4B có đi vào Thụy Khuê từ đầu Bưởi không?

cargoman

Xe điện
Các cụ đều biết là 4B không đi vào Thụy Khuê từ đầu Bưởi được, nhưng hôm qua e đi qua đấy chụp mấy cái ảnh thế này.
Đây là ảnh từ HQV - Bưởi trước khi rẽ phải vào Thụy Khuê

Đây là ảnh giao Thụy Khuê - Bưởi

Các cụ lưu ý có 2 lối rẽ vào TK, 1 lối có biển cấm 4B, 1 lối sát chợ Bưởi thì không có
Đây là ảnh sau khi đi vào TK được một đoạn

Chỉ có biển cấm xe tải, khách
Các cụ cùng xem và cho ý kiến nhé

nguyenhatan_ct

Xe tải
az.như này thì đi như nào các bác.như này có khác nào bẫy đâu.ở ngoài bười thì ghi là được phép vào,còn vào đầu đường thì có biển cấm xe con.đi đường hà nội khổ thật.

lenamhung83

Xe tăng
Em nghĩ đoạn này nếu xe con từ cổng chợ Bưởi đi vào Thụy Khuê theo lối nhỏ bên phải ( không có biển cấm) thì vẫn đi được, Vấn đề là vào Thụy Khuê rồi, gặp mấy ông xxx và trật tự phường chặn lại, nói đi vào đường cấm thì làm sao giải thích là vào theo lối nàox-(Thôi cứ đi qua lên 1 chút, rồi rẽ phải theo bờ Hồ Tây cho lành

cargoman

Xe điện
Em thì em nghĩ là mình đi đúng biển thì chắc nó cũng chả làm gì được mình đâu

cargoman

Xe điện
Cụ nào quen với xxx đi thử vào làm tiên phong cho ae xem sao

PhanhGap

Xe điện
Đi được vào nhưng mà cấm không được đi. Đi gặp xxx là nộp.

tuanzs

Xe container
Cái ngách bé tẹo bên phải đấy mà kụ nào chui được vào thì cũng tài trừ khi xe nhỏ và cố tình chui vào để cãi nhau với 3x ;)

cargoman

Xe điện
Thế thì cụ nhầm rồi, chỗ đấy 3 xe máy giăng hàng đi vô tư, 1 chú xe tải đi còn lọt đấy, bề ngang được 2m cơ cụ à. Cụ đừng nói với e là cụ ko lái được vào chỗ ngácg đấy nhé?

Cerato0607

Xe tải
em có đề nghị thế này: ngày nào giờ đi làm và tan tầm cũng rất nhiều xxx đứng ở chỗ này. anh em ta tụ họp khoảng 10 xe trc cửa chợ Bưởi, rồi rồng rắn nhau đi vào, xem xxx có dám vịn ko. nếu vịn chúng ta sẽ dùng kế sách a-lông-xô tụi nó. cùng lắm thì kiện ra toà như cụ Đông. ít nhất cũng bắt xxx phải bỏ cái bẫy đó đi! :D
em làm ở Lạc Long Quân, ngày nào cũng đi qua đây. theo em quan sát thì trên Lạc Long Quân đoạn gần chợ ko thấy có biển nào cấm ô tô rẽ vào Thuỵ Khuê cả!

Chỉnh sửa cuối:

zhao

Xe tải
theo biển báo thì đi được , đâu có gì cấm ?
Và tôi cũng đã đi nhiều, tuy nhiên phía bên kia đường lấn sang bên đường này khá nhiều và nhìn mình như vật thể lạ đang đi sai biển báo, nhưng tôi vẫn cứ đi và chả sao cả.
Các bác chịu khó quan sát biển báo và đi theo biển báo, gặp xxx hay trật tự phường cứ trình bày ôn tồn là tôi đang tuân theo biển báo .. Đừng né sang đường Hồ Tây làm gì cho kẹt đường.

Loong Phoong

Xe điện
cắm biển kiểu này thì đi rẽ phải vào Thụy Khuê vẫn cứ là đúng luật, nhưng mà chưa thấy có bác nào làm thử cả, hihi

Rickyman

Xe điện
Biển cấm có tác dụng phía bên trái, bên phải ta cứ đi thôi

songbeng

Xe buýt
chủ thớt đã cất công chụp ảnh thì bỏ ra một buổi nữa ngồi trà đá vỉa hè quan sát xem có nhiều ô tô rẽ vào ko là ta có thể KL đc!!!
Ở Vịt Ngan nhà mình cứ theo số đông mà làm các cụ ạ!!!
thú thật với các cụ, cách đây khoảng 2-3 tuần buổi tối em có chui vào đoạn này, đi đc gần 100m thấy nghi nghi, đứng lại chờ 10ph chả thấy ma nào rẽ vào theo thế là nhà em quay đầu chuồn luôn cho nó lành =P~

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Thế thì cụ nhầm rồi, chỗ đấy 3 xe máy giăng hàng đi vô tư, 1 chú xe tải đi còn lọt đấy, bề ngang được 2m cơ cụ à. Cụ đừng nói với e là cụ ko lái được vào chỗ ngácg đấy nhé?
Chỗ này thì ngày nào em chả đi qua nên lạ gì. Kụ hiểu nhầm ý em là cố tình chui vào thì phải xác định là sẽ phải cãi nhau với 3x mà có thắng được thì cũng nhọc và gây ra tắc đường.
Ngách đấy không phải hẹp xe con chui vào tốt nhưng vào giờ tầm ở khu vực đấy 2b nó chen kín mít
Trên đường LLQ thì chả có biển cấm rẽ nên thích chiến với 3x thì các kụ tập hợp đông rồi đi vào giờ thấp điểm thì OK. Giờ cao điểm các cụ tránh giúp cho, chả có gì chỗ đấy nó cũng loạn xị lên rồi mà các kụ chơi 1 đoàn tầm dăm xe thì có mà ốm đòn. Chỗ cái đền thì hẹp 2 xe tránh nhau thì bẹp hết 2b

cominup

Xe hơi
Cái chỗ đấy nếu đi đc thì tốt quá chứ không thì phải vòng tít lên trên kia xong lộn lại thì kinh khiếp.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
em có đề nghị thế này: ngày nào giờ đi làm và tan tầm cũng rất nhiều xxx đứng ở chỗ này. anh em ta tụ họp khoảng 10 xe trc cửa chợ Bưởi, rồi rồng rắn nhau đi vào, xem xxx có dám vịn ko. nếu vịn chúng ta sẽ dùng kế sách a-lông-xô tụi nó. cùng lắm thì kiện ra toà như cụ Đông. ít nhất cũng bắt xxx phải bỏ cái bẫy đó đi! :D
em làm ở Lạc Long Quân, ngày nào cũng đi qua đây. theo em quan sát thì trên Lạc Long Quân đoạn gần chợ ko thấy có biển nào cấm ô tô rẽ vào Thuỵ Khuê cả!
Cụ đi đầu nhé, em đi cản hậu cuối cùng. :D Có biến là em té

lotus259

Xe hơi
theo em là không đi được cụ ạ, chẳng có cái luật nào bảo biển báo có hiệu lực phía bên trái cả, thê nếu ai cũng đi cái ngõ nhỏ bên phải kia được thì hóa ra cái đường đó là đường 2 chiều hả các cụ

novsf

Xe tải
Cái ngách nhỏ bên phải mới mở ra gần đây để giải tỏa ùn tắc thôi thành ra cái biển cấm ô tô bị sai vị trí. Cụ chủ thởt không chụp ảnh cái nút cổ chai chỗ cái đình chìa ra mới thấy lý do vì sao cấm ô tô đoạn này.

Em nghĩ, đã biết xác suất làm tắc đường cực kỳ cao như vậy các cụ còn rủ nhau phi vào làm gì. Đi vòng Hồ Tây hoặc HHT đi thôi.

cargoman

Xe điện
Cắm biển là việc của GTCC, bắt là việc của xxx, mình đi là theo luật, mà luật quy định là biển chỉ có tác dụng cho làn bên trái biển, vì thế đi vào vô tư. Ngách mở ra để giải tỏa ùn tắc thì GTCC phải có trách nhiệm bổ sung thêm biển, còn thực tế em thấy thì chả xe 4B nào đi vào TKhuê từ ngách đấy cả nhưng như thế ko có nghĩa là mình ko đi vào được