[Thảo luận] 30M 6041 rẽ phải khi không có biển được rẽ

tomxomlom

Xe tải
10h30, ngày 04 tháng 05

nhà cháu phi trên hàng bái gặp mợ này, đi sai làn, rẽ sang tràng tiền, bị vịn

post len các cụ ngắm và rút kin nghiệm

^_^

cháu đi qua mặt thấy mợ ấy mặt tái xanh tái xám

khố thân

o0NewDriver0o

Xe buýt
Lỗi ko cố ý :)). Sai làn là mất 1,2 củ và giữ bằng 30 ngày hả cụ?

Keineem

Xe buýt
Sai làn phía trước phân cách cứng thì bị bắt là đúng , còn sau phân cách thì chưa thấy thằng nào bắt cả.

Namnt1511

Xe đạp
Nếu muốn rẽ vào tràng tiền thì đi sát bên phải có đúng k các cụ?

xeruabo2

Xe điện
Sai làn phía trước phân cách cứng thì bị bắt là đúng , còn sau phân cách thì chưa thấy thằng nào bắt cả.
Chuẩn ạ . Ngã tư đó chia 3 làn ko có biển phân làn thì rẽ làn nào chả được ? Chỉ sai khi chuyển làn quá sớm => lúc đó xxx sẽ vịn vào lỗi đi sang làn xe máy. TH mợ Morning trong ảnh dường như bị vịn vì lỗi ko xi nhan ?

windys

Xe tăng
Chuẩn ạ . Ngã tư đó chia 3 làn ko có biển phân làn thì rẽ làn nào chả được ? Chỉ sai khi chuyển làn quá sớm => lúc đó xxx sẽ vịn vào lỗi đi sang làn xe máy. TH mợ Morning trong ảnh dường như bị vịn vì lỗi ko xi nhan ?
Không cụ ạ, chiều đó chia làm 3 làn nhưng làn trong cùng là của xe máy (do cái biển phân làn theo phương tiện ở đầu đường) nên nếu muốn rẽ phải, ngoài xi nhan ra thì cụ phải đi vào làn bên trái hoặc làn giữa rồi rẽ. Áp sát vào bên phải là bị vồ ngay, kể cả khi cụ có xi nhan

tomxomlom

Xe tải
Mợ trên là Che mà cụ

và mợ ấy sai là đen xanh thì mợ kô phi vào dải phân cách cứng mà mợ làm tắt 1 phát sang làn xe máy đi chơ gần mờ

hơ hơ

nói chung cháu thấy khổ thân mợ

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nói chung là loằng ngoằng, nhà cháu thấy nhiều cụ cảnh báo nên chả rẽ sang đâu ợ.

kiamorning2007

Xe tăng
Em thấy bắt lỗi này cũng rất khó chịu, nhiều khi đường đông mình muốn rẽ nhưng nếu từ làn ngoài cùng hoặc làn giữa rẽ rất khó phải cắt cả loạt xe mới rẽ được kéo theo bao nhiêu xe 2b bị chậm 1 nhịp, biết thế nhưng vẫn phải tuân theo thôi.

Keineem

Xe buýt
Em thấy bắt lỗi này cũng rất khó chịu, nhiều khi đường đông mình muốn rẽ nhưng nếu từ làn ngoài cùng hoặc làn giữa rẽ rất khó phải cắt cả loạt xe mới rẽ được kéo theo bao nhiêu xe 2b bị chậm 1 nhịp, biết thế nhưng vẫn phải tuân theo thôi.
Cứ đến ngã 4 muốn rẽ bên nào thì đi sát về bên đấy , không ai phạt đâu cụ ạ.
Mợ kia chắc là thấy làn ô tô đông nên chui sang làn xe máy nên mới bị tóm , chứ đi qua giải phân cách mà xi nhan rẽ ra thì hầu hết là ko bị sao.

cwise

Xe container
Nếu xác định rẽ phải Tràng tiền thì Chỗ này sau khi đi qua dải bê tông phân làn phương tiện bác té ngay ra giữa, xi nhan phải là ok. Muốn vậy, thì khi qua ngã 4 với HBT, bác phải đi áp sát cái dải phân làn ấy thì ra giữa nó mới tiện.

joyride

Xe điện
Khiếp, em giựt cả mình! Cái xe trước của em là 30M6410, cũng SparkLT. Kinh nghiệm của em là qua mấy cái đường có phân làn ô tô/xe máy, đến ngã tư muốn rẽ phải thì lừa cho qua cái đoạn phân cách bê tông rồi xi nhan chuyển làn, chừa khoảng 1m bên phải (khớp với làn cho xe đạp ở cái đường này) rồi rẽ. Nhớ phải đi qua vạch cho người đi bộ.

xeruabo2

Xe điện
Mợ trên là Che mà cụ

và mợ ấy sai là đen xanh thì mợ kô phi vào dải phân cách cứng mà mợ làm tắt 1 phát sang làn xe máy đi chơ gần mờ

hơ hơ

nói chung cháu thấy khổ thân mợ
Đúng rồi ,Nếu mợ ấy chuyển làn phải sau dải phân cách rồi rẽ thì ai bắt làm gì
? Nói chung , e đã luyện thành phản xạ khi đến mọi ngã tư (kể cả huyện lộ , xã lộ nhé ) là chuyển làn theo hướng rẽ : Vưà An toàn - Văn mênh - Đúng luật các cụ ợ .

hoanglee94

Xe tăng
Là em thì em qua ngã tư rồi rẽ vào chỗ vườn hoa an toàn hơn, vòng vèo 1 tí còn đỡ hơn

cuonglinh

Xe hơi
rách chuyện thật. chấp hành thôi

Ếch

Xe tăng
Không cụ ạ, chiều đó chia làm 3 làn nhưng làn trong cùng là của xe máy (do cái biển phân làn theo phương tiện ở đầu đường) nên nếu muốn rẽ phải, ngoài xi nhan ra thì cụ phải đi vào làn bên trái hoặc làn giữa rồi rẽ. Áp sát vào bên phải là bị vồ ngay, kể cả khi cụ có xi nhan
Biển phân làn cho 2 làn oto và xe máy, chỗ này tách thành 3 làn rồi thì biển còn hiệu lực ko? Cứ phải cãi thật lực, nhập nhèm là ko có phạt được.

ABC&XYZ

Xe tải
Đến ngã tư rẽ bên nào thì đi về bên đó, xxx bắt không xi nhan thôi.
Vụ oto rẽ phải này trong Sài gòn dân kêu nhiều và bây giờ đã lan ra Hà Nội. Tuyến đường Bà Triệu và Phố Huế- Hàng Bài các bác chú ý:giao cắt nào có biển phân làn thì cứ theo biển (rẽ phải thì sát bên phải,rẽ trái thì sát bên trái), nhưng có nhiều giao cắt không biển thì rẽ phải các bác đừng đi vào làn bên phải (xẽ bị quy vào lỗi đi vào làn xe máy).Mấy chục tỉ phân làn mà sao giao cắt chỗ có chỗ không biển chỉ hướng đi.Vào điểm giao cắt phân 3 làn theo hướng đi là chuẩn nhất,nhưng tại sao cùng 1 trục đường thì mỗi chỗ một kiểu?Ví dụ ngã 4 Hàng Bài-Tràng Tiền-Hàng Khay không có biển phân làn theo hướng đi thì oto rẽ phải và moto rẽ trái phải dẫm lên nhau mà đi,nếu oto rẽ phải đi sát phải tránh xung đột thì lại bị phạt(phải chăng đây là kẽ hở các bác ấy tạo ra để đủ chỉ tiêu?)

Chỉnh sửa cuối: