yêu đội nhà quá nên thấy bức xúc nhưng phải thừa nhận là nó hay hơn mình. Cả về cách nó vào gầm giầy. Nó kéo áo, nó đẩy người. Các cháu nhà mình máu lửa hơn chút nữa thì hay hơn.
A Gong hay nhưng nếu a Gông ngồi vào ghế thầy park thì a gông đứt ngay. Thầy park vẫn là tượng đài bóng đá Vietnam ít nhất trong 5 năm nữa. “Ko dễ để hlv mới san bằng thành tích của thầy park” cháu thì thích bóng đá thắng, lối đá đẹp mấy mà cứ về nhì là hơm thích.
Giải này quá tốt cho các cháu nhà mình được mấy bạn thậm chí lên tuyển quốc gia được như mạnh dũng, Tuấn tài, văn chuẩn. Vả cho thái Liêu xiêu cũng là sướng rồi. Giờ thái gặp mình nó vẫn dè chừng chứ ko đè ngửa mình ra mà đá như trước nữa
Giờ gặp Thái dúi cứ đè ra hiếp thôi. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em là về kỹ thuật xử lý ở tốc độ cao thì lứa này là 5-6 so với Nhật 10. Lứa QH, Văn Đức và CP có kỹ năng 7-8 so với Nhật (10), nhưng thể hình thể lực có lẽ kém lứa này chút.
Lứa này chuyền chuyển trạng thái tốc độ cao tốt đấy cụ ơi. Hôm qua chuyền còn nhanh và chính xác hơn KSA đấy. Nhật họ chơi bóng ngắn, không so với với Việt Nam được vì phong cách khác nhau.

LeTai1979

Xe cút kít
Văn chuẩn có khả năng chơi chân và giao bóng rất tốt e nhìn quả ném bóng đến 2/3 sân là e biết nếu cho cậu này ăn tập tốt đe thành thủ môn hay đấy
Thấy bảo trước kia em nó đá hv, thiếu người nên vào bắt gôn thế là yên vị luôn. :))

nhuataiche

Xe container
Giờ gặp Thái dúi cứ đè ra hiếp thôi. :))
Em nghĩ bây giờ U23 hay tuyển quốc gia gì mà gặp Thái thì cứ tăng tốc đá nhanh là Thái phải đứt, ko thì phải co về tử thủ. Lứa lớn của Thái đang xuống phong độ mà lứa trẻ thì lại ko trưởng thành, Thái bây giờ chả có cửa đá với VN đâu !