[VHGT] “Thích” phạt vi phạm giao thông

pupil

Xe điện
Ngày xưa có cái hình hai con rồng chầu mặt trăng thì gọi là: lưỡng long chầu nguyệt.
Rối còn có hình ảnh hai con ch.ó tranh nhau cục xương thì gọi là: lưỡng cầu chầu xương
Hình ảnh mấy chú xxx đi bắt xe mà quên nhiệm vụ chính thì gọi là: đa cẩu tranh phưn.
Cường hào ác bá ngày xưa xem ra còn tử tế hơn bọn này.
Ngày xưa "Cường hào ác bá" là dân được dạy gọi thế đấy chứ, không có bọn ấy có khi dân chết đói ạ ! Bây giờ gọi là cường hào ác bá thì chuẩn luôn!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
XXX tỉnh nào bây giờ cũng thế rồi, cứ tưởng Sài Gòn thế nào...

blackpaint

Xe container
Em rất quan tâm cái này. Cảm ơn cụ đã post ạ, vì em hay đỗ xe dưới lòng đường gần nhà. Đường này thì lại chẳng có biển cấm dừng cấm đỗ gì, nhưng nếu theo như bài viết này thì CA phường hoàn toàn có thể phạt em được, đúng không ạ?
Sao phạt được bác? Có biển cấm dừng đỗ thì mới gọi là quy định chứ. Còn tất nhiên thỉnh thoảng bọn xxx vẫn hay cắn trộm kiểu như vụ cụ thanh_hoi ấy, gọi là đổ xe ở nội đô, mà nội đô thì không được đỗ xe ở lòng đường và vỉa hè (theo cách nghĩ của họ). Còn vê văn hóa thì tùy thực tế thôi cụ ạ

minhmo

Xe cút kít
Lương thì có hạn, không làm để kiếm lậu thì bao giờ mới đủ vốn đã bỏ ra để chạy vào ngành.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sao phạt được bác? Có biển cấm dừng đỗ thì mới gọi là quy định chứ. Còn tất nhiên thỉnh thoảng bọn xxx vẫn hay cắn trộm kiểu như vụ cụ thanh_hoi ấy, gọi là đổ xe ở nội đô, mà nội đô thì không được đỗ xe ở lòng đường và vỉa hè (theo cách nghĩ của họ). Còn vê văn hóa thì tùy thực tế thôi cụ ạ
Chẹp, luật lệ cứ chồng chéo lên nhau. Nếu nội đô không được đỗ xe dưới lòng đường, vỉa hè thì cắm thêm cái biển cấm dừng cấm đỗ làm gì nhể? Mặc định là cấm rồi mà, ôi em đau đầu quá...

Getz4449

Xe hơi
xin cụ giải thích thêm, sao lại có chuyện cấm đỗ xe trong nội đô nhỉ?

thanhchem

Xe tải
Chỗ ngon đó mà không sơ múi làm gì có xiền........

buicongchuc

Xe ba gác
Hóa ra lại phải tranh nhau, dẫ đạp lên nhau vì miếng ăn bẩn ấy à?