Volkswagen Tiguan bị nước vào xe

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em mới gặp 1 em Tiguan bị nước dột vào trong xe ở khu vực cửa nóc hàng ghế sau, sau khi kiểm tra xác định nguyên nhân là do 2 ống thoát nước phía sau của cửa nóc do lâu ngày lá cây bụi bẩn làm cho tắc ko thoát nước được làm cho nước tràn vào trong xe. Các bác đi xe có cửa Panorama thì thỉnh thoảng đi bảo dưỡng bảo anh em kỹ thuật vệ sinh thổi sạch cho yên tâm

ngamban

Xe điện
Có cửa nóc panorama chủ yếu bản đời 2010 nhập về, số lượng ko nhiều. Đến đời 2011 thì cắt đi roài, thế nên em cũng chả lo bị dột hí hí :D

The Beetle

Xe máy
Cái cửa nóng panorama đúng lợi bất cập hại.
Thực tế là tại VN kg nên sắm cái cửa trời này, rồi sẽ có ngày cũng kêu trời vì nóng, vì hỏng, vì dột nước chẳng hạn.

VW : drive & Feeling

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Cái cửa nóng panorama đúng lợi bất cập hại.
Thực tế là tại VN kg nên sắm cái cửa trời này, rồi sẽ có ngày cũng kêu trời vì nóng, vì hỏng, vì dột nước chẳng hạn.

VW : drive & Feeling
Chuẩn bác ạ, mấy hôm trước cũng có 1 em Tiguan bị hỏng rèm che nắng, bà chị nghe ông nào tư vấn Phi vào hãng mec sau khi tháo tấm trần lắp lại thì ÔI thôi: nhăn nhúm chông chán ko chịu được. Bên ấy khắc phục bằng cách lấy dây thép buộc căng 4 góc...

ngamban

Xe điện
Chuẩn bác ạ, mấy hôm trước cũng có 1 em Tiguan bị hỏng rèm che nắng, bà chị nghe ông nào tư vấn Phi vào hãng mec sau khi tháo tấm trần lắp lại thì ÔI thôi: nhăn nhúm chông chán ko chịu được. Bên ấy khắc phục bằng cách lấy dây thép buộc căng 4 góc...
Không đỡ nổi luôn thời buổi này có có món dây thép căng bốn góc, ặc ặc :77:

coolpix8700

Xe ngựa
Bà chị này không "yêu xe như con" rồi
Bà chị ấy "yêu xe hơn con" đấy chứ!
Không tin tưởng thợ VW vì VW là thường dân" phải đưa xe vào hãng Mẹc cho nó được đối xử trọng đại hơn!
Công nhận Mẹc "nhập gia tùy tục" nhanh. Vào VN lâu hơn VW nên được Việt Nam hóa kỹ hơn. Khách vào là "không cho chúng nó thoát", không làm được cứ thử!