A pa chải nóng hổi vừa thổi vừa khoe đây

Thái Phượt

Xe tăng
Báo cáo với các cậu mợ trong of ta Thái phượt tôi vừa leo lên cột mốc 3 mặt trên đỉnh Khoang La San A pa Chải ngày hôm qua 24/11 giờ đây lái xe phải dìu vứt vào KS A se an điện biên để chờ sáng mai bay về HN .Rất xấu hổ thú nhận rằng đôi chân đau quá ko đi 1 mình được nữa.E leo lên mất 6 tiếng từ 8 h đến đúng 14 h thì nằm lăn lên đỉnh ( thanh niên chỉ leo 4 tiếng là quá ) ăn nghỉ 1 tiếng 3h lết xuống mất 2 tiếng rưỡi 17h30 nhọ mặt người thì ơn chúa e lê được xác xuống đất vị chi mất 9 tiếng rưỡi. Thôi e khoe đến đây mai về HN e mượn máy mới úp ảnh hầu các cậu mợ ( e thao tác bằng I pac nên ko up được) còn nhiều chuyện để khoe lắm từ từ e sẽ kể các cậu các mợ cần thông tin gì cứ hỏi cháu xin giải đáp . mệt quá e nghỉ tí

shuttle bus

Xe tăng
vodka cho tinh thần của cụ (b). Phải em thì ngồi ở dưới uống rượu đánh bài thôi:D. Chúc cụ sớm bình phục. Lót tổ ong hóng ảnh và bài của cụ

calibrationwater

Xe điện
Tưởng gì A pa chải em đi rồi !

Đùa cụ tý ! Nhà em đi trước bác đúng 1 ngày !;))

Tiếc thế kg là OFer đã có đồng đội cùng chiến đấu với các anh biên phòng A pa chải rồi ! Các anh để lại trong gia đình em nhiều ấn tương rất tốt ! *-:)

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Chắc cũng được vài na nô mét !

Ngoài ra còn tranh thủ xả lũ sang bên đó cho ngập Bắc kinh luôn ! hê hê

shuttle bus

Xe tăng
Chắc cũng được vài na nô mét !

Ngoài ra còn tranh thủ xả lũ sang bên đó cho ngập Bắc kinh luôn ! hê hê
Vote cho tinh thần yêu nước của cụ. Lần sau có quay lại, cụ nhớ rủ đông đông người theo, mỗi người mang 1 két bia lên xả nhé. Cho lũ ngập hết luôn=))

huyengau

Xe buýt
đẩy sang tận backinh đi cụ

Civic TN

Xe lăn
Nóng nhưng mà chưa thấy hổi cụ chủ ơi

chuotlang

Xe lừa
Oài ngưỡng mộ quá, các cụ bên phuot.vn lại vào OF chơi rồi hả ;)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Chúc mừng bácThái Phượt nhé, chúc mừng bác hoàn thành được ước mơ của mình!!!

Oài ngưỡng mộ quá, các cụ bên phuot.vn lại vào OF chơi rồi hả ;)
Dạ, đâu phải. Ngược lại chứ. Các bạn bên nớ cũng đi APC giống mềnh chớ!!! Mềnh đi từ hồi chưa có đường ô tô vào cơ!

wavechien

Xe container
Em lót dép tổ ong hóng các cụ

Alice

Xe tải
Chúc mừng bác Thái Phượt đã hoàn thành chuyến đi.

Mong những câu chuyện và hình ảnh tiếp theo của bác để cho Alice lấy kinh nghiệm chuẩn bị đi A Pa Chải.

Thái Phượt

Xe tăng
Thanks bạn Dims bạn Alice và ae trong ofe .mình đã biết bức ảnh của bạn Dims trên mốc , chính nó đã truyền niềm đam mê cho mình quyết tâm leo núi sánh bước với các nữ nhi anh hùng. đường đi bây giờ đẹp lắm suốt dọc 2 bên đường từ cầu Đoàn Kết vào đồn BP rực vàng hoa Dã Quỳ nhìn cảnh đẹp mình lại ước có được tay máy như của bạn Dims , bạn alice .sắp tới ngày tết Hà Nhì rồi (15/12)bạn nào đang có ý định leo Mốc thì chuẩn bị sẵn sàng đi ,bạn nào đi rồi nếu rảnh nên đi nữa ,cảnh sắc bây giờ đẹp lắm. Đến giờ ra máy bay rồi mình xin phép nhé.Bạn nào cần thì trao đổi với mình qua số máy 0912368353. Về đến HN em lạixin được hầu các cậu mợ

wavechien

Xe container
Thanks bạn Dims bạn Alice và ae trong ofe .mình đã biết bức ảnh của bạn Dims trên mốc , chính nó đã truyền niềm đam mê cho mình quyết tâm leo núi sánh bước với các nữ nhi anh hùng. đường đi bây giờ đẹp lắm suốt dọc 2 bên đường từ cầu Đoàn Kết vào đồn BP rực vàng hoa Dã Quỳ nhìn cảnh đẹp mình lại ước có được tay máy như của bạn Dims , bạn alice .sắp tới ngày tết Hà Nhì rồi (15/12)bạn nào đang có ý định leo Mốc thì chuẩn bị sẵn sàng đi ,bạn nào đi rồi nếu rảnh nên đi nữa ,cảnh sắc bây giờ đẹp lắm. Đến giờ ra máy bay rồi mình xin phép nhé.Bạn nào cần thì trao đổi với mình qua số máy 0912368353. Về đến HN em lạixin được hầu các cậu mợ
Em mới vào Mường Nhé thôi, chưa có gan đi Apachai. Để ra giêng ngày rộng tháng dài em lang thang sau :P

Thichcuala

Xe buýt
Em cung muốn có một chuyến như cụ mà chưa đi được

Thái Phượt

Xe tăng
HK Vịt nam lại sory Khách ,e lại tranh thủ viết hầu các cậu mợ.Bạn Dims ơi mịnh đã đọc bài bạn viết về A pa chải bên HG nên chuyến đi này M cố cập nhật thật chi tiết quãng đường để hầu ae trong of ,biết đâu Bạn lại nổi hứng đi lần nữa ( nhớ rủ tớ đấy nhé).ĐB-M.Chà : chính xác là 54km xe chạy 80km/h đường đẹp như PV-CG .M.Chà - Sipaphinf :50km đường đẹp xe có thể chạy 50-60km đường đẹp như đg đi Thanh Tước.Từ SP Phìn đi thêm 10km đường vẫn còn đẹp , nhưng từ đó 20km đến Chà Cang rồi tiếp theo 80km nữa đến M.Nhé thì thôi rồi.Các dự án đang nằm đắp chiếu bị Ô.Thg dựng cổ dậy đồng loạt khởi cg rất hăng hái. mỗi dự án chiếm vài km thi nhau xẻ núi cắt cua nát hết đg nên đg tắc rất nhiều đoạn đi qua rất vất vả.để vượt qua đg này TP lưu ý các bạn canh giờ hoặc là ăn trưa ở Si Pa Phìn quán Loan Câu nếu ko chạy thêm 20km ăn ở Chà Cang quán Chi Khuyên dưới dốc .ăn uống ở đâu để chạy 80km từ Chà cang đến M.Nhé vào lúc 12h-14h là lúc công trường nghỉ ăn cơm ko bị tắc đường. E đi bằng Taxi Get 1.0 còi nên rất hay phải nhảy xuống gạt đá hoặc chèn đá để xe lấy đà vượt qua. Đến được M.Nhé là coi như hết kiếp nạn từ M.Nhé đi thêm 18km sẽ thấy trên cao bên phải là các túp lều của ...HS dân tộc nội trú, bên trái là ngã Tam dẫn đến cây cầu Đoàn Kết .các vị nhớ rẽ trái qua cầu ĐK để đi APC nhé đừng đi thẳng là hỏng hẳn đấy.Từ cầu ĐK đến đồn BP 405 Leng su Sìn là 35km từ đồn 405 đến đồn BP 317 APC la25km . con đường này bây giờ tuyệt đẹp mợ Dims ạ 2 bên đg rợp bóng Dã Quì vàng rực cực kì ấn tượng. Như vậy quãng đường từ ĐB đi Đồn BP A Pa Chải là 280km trong đó gay cấn nhất là 100km từ gần Chà Cang đến M.Nhé .các vị đừng lăn tăn nữa nhé T.P đi bằng Gét còi còn qua được thì với các chiến mã của các vị thì ...Muỗi Đốt. Oh ! nhà tầu báo có MBay rồi e lượn đây nhớ HN lém rùi ( đường đông xe tắc mà vưỡn nhớ khổ thế)

chuotlang

Xe lừa
Dạ, đâu phải. Ngược lại chứ. Các bạn bên nớ cũng đi APC giống mềnh chớ!!! Mềnh đi từ hồi chưa có đường ô tô vào cơ!

Tại em đang lăn tăn cho cái vụ Maldives vào sang năm nên 2 hôm nay mới lọ mọ sang Phuot có 2 bài viết về Maldives của 2 mợ

Thì thấy bên Phượt đi chơi có vẻ feel hơn, nhưng số lượng bài về Châu Á và VN bên đấy có vẻ ko nhiều bằng OF nhỉ

Tuần sau em đi Vân Nam, nếu thời tiết đẹp sẽ rẽ qua ruộng bậc thang Nguyên Dương chơi, hiện giờ là đầu mua cấy, mợ Dims có bí quyết gì chụp mùa cấy ko? Mùa này ruộng sẽ phản bóng mặt trời qua nước, vậy nên để nguyên hay dùng CPL khử nó?

Đang xem dự báo mùng 2 lại mưa mới chán chứ

Chỉnh sửa cuối:

kraz255b

Xe điện
thêm hình nữa đi cụ chủ ới ời!

35N1169

Xe điện
Cụ nhanh lên tí kẻo sắp hết nóng rồi.