[Funland] Tư vấn về lắp đặt internet và camera

HUYTMT

Xe đạp
Các bác ơi, hiện tại nhà e đang sử dụng internet của FPT, còn camera thì 1 bên khác bán và thi công nhưng hiện tại e muốn đổi qua bên khác, các bác có thể tư vấn giúp em mấy vấn đề sau đây được ko ạ
1. Em đang cân nhắc chuyển internet qua viettel và sử dụng mesh wifi của nhà mạng ko biết có ổn ko (nhà e 1 trệt, 2 lầu)
2. Camera nhà e lúc xem được lúc ko mặc dù bên lắp đặt đã qua chỉnh được vài hôm lại bị lại nên em muốn tìm 1 bên mới làm lại camera, các bác có thể chỉ cho e chỗ uy tín và chất lượng được ko ạ
Em xin chân thành cảm ơn

kizura_x

Xe tải
Các bác ơi, hiện tại nhà e đang sử dụng internet của FPT, còn camera thì 1 bên khác bán và thi công nhưng hiện tại e muốn đổi qua bên khác, các bác có thể tư vấn giúp em mấy vấn đề sau đây được ko ạ
1. Em đang cân nhắc chuyển internet qua viettel và sử dụng mesh wifi của nhà mạng ko biết có ổn ko (nhà e 1 trệt, 2 lầu)
2. Camera nhà e lúc xem được lúc ko mặc dù bên lắp đặt đã qua chỉnh được vài hôm lại bị lại nên em muốn tìm 1 bên mới làm lại camera, các bác có thể chỉ cho e chỗ uy tín và chất lượng được ko ạ
Em xin chân thành cảm ơn
Mạng FPT với Viettel như nhau thôi cụ, mesh thì cụ dùng mỗi lầu 1 bộ mới khỏe được.
Còn cam cụ dùng cam xiaomi, kết nối mạng qua wifi rất tiện lắp đặt và di chuyển, tự lắp được, mua mỗi cam 1 thẻ nhớ 64 hoặc 128GB tha hồ lưu, nét và rẻ hơn thuê lắp đặt rất nhiều. Em đã dùng 3 năm chưa bao giờ có vấn đề trừ lúc mất mạng :)). Các cụ nhà e bán hàng trước cũng thuê lắp cam sau phải chuyển qua hết xiaomi do e tự lắp.

HUYTMT

Xe đạp
Mạng FPT với Viettel như nhau thôi cụ, mesh thì cụ dùng mỗi lầu 1 bộ mới khỏe được.
Còn cam cụ dùng cam xiaomi, kết nối mạng qua wifi rất tiện lắp đặt và di chuyển, tự lắp được, mua mỗi cam 1 thẻ nhớ 64 hoặc 128GB tha hồ lưu, nét và rẻ hơn thuê lắp đặt rất nhiều. Em đã dùng 3 năm chưa bao giờ có vấn đề trừ lúc mất mạng :)). Các cụ nhà e bán hàng trước cũng thuê lắp cam sau phải chuyển qua hết xiaomi do e tự lắp.
Em ở Sài Gòn, bác mà gần đây thì nhờ bác hướng dẫn em kĩ hơn ạ

tungng_ft

Xe hơi
Thực chất về vấn đề cụ muốn có wifi mesh để tăng độ phủ sóng cho toàn nhà thì có thể tự trang bị mua pack mesh router ở bên ngoài như dòng tplink deco mesh chẳng hạn, mỗi 1 mesh đặt ở một tầng khác nhau, con modem nhà mạng cấp tín hiệu cho pack mesh đó. Mô hình như vậy đảm bảo toàn bộ nhà sóng sánh phủ gần như hết.
Còn về camera em thấy nếu đi được dây LAN thì tốt nhất còn dùng wifi sẽ phụ thuộc vào việc sóng có truyền tải được đến camera tốt nhất không vì bản chất sóng rất khó xuyên tường, mà camera thường bắt băng tần 2.4ghz thành ra nhiều khi sẽ bị trùng với dải băng tần của nhiều thiết bị điện tử trong nhà dẫn đến bị xung :))

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Nếu k muốn đi dây thì cam wifi cũng ngon.
Các đây 10 năm em dùng cam wifi thấy lởm bên nên nghĩ giờ vẫn lởm.
Ai dè hôm rồi nghịch ngợm mua thử con Eviz mà ngon ko ngờ, chưa tới 400k mà dk xoay đc, quay đêm đc, đàm thoại 2 chiều rõ nét nèn nẹt. Ngon hơn cả cam cố định HKvision em đang xài.

cunglatruong

Tháo bánh
Ept tuổi gì so viettel cụ nghĩ sao nói 2 mạng này như nhau

kizura_x

Xe tải
Ept tuổi gì so viettel cụ nghĩ sao nói 2 mạng này như nhau
Vâng em chưa dùng viettel bao giờ nên cũng theo cảm nghĩ thôi ạ. Trước cũng định chuyển sang viettel vì ở nhà e dùng fpt download rất hay bị ép băng thông. Nhưng sang nhà hàng xóm hỏi họ dùng viettel thấy bảo cũng chả khá khẩm gì nên thôi vẫn dùng fpt đến giờ.

cunglatruong

Tháo bánh
Vâng em chưa dùng viettel bao giờ nên cũng theo cảm nghĩ thôi ạ. Trước cũng định chuyển sang viettel vì ở nhà e dùng fpt download rất hay bị ép băng thông. Nhưng sang nhà hàng xóm hỏi họ dùng viettel thấy bảo cũng chả khá khẩm gì nên thôi vẫn dùng fpt đến giờ.
Hồi nhỏ nhà e dùng mạng fpt .chơi vltk đi vượt ải rớt mạng gọi kt fpt xuống biết kt nó trả nhời sao k :( nó nói trời mưa sấm sét làm .. rớt mạng là tính năng rồi :( trời mưa thì đừng vượt ải.tí đấm nhau :( may cô hàng xóm qua can:)

tungng_ft

Xe hơi
Hồi nhỏ nhà e dùng mạng fpt .chơi vltk đi vượt ải rớt mạng gọi kt fpt xuống biết kt nó trả nhời sao k :( nó nói trời mưa sấm sét làm .. rớt mạng là tính năng rồi :( trời mưa thì đừng vượt ải.tí đấm nhau :( may cô hàng xóm qua can:)
Bây giờ kĩ thuật mà trả lời thế cụ báo lại cho bên tổng đài là mất việc luôn chứ chả đùa, xưa quy chế còn lỏng lẻo nên nhiều khách hàng phản ánh lại về thái độ giờ cạnh tranh dịch vụ không dám như thế nữa đâu cụ ạ

vothuong123

Xì hơi lốp
Ai dè hôm rồi nghịch ngợm mua thử con Eviz mà ngon ko ngờ, chưa tới 400k mà dk xoay đc, quay đêm đc, đàm thoại 2 chiều rõ nét nèn nẹt. Ngon hơn cả cam cố định HKvision em đang xài.
Cụ cho em xin mã với cụ

huyennguyen511

Xe máy
Em xin chân thành cảm ơn
Cụ cần tư vấn camera IB EM tư vấn cho nhé ạ 0338283333

tamphayhai

Xe đạp
cho em hỏi nếu lỗi thẻ nhớ thì bảo hành thẻ kiểu gì nhỉ. mua online thì mình gửi đi đâu bảo hành

duyanhkaka

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otodien.pro
Sử dụng ít camera và không cần lưu dữ liệu lâu thì xài Eviz là đỉnh của chóp rồi.Nhà em và cả họ nhà em đều xài camera này,quá ổn,bền,hàng hãng của HKvision nên quá yên tâm chất lượng.