[Funland] “ Phía trước là bầu trời “ : bộ phim kinh điển về quãng đời sinh viên

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ nói quá đúng luôn ạ. Ra tr lo cơm áo gạo tiền mệt mỏi hơn nhiều ạ. Quãng đg sinh viên thật đẹp ạ. Hum rồi tự dưng xem lại phim e nhớ lại thời sinh viên giống em quá đi. Vừa cảm động vừa gợi lại kỷ niệm mà thời đó đâu có gì nhưng vẫn vui
Hìhi
Thời mợ sau mấy năm thì cũng khá là khác rồi, từ 2008 là điện thoại, máy tính ADSL phát triển rầm rộ rồi. Như e vẫn còn 1 năm đầu là khá hoang dại, kỳ đầu e vẫn dùng thẻ điện thoại gọi ở bốt công cộng, sau mấy tháng thì ông cậu cho cái máy bàn không dây của G-tel, đến kỳ 2 thì mua điện thoại di động rồi.

nguyentoan.uct

Xe điện
Phim ra mắt năm 2001, thời đấy mà các bạn SV ra thuê trọ ngoài là gia đình chí ít cũng có của ăn của để rồi. Nghèo thì phải tranh suất ở KTX, ăn còn chưa đủ chứ tiền đâu mà ra ngoài thuê, mà mua xe đạp.

Các bạn này ăn thua gì so với thời em, 4 thằng ở chung căn cấp 4 khoảng 20m2 có tí sân sau và gác xép, lại ghép chung với 1 ông con và 2 ông cháu của chủ nhà. Sinh hoạt thì có 2 cái phản ở dưới đất và cái gác xép, tiện thằng nào nằm đâu thì thằng về sau lượn chỗ khác. Con với cháu chủ nhà thì nó đi làm rồi nên đi sớm về khuya giờ giấc linh tinh là thường. Học thì toàn chủ yếu trên lớp, về nhà thuê thì lộn xộn mất tập trung có học cũng chẳng vào. Có đợt đang ôn thi thì cháu chủ nhà chúng nó rủ thêm bạn về đánh tá lả, thế là bỏ mẹ cả ôn thi chơi xuyên đêm luôn. Lằng nhằng thế mà rồi anh em cũng tốt nghiệp hết.
À chưa kể có ông hàng xóm làm nghề bán thịt chó, giờ vẫn chưa quên âm thanh mài dao dũa và tiếng chó giãy chết kêu ăng ẳng lúc mờ sáng.
Cụ thế còn sang chán, em có tầm 1 năm còn 4 thằng ở chung 1 phòng khoảng chưa đến 10m2, chỉ đủ kê cái phản, 1 dãy 3 cái máy tính để bàn. Nhà cấp 4 mái pê rô mùa hè thì thôi rồi.

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ noob

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
Cụ thế còn sang chán, em có tầm 1 năm còn 4 thằng ở chung 1 phòng khoảng chưa đến 10m2, chỉ đủ kê cái phản, 1 dãy 3 cái máy tính để bàn. Nhà cấp 4 mái pê rô mùa hè thì thôi rồi.
Mùa hè ngày xưa chỉ hơn 30 độ thôi
Ai sv chẳng ở mái phi bờ rô hả cụ

Mợ noob

Xe điện
Mùa hè ngày xưa chỉ hơn 30 độ thôi
Ai sv chẳng ở mái phi bờ rô hả cụ
Ngày xưa e cũng ở phòng mái bờ rô...có phải giường như giờ đâu. 2 tấm phản. Ui nóng còn ko.muốn về phòng trọ. Có những hum đc nghỉ cứ chạy vào siêu thị mát mát đi về ạ

DonaldTrump79

Xe buýt
Thấy thời sinh viên cũng lãng mạn thật… Ngây ngô, chứ thủa đấy mà có tư tưởng như mình lúc 40 thì nhiều chuyện đáo để. Sẽ không có chuyện nắm tay bạn gái rồi về…
Cụ làm em phải đăng nhập để còm :D
Nhớ hồi sv năm đầu đi xem ca nhạc với gái tới lúc đưa nàng về xóm là 13h đêm, nàng bảo vào phòng ngủ ở dưới nền để nàng lấy chiếu cho (nàng ở cùng bạn nữa) thế mà không chịu vào đạp xe quay về những gần 10km ngu không chịu được cụ ạ...

nguyentoan.uct

Xe điện
Ngày xưa e cũng ở phòng mái bờ rô...có phải giường như giờ đâu. 2 tấm phản. Ui nóng còn ko.muốn về phòng trọ. Có những hum đc nghỉ cứ chạy vào siêu thị mát mát đi về ạ
Có những hôm nóng em còn bắt xe bus đi lên Nội Bài xong lại đi về. Nhưng thường thì vào thư viện ngồi cho mát

Mợ noob

Xe điện
Có những hôm nóng em còn bắt xe bus đi lên Nội Bài xong lại đi về. Nhưng thường thì vào thư viện ngồi cho mát
😆😆😆. Cuộc sống thật giản đơn nhỉ ạ. Thế mà có chết đc đâu
Hè nóng đổ nước ra nền đá hoa cho mát để trưa nằm xuống ngủ cho ngon, vừa đổ nước đc tí lại nóng hầm hập luôn rồi....😂😂😂😂

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
😆😆😆. Cuộc sống thật giản đơn nhỉ ạ. Thế mà có chết đc đâu
Hè nóng đổ nước ra nền đá hoa cho mát để trưa nằm xuống ngủ cho ngon, vừa đổ nước đc tí lại nóng hầm hập luôn rồi....😂😂😂😂
Mợ nhắc thì đúng có thời gian ở với thằng em, cứ về là nó mang nước tưới hết sân, cả trong phòng cho mát.

Mợ noob

Xe điện
Mợ nhắc thì đúng có thời gian ở với thằng em, cứ về là nó mang nước tưới hết sân, cả trong phòng cho mát.
😄😄😄. Chưa hết đâu ạ. Có lúc hết tiền cả tháng ăn mỳ tôm hảo hảo. Mặt đầy mụn. Thay đổi sáng mỳ tôm sống trưa mỳ nước tối lại mỳ nước.
E chịu đc duy nhất 1 tháng trong cuộc đời. Lúc ấy gđ e có chuyện buồn nên e phải tự lo cuộc sống

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
😄😄😄. Chưa hết đâu ạ. Có lúc hết tiền cả tháng ăn mỳ tôm hảo hảo. Mặt đầy mụn. Thay đổi sáng mỳ tôm sống trưa mỳ nước tối lại mỳ nước.
E chịu đc duy nhất 1 tháng trong cuộc đời. Lúc ấy gđ e có chuyện buồn nên e phải tự lo cuộc sống
Cái món này thì e lại chưa nếm bao giờ, chỉ có mấy năm cấp 3 là ăn mỳ tôm nhiều. Chứ mấy năm đại học e toàn lĩnh tiền 1 lúc cả kỳ, đến cuối kỳ nếu có thiếu thì mới phải xin thêm. Nhưng cũng do tính ngoan chỉ có mỗi năm cuối làm đồ án tốt nghiệp tốn kém hơn nên phải xin hỗ trợ thêm thôi. Với lại ăn uống thì toàn gạo nhà gửi ra nên cũng chả bao giờ phải đói, chỉ có cân đối bữa mặn bữa nhạt thôi.

Mợ noob

Xe điện
Cái món này thì e lại chưa nếm bao giờ, chỉ có mấy năm cấp 3 là ăn mỳ tôm nhiều. Chứ mấy năm đại học e toàn lĩnh tiền 1 lúc cả kỳ, đến cuối kỳ nếu có thiếu thì mới phải xin thêm. Nhưng cũng do tính ngoan chỉ có mỗi năm cuối làm đồ án tốt nghiệp tốn kém hơn nên phải xin hỗ trợ thêm thôi. Với lại ăn uống thì toàn gạo nhà gửi ra nên cũng chả bao giờ phải đói, chỉ có cân đối bữa mặn bữa nhạt thôi.
Vâng ạ. Đợt e ăn mỳ tôm cả tháng là e ở ktx ko được cắm cơm ở trong đó ạ.Mãi 2 năm cuối mới dọn ra ngoài ở ạ

nowhereland

Xe điện
Có 3 cái máy tính để bàn mà lại bảo chưa sang là sao? Chẳng hay cụ học thời năm nào?
Thế hè cụ không về quê thì ở lại làm gì mà kêu nóng?

Mợ noob

Xe điện
Nhà cụ cho tiền cả kỳ là cũng có điều kiện hơn e rùi ạ

mr teppi

Xe buýt
Cụ làm em phải đăng nhập để còm :D
Nhớ hồi sv năm đầu đi xem ca nhạc với gái tới lúc đưa nàng về xóm là 13h đêm, nàng bảo vào phòng ngủ ở dưới nền để nàng lấy chiếu cho (nàng ở cùng bạn nữa) thế mà không chịu vào đạp xe quay về những gần 10km ngu không chịu được cụ ạ...
Nhưng giờ thấy ngu như thế cũng là một dạng tài năng đúng không cụ? Há há há! An toàn..,

hiepchiken82

Xe tăng
Phim ra mắt năm 2001, thời đấy mà các bạn SV ra thuê trọ ngoài là gia đình chí ít cũng có của ăn của để rồi. Nghèo thì phải tranh suất ở KTX, ăn còn chưa đủ chứ tiền đâu mà ra ngoài thuê, mà mua xe đạp.

Các bạn này ăn thua gì so với thời em, 4 thằng ở chung căn cấp 4 khoảng 20m2 có tí sân sau và gác xép, lại ghép chung với 1 ông con và 2 ông cháu của chủ nhà. Sinh hoạt thì có 2 cái phản ở dưới đất và cái gác xép, tiện thằng nào nằm đâu thì thằng về sau lượn chỗ khác. Con với cháu chủ nhà thì nó đi làm rồi nên đi sớm về khuya giờ giấc linh tinh là thường. Học thì toàn chủ yếu trên lớp, về nhà thuê thì lộn xộn mất tập trung có học cũng chẳng vào. Có đợt đang ôn thi thì cháu chủ nhà chúng nó rủ thêm bạn về đánh tá lả, thế là bỏ mẹ cả ôn thi chơi xuyên đêm luôn. Lằng nhằng thế mà rồi anh em cũng tốt nghiệp hết.
À chưa kể có ông hàng xóm làm nghề bán thịt chó, giờ vẫn chưa quên âm thanh mài dao dũa và tiếng chó giãy chết kêu ăng ẳng lúc mờ sáng.
mấy thằng bạn e ở trọ giống cụ toàn rủ các bạn về mở xói đánh tá lả 500 1000, bọn e đánh xuyên đêm sáng ra có ô ăn đc 200 nghìn, ngưỡng mộ như kiểu ăn đc trăm triệu bây giờ

hiepchiken82

Xe tăng
tháng ăn toàn mỳ thì giảm cân hay tăng cân thế mợ

Mợ noob

Xe điện
tháng ăn toàn mỳ thì giảm cân hay tăng cân thế mợ
Gầy tọp đi ạ. Có gì để ăn như bây giờ đâu ạ
Bây giờ ít nhất mỳ tôm còn có mấy quả trứng hoặc tí thịt bò.... Ăn như thế mới đủ chất chứ mỳ Hảo Hảo ngày xưa vừa nóng vừa cay. E nghĩ cũng sợ. Đêm đói bụng sôi ko ngủ nổi. Cũng nghĩ cố ngủ để qua cơn đói mà sôi sục. Lại dậy uống nước ạ. Chịu đc đúng 1 tháng ạ
Nhà e cũng có cô dì chú bác rất nhiều ở HN nhưng e cũng ko thích phiền. K thích cho này nọ rồi sau kể lể. Thôi tự mình cố vượt qua( lúc đó gđ e có chuyện buồn nên e đành tự xoay xở ạ)

Chỉnh sửa cuối: