Thảo luận Tư vấn mua xe Mirage hay Ford Fiesta

wagoner

Xe buýt
Xu hướng của phát triển là xe ngắn lại. Mit chú trọng khung gầm kỳ này , nên ngắn hơn là đương nhiên, nhưng Mírage rộng và cao hơn.
Mirage là 4 chổ
Fiesta là 2+2 chổ.
Muốn tốc độ cao, thì chọn FF, muốn rộng rãi thoải mái thì MR.
Muốn tốc độ cao , rộng rãi thì...bỏ thêm tiền, mua xe hạng trên :(
Nói nhăng nói cuội. Đưa thông số lên rồi hãy chém cụ ạ. Ff dài rộng hơn và thấp hơn.
Vãi cả 2+2, vãi cả xu hướng xe ngắn lại, sale như này bảo sao không bán được hàng. Toàn nói bừa

Chỉnh sửa cuối:

wagoner

Xe buýt
Về công suất thì MR thua FF, nhưng về trình độ kỹ thuật thì MR hơn FF, và hoen các xe khác một khúc nhé.
Cái này còn nhăng cuội hơn nữa nè. Cụ liệt kê xem "trình độ kỹ thuật" mr hơn ff và xe khác những cái gì mà bảo là 1 khúc??? hay là định lấy động cơ thường so với ecoboost? Số cvt từ thời thượng cổ so với ly hợp kép khô 6 cấp???
Vì chủ thớt muốn so sánh trực tiếp 2 con nên mọi người mới tư vấn, chứ bình thường nó là 2 phân khúc khác nhau, mr ko nên so với ff. Chỉ so với morning và i10 thôi

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Cụ này nói sai nhé. Mirage là phân khúc hatback hạng B nhé, Morning và I10 nằm phân khúc A
Về chất lượng thì phân khúc A ko thể so với phân khúc B đc. Morning sx việt nam, i10 nhập Ấn, Mirage nhập Thái.
Mirage : hộp số CVT tích hợp công nghệ Invec III, bán kính quay đầu xe 4.6m
I10: hộp số 4AT , bán kính quay đầu 4.9m
Kia morning : hộp số 4AT, bán kính quay đầu 5.2m
A chứ B cái gì xe 1.0 hả cụ, i 10 nó 1.25 kìa, i 10 chấm to hơn xe nặng hơn rộng hơn, B là vios nó to gần gấp đôi và 1.5 nhé.

wagoner

Xe buýt
Em này dùng chung động cơ và khung gầm với attrage mà attrage hạng b thì mirage hạng b đương nhiên
Lại được cụ nữa, pajero sport dùng động cơ và khung gầm của triton thì đương nhiên pajero sport là bán tải à? Chán cụ!

conco4mat

Xe tăng
Cái này còn nhăng cuội hơn nữa nè. Cụ liệt kê xem "trình độ kỹ thuật" mr hơn ff và xe khác những cái gì mà bảo là 1 khúc??? hay là định lấy động cơ thường so với ecoboost? Số cvt từ thời thượng cổ so với ly hợp kép khô 6 cấp???
Vì chủ thớt muốn so sánh trực tiếp 2 con nên mọi người mới tư vấn, chứ bình thường nó là 2 phân khúc khác nhau, mr ko nên so với ff. Chỉ so với morning và i10 thôi
CVT đời đầu chỉ tương đương 2 cấp, còn CVT này là CVT kép tương đương 7 cấp.
Ly họp kép (khô?) của Ford không phù hợp với Viêt nam, sắp chuyển lại thành AT 6 cấp loại thuờng rồi kia bác. Chỉ vài mùa nữa thôi thì cái hộp số của ff đi nhiều sẽ bắt đầu khóc vì sự rối rắm của nó.

Khung gầm của Mirage là một bước tiến trong khi với Fiesta vẫn dùng khung gầm thế hệ trước.
Body , nội thất của MR rộng hơn Fiesta và các xe tương đương nhiều, nhưng lại nhẹ hơn cả trăm ký.
Fiesta chật hơn mà năng hơn vì body dùng sắt thép loại thường, trong khi MR dùng thép chất lượng cao hơn.

wagoner

Xe buýt
CVT đời đầu chỉ tương đương 2 cấp, còn CVT này là CVT kép tương đương 7 cấp.
Ly họp kép (khô?) của Ford không phù hợp với Viêt nam, sắp chuyển lại thành AT 6 cấp loại thuờng rồi kia bác. Chỉ vài mùa nữa thôi thì cái hộp số của ff đi nhiều sẽ bắt đầu khóc vì sự rối rắm của nó.

Khung gầm của Mirage là một bước tiến trong khi với Fiesta vẫn dùng khung gầm thế hệ trước.
Body , nội thất của MR rộng hơn Fiesta và các xe tương đương nhiều, nhưng lại nhẹ hơn cả trăm ký.
Fiesta chật hơn mà năng hơn vì body dùng sắt thép loại thường, trong khi MR dùng thép chất lượng cao hơn.
Cụ cho link dẫn chứng nhé, đừng nói xuông (khung gầm bước tiến như thế nào? Công nghệ gì, vật liệu gì, nội thất rộng hơn trong khi kích thước bé hơn là vì sao, dẫn chứng đâu, ff dùng sắt thép thường là cụ thấy chỗ nào, mr dùng thép chất lượng cao là cụ lấy ở đâu ra)
Riêng nếu chỉ đi lái thử, bỏ qua việc cân nhắc về tiền, thì 10 người 9,5 người chọn ff. Đơn giản là nó ko cùng đẳng cấp
Nếu so đúng phân khúc i10, morning, mr về nhất vì xe nhật, nhập khẩu, option gần tương đương nhau

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Xe Mirage chất lượng thì khỏ bàn nhưng đánh giá về khả năng tiếp thị, độ uy tín thương hiệu hay lòng tin của người tiêu dùng là qua thấp bằng chứng là xe có mặt từ những năm 2013 mà đi ngoài đường gặp quá ít. Đa số người mua nếu vừa tiền thì mua I10 hoặc Morning. Cụ sales mà so sánh bằng miệng rồi hạ thấp Fiesta thì em cũng thua rồi hai xe không cùng đẳng cấp sao mà so sáng nổi

conco4mat

Xe tăng
Cụ cho link dẫn chứng nhé, đừng nói xuông (khung gầm bước tiến như thế nào? Công nghệ gì, vật liệu gì, nội thất rộng hơn trong khi kích thước bé hơn là vì sao, dẫn chứng đâu, ff dùng sắt thép thường là cụ thấy chỗ nào, mr dùng thép chất lượng cao là cụ lấy ở đâu ra)
Riêng nếu chỉ đi lái thử, bỏ qua việc cân nhắc về tiền, thì 10 người 9,5 người chọn ff. Đơn giản là nó ko cùng đẳng cấp
Nếu so đúng phân khúc i10, morning, mr về nhất vì xe nhật, nhập khẩu, option gần tương đương nhau
Đây Bác,
Các Bác định mua xe bỏ ít thời gian xem, dù có thể không mua.

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Xe Mirage chất lượng thì khỏ bàn nhưng đánh giá về khả năng tiếp thị, độ uy tín thương hiệu hay lòng tin của người tiêu dùng là qua thấp bằng chứng là xe có mặt từ những năm 2013 mà đi ngoài đường gặp quá ít. i
MR đi tiên phong trong việc đưa hộp số CVT kép vào VN, nhưng Maketing kém và mọi người còn e dè về hộp số này.
Các bác có thể tham khảo ý kiến của những người dùng MR về ưu khuyết điểm của nó.

Chiếc xe tốt vẫn là chiếc xe tốt, dù nó có bán nhiều hay không.

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Nếu các Bác phân vân về việc MR thiếu một số tính năng MR bản nước ngoài có thì đừng lo, đều mua và lắp được, hay xe có yếu không, chạy có muốt không? Thì bác có thể tham khảo facebook của hội Mirage. Lắp được hết, và nhiều tính năng mà bản gốc không có.

conco4mat

Xe tăng

Một lý do để chọn Mirage là khoang nội thất rất rộng so với kích thước của nó.
(Bác Phương là PGĐ một đại lý Ford ở SG).
Fiesta là một chiếc xe khá tốt, nhưng Mirage là chiếc xe phù hợp.

Chào các cụ! Lang thang trên này cũng hơn tháng rồi. Hnay e đang đắn đo con Mirage. Có kém nhiều so với Fiesta không? Có sale nào ở đây cho em giá Mirage 2017 CVT hoặc Fiesta 5 cửa. có DVD luôn :D
Về Mirage, thấy ghi xe nhập Thái nhưng liệu có bị cắt giảm nhiều không các cụ, nhất là chất lượng và tiện ích.
Cảm ơn các cụ
cụ chạy trong đô thị nhiều thì động cơ 1.2 là quá đủ ùi ạ. ở phố có bjo thể hiện được uy lực động cơ nhiều chấm đâu, làm sao đi lại nhẹ nhàng tiết kiệm nhiên liệu vận hành bền bỉlà ok. xe nội thất khá ôn. cụ ơe đâu e mời cụ chạy thử xe ạ e Hưng 0944.888.595