[Funland] ☕ Chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp nhà cửa gọn gàng 🏨🏘

LaziCat

Xe lăn
Nhà sạch thì mát, bát sạch ngon cơm các cụ mợ ạ nhưng mẹ em bảo: bẩn bẩn tí cho giàu :)). Thôi, em nghèo cũng được chứ giàu mà bẩn bẩn thì em chịu :D
Mời cả nhà thụ lộc xôi chè tiễn ông Táo với em nha:

Em bắt đầu nghỉ Tết đây, năm nay bầm dập qúa :(

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe lăn

LaziCat

Xe lăn
Các cụ mợ có ai còn tắm nước mùi già vào mỗi chiều Ba Mươi Tết không ạ?
Em nhớ hồi xưa cứ chiều Ba Mươi Tết mẹ em sẽ đun 1 nồi nước mùi già để tẩy trần cho cả nhà. Nồi nước mùi già đó còn được đun đi đun lại vài lượt nữa để pha nước rửa mặt vào buổi sáng... Rồi từ khi xa nhà, bao cái Tết miết mải ngược xuôi, mẹ em vẫn nấu nước mùi già mỗi chiều 30 nhưng lại chẳng đứa nào thèm tắm vì bất tiện và sợ lạnh. Mùi của Tết cũng vì thế mà nhạt nhoà đi một chút!
Thứ Ba tuần trước, sau khi đáp chuyến bay đêm về nhà, người mệt mỏi đứ đừ, chợt thấy chai sữa tắm MÙI GIÀ mua ủng hộ cô bạn vẫn còn nguyên trên kệ, em bèn bóc tem nó 😁. Thật kinh ngạc, chỉ vài phút sau hương nước mùi già lan toả khắp không gian phòng tắm. Gel tắm mềm mượt quyện với nước ấm khiến cảm giác mệt mỏi tan biến hết. Loại sữa tắm tên MÙI GIÀ này đã hoàn toàn chinh phục em các cụ mợ ạ!

Em giới thiệu nó lên đây để cụ mợ nào muốn tắm nước mùi già mà lười như em thì có thể dùng thay thế. Em khen nó không phải vì nó của bạn em đâu mà nó là sản phẩm đáng được khen. Bình thường em cũng khá kỹ tính, không phải cứ người quen là sẽ nói hay nói tốt hoặc sử dụng kể cả khi đã mua ủng hộ :D.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà sạch thì mát, bát sạch ngon cơm các cụ mợ ạ nhưng mẹ em bảo: bẩn bẩn tí cho giàu :)). Thôi, em nghèo cũng được chứ bẩn giàu mà bẩn bẩn thì em chịu :D
Mời cả nhà thụ lộc xôi chè tiễn ông Táo với em nha:

Em bắt đầu nghỉ Tết đây, năm nay bầm dập qúa :(
Ngon quá mợ ah. Đúng là người đẹp thường khéo tay, làm gì cũng ngon :))

LaziCat

Xe lăn
Nay em lượn Yêu Bếp để tìm thực đơn thì gặp 1 cái kệ khủng, làm em nhớ tới kệ của mợ. Ngắm xong em bật bài "thôi đừng chiêm bao" nghe cho nó hợp cảnh.
Em biết bạn này mợ ạ. Bạn ấy tên Nhung, Khôi là tên con trai bạn ấy. Nhung chuyên bán đồ bếp, thực phẩm nhập ngoại mà. Tuy nhiên cái kệ trưng bày đồ của bạn ấy thì hội chị em bạn dì nhà em "chê" vì nhìn nó ngộp quá. Mấy cái nồi còn logo kia vừa bán vừa trưng bày chứ nồi nào nấu rồi mà còn để cả đống tem của hãng thế bao giờ :D.

LaziCat

Xe lăn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ khen em có mà khen cả ngày :P. Cần phải chê cho nó khác biệt ạ :))
Vâng thì chê vậy. Chắc mợ chỉ biết nấu chè, cắm hoa, …. Chứ chả biết cày cấy, muối dưa, nén cà hay trồng rau, nuôi lợn như gấu nhà em #:-s

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

LaziCat

Xe lăn
Vâng thì chê vậy. Chắc mợ chỉ biết nấu chè, cắm hoa, …. Chứ chả biết cày cấy, muối dưa, nén cà hay trồng rau, nuôi lợn như gấu nhà em #:-s
Cày cấy thì em không biết nhưng em biết hái cafe, hái rau, hái dâu nha :))

Muối dưa thì em chịu vì em muối toàn bị khú :((. Chê!!!

LaziCat

Xe lăn
Vầng! Cứ TKC mà triển thôi ạ \:D/
Uầy, sáng nay em nhặt được 1 tờ 5k xong em làm rơi nó, lát sau quay về lại vẫn thấy nó. Lúc ấy em ngộ luôn cái gì của mình thực sự vẫn là của mình thôi :)). Em nhớ ba số đuôi seri tờ tiền là 662 :D. Cụ có muốn lan quyên gì không :)) :)) :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vầng! Cứ TKC mà triển thôi ạ \:D/
Uầy, sáng nay em nhặt được 1 tờ 5k xong em làm rơi nó, lát sau quay về lại vẫn thấy nó. Lúc ấy em ngộ luôn cái gì của mình thực sự vẫn là của mình thôi :)). Em nhớ ba số đuôi srei tờ tiền là 662 :D. Cụ có muốn lan quyên gì không :)) :)) :))
Em nay trót thích 3 con Át 👉 111 ;))

LaziCat

Xe lăn

my.eb

Xe điện
Muối dưa khú không dễ đâu nhé :))
Tết này có lịch vi vu đâu chưa nàng ơi :D.
Về quê ăn Tết Mều ơi :))
Hôm qua đón con con về rồi, nay thấy máy bay sương mù ko hạ cánh được, may quớ ;)
Enjoy những ngày giáp tết nhé, :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ mợ có ai còn tắm nước mùi già vào mỗi chiều Ba Mươi Tết không ạ?
Em nhớ hồi xưa cứ chiều Ba Mươi Tết mẹ em sẽ đun 1 nồi nước mùi già để tẩy trần cho cả nhà. Nồi nước mùi già đó còn được đun đi đun lại vài lượt nữa để pha nước rửa mặt vào buổi sáng... Rồi từ khi xa nhà, bao cái Tết miết mải ngược xuôi, mẹ em vẫn nấu nước mùi già mỗi chiều 30 nhưng lại chẳng đứa nào thèm tắm vì bất tiện và sợ lạnh. Mùi của Tết cũng vì thế mà nhạt nhoà đi một chút!
Thứ Ba tuần trước, sau khi đáp chuyến bay đêm về nhà, người mệt mỏi đứ đừ, chợt thấy chai sữa tắm MÙI GIÀ mua ủng hộ cô bạn vẫn còn nguyên trên kệ, em bèn bóc tem nó 😁. Thật kinh ngạc, chỉ vài phút sau hương nước mùi già lan toả khắp không gian phòng tắm. Gel tắm mềm mượt quyện với nước ấm khiến cảm giác mệt mỏi tan biến hết. Loại sữa tắm tên MÙI GIÀ này đã hoàn toàn chinh phục em các cụ mợ ạ!

Em giới thiệu nó lên đây để cụ mợ nào muốn tắm nước mùi già mà lười như em thì có thể dùng thay thế. Em khen nó không phải vì nó của bạn em đâu mà nó là sản phẩm đáng được khen. Bình thường em cũng khá kỹ tính, không phải cứ người quen là sẽ nói hay nói tốt hoặc sử dụng kể cả khi đã mua ủng hộ :D.
vòi inox sáng quá, nhà này chắc phải có lọc tổng loại bỏ cặn vôi từ nước máy