[Funland] Vinhomes Cổ Loa hay Vinhomes Đan Phượng

Liền kề có diện tích đất nhỏ loanh quanh 60-75m2 thì giá bán cả đất lẫn nhà càng dễ đẩy cao, cho người dân dần quen với loại liền kề có thương hiệu 18-20 tỏi

manhtuanabc

Đi bộ
1/2 năm nữa thôi cụ. Hà Nội làm xong VĐ4 là tập trung làm đường sắt và các cây cầu thôi. Luật thủ đô sửa đổi sắp thông qua tạo nhiều cơ chế và nguồn lực để HN làm đường sắt đô thị và các dự án lớn (cho phép khai thác quỹ đất quanh ga, cho cơ chế BT mà luật đầu tư công đã cấm, cho HĐND thành phố quyết các dự án lớn (trên 20 000 tỷ như cầu Tứ Liên) nếu không dùng ngân sách TW,..
Vinhome cổ loa có chung cư không bác nhỉ, e hóng

saiback

Xe máy
Website
www.saiback.com
Dự án này nó bị ế nên mới thế bạn ơi!! Nó là tiểu dự án thuộc smart city mở bán từ 3-4 năm nay rồi nguyên nhân do đường vào rất nhỏ!! Lại cạnh sông nhuệ ô nhiễm nên dù đẹp nhưng ít ai biết nó thuộc khu đô thị smart city
Lối vào xấu khiếp =)) tối chả dám đi bộ ra cổng ^^

Alex0301

Xe tải
Em thấy 6,5m x 15 là hợp lý, có tý sân trước sau, lòng nhà tầm 60m2 là Ok
Tất nhiên là vậy nhưng tổng tiền gấp rưỡi :D Tuỳ ví tiền của mình thôi!
Nhưng trên mặt bằng em công nhận là phân lô nhiều quá, ít điểm nhấn, ít không gian xanh! Hi vọng quanh mấy cái sông, hồ bác V trồng ít cây xanh. Em đi qua OCP2 chỗ sông "Venice" thấy ngột ngạt quá, nhà quanh đó cũng ít không gian xanh!

Amigo

Xe buýt
Tất nhiên là vậy nhưng tổng tiền gấp rưỡi :D Tuỳ ví tiền của mình thôi!
Nhưng trên mặt bằng em công nhận là phân lô nhiều quá, ít điểm nhấn, ít không gian xanh! Hi vọng quanh mấy cái sông, hồ bác V trồng ít cây xanh. Em đi qua OCP2 chỗ sông "Venice" thấy ngột ngạt quá, nhà quanh đó cũng ít không gian xanh!
Vâng, nhiều bê tông quá, cây mới trồng nên còn còi cọc, khiến không gian nóng hơn bình thường

anphudong

Xe buýt
Ở trong siêu đô thị thì tiện ích ngập tràn chả thiếu thứ gì, chỉ đáng ngại là giá nhà cao quá, chi phí sinh hoạt cũng đắt đỏ vượt xa thu nhập của đại đa số người dân. Có lẽ ko đủ tiền mua Vin thì mua đất trong làng xã cách vài km có khi giá chỉ bằng 1/10 lại có chợ quê giá rẻ mới là kế lâu dài cho người thu nhập chưa cao, thi thoảng vào ké tiện ích của đô thị gần đó thì cũng tiện.

Mr.Kiều

Xe đạp
E thấy theo render thì Vin Cổ Loa chả có tiện ích gì. Nhìn không bằng OCP 1 2 3 luôn
Chả hiểu sâu bán kiểu j, mật độ thì ối zời ơi nhỉ các bác

Alex0301

Xe tải

Vin bán buôn gần hết Vin Vũ Yên luôn, bác V quay vòng tiền kinh thật!

khanhhuy.hn

Xe máy
E thấy theo render thì Vin Cổ Loa chả có tiện ích gì. Nhìn không bằng OCP 1 2 3 luôn
Bên Cổ Loa là nó bán cái vị trí , với địa thế bên Cổ Loa nó không rộng và đẹp như OCP được . Tối đa hóa lợi nhuận thôi . Xa như OCP thì phải vẽ ra tiện ích thì mới thu hút được khách hàng.

Mr.Kiều

Xe đạp
Bên Cổ Loa là nó bán cái vị trí , với địa thế bên Cổ Loa nó không rộng và đẹp như OCP được . Tối đa hóa lợi nhuận thôi . Xa như OCP thì phải vẽ ra tiện ích thì mới thu hút được khách hàng.
Bên Cổ Loa thì khổ đất không rộng bằng bên OCP thôi chứ bác, chứ vị trí mà cũng ko đẹp bằng OCP thì bán sao nổi bác

anhcon

Xe máy
Quan trọng là giá cả hợp lý. E khg quan tâm đến mấy cái tiện ích vì có gì miễn phí đâu. Nhiều cái mình khg dùng vẫn phải trả tiền ( như phòng tập, bể bơi, sân cầu lông,...). Những cái này có thêm để quảng cáo thôi chứ giá trị sử dụng thấp.
Chưa biết khi nào Vin Cổ loa mới ra hàng nhỉ các cụ? Em đang phân vân đợi hay quay về Ciputra.

Mr.Kiều

Xe đạp
Quan trọng là giá cả hợp lý. E khg quan tâm đến mấy cái tiện ích vì có gì miễn phí đâu. Nhiều cái mình khg dùng vẫn phải trả tiền ( như phòng tập, bể bơi, sân cầu lông,...). Những cái này có thêm để quảng cáo thôi chứ giá trị sử dụng thấp.
Chưa biết khi nào Vin Cổ loa mới ra hàng nhỉ các cụ? Em đang phân vân đợi hay quay về Ciputra.
Sắp rồi nhé cụ/ giá hợp lý thì cứ theo thị trường thôi cụ, cung cầu quyết định