[Funland] Trụ Implant ETK pháp

BanhMi02

Xe đạp
Mọi người cho em hỏi trụ implant ETK của pháp có chất lượng và có thể theo em tầm 20 30 năm không ạ ? em chuẩn bị cắm trụ này vào răng số 6 đã mất được 5 tháng ạ , em 21 tuổi

trụ này trong viện báo 15 triệu và ca của em phải nâng xoang tính thêm 10 triệu , tổng là 25 triệu ( chưa tính tiền lên răng sau này )

vì kinh phí hiện tại của em chỉ có 25 triệu quay đầu mà phải thêm cả ghép xương nên chỉ có thể chọn trụ vừa vừa mà ko chọn dc trụ trên 20 triệu

mong mọi người tư vấn giúp em ạ

Trungpv

Xe tăng
giá cao kinh dị nhỉ, có tý kim loại thôi mà gia công cũng chẳng phức tạp

BanhMi02

Xe đạp
giá cao kinh dị nhỉ, có tý kim loại thôi mà gia công cũng chẳng phức tạp
Trụ etk pháp 15 triệu này em tham khảo nhiều nơi cả nha khoa ngoài nó còn là dạng giá rẻ đó anh ạ , chứ trung bình toàn 20 triệu - 25 triệu , cao cấp hơn thì lên hẳn 30 40 triệu cũng có

Trungpv

Xe tăng
Trụ etk pháp 15 triệu này em tham khảo nhiều nơi cả nha khoa ngoài nó còn là dạng giá rẻ đó anh ạ , chứ trung bình toàn 20 triệu - 25 triệu , cao cấp hơn thì lên hẳn 30 40 triệu cũng có
em cũng trồng 1 caí implant 8 năm nay rồi cụ, thằng bạn em nó trồng cho hết 14tr hoàn thiện em cũng ko biết là loại gì luôn. ý em là cái trụ này nhìn rất đơn giản ko hiểu tại sao nó đắt vậy hay chỉ đơn thuần là làm giá. cái trụ implant em thấy nó cũng chỉ như con vít cấy ko có gì phức tạp cả

Mũi tên bạc

Xe container
Em chưa hiểu tại sao bên Nhá khoa này giá răng đắt thế. Xét về độ phức tạp thì chả có gì, vật liệu cũng rẻ nốt mà ra trồng cái răng 5 củ chả đâu vào đâu.

BanhMi02

Xe đạp
em cũng trồng 1 caí implant 8 năm nay rồi cụ, thằng bạn em nó trồng cho hết 14tr hoàn thiện em cũng ko biết là loại gì luôn. ý em là cái trụ này nhìn rất đơn giản ko hiểu tại sao nó đắt vậy hay chỉ đơn thuần là làm giá. cái trụ implant em thấy nó cũng chỉ như con vít cấy ko có gì phức tạp cả
theo quan điểm của em do là vật liệu tinh vi phục vụ cho việc cấy ghép vào cơ thể người nên cần đảm bảo về các yếu tố kỹ thuật ở khâu chế tạo cũng như các chứng nhận kèm theo và Titanium dùng cho y khoa nó khác. Nó không đơn thuần chỉ là cây đinh làm bằng titan được cắm vào xương hàm.
Nhưng phần quan trọng nhất là khâu kỹ thuật, trang thiết bị, tay nghề người làm. Nó đòi hỏi phải có trình độ chuyên môn cao, chuyên sâu về lĩnh vực này và có kinh nghiệm . Chứ ko đơn giản là lấy 1 cây vít , thép ,... cấy vào xương hàm là xong , cơ thể sẽ lập tức đào thải theo cơ chế sinh học

BanhMi02

Xe đạp
Em chưa hiểu tại sao bên Nhá khoa này giá răng đắt thế. Xét về độ phức tạp thì chả có gì, vật liệu cũng rẻ nốt mà ra trồng cái răng 5 củ chả đâu vào đâu.
5 triệu thì implant loại nào nhỉ anh ? em tìm hiểu cũng nhiều thấy rẻ nhất chỉ tầm 12 - 15 triệu

BanhMi02

Xe đạp
Em đang nói làm một chiếc răng nói chung chứ không phải là loại có trụ implant!
giá tầm đó nếu em ko nhầm thì chỉ có thể là làm răng bắc cầu hoặc là răng giả tháo lắp , sẽ ko bằng được implant cấy thẳng vào xương hàm

PhongFood

Xe điện
Khi loại trừ nguyên nhân gây tác dụng phụ trên cơ thể người. Thì cấy/trồng răng nó khác gì thợ bắn vít (inox, titan) vào tường đâu cụ. Nó khác nhau 2 vật liệu là tường - người :D

Dong A phuong

Xe tải
Tôi thấy loại implant 5 triệu/ 1 cái là xịn nhất rồi. Đắt quá nó lãng phí ra.
Mọi người cho em hỏi trụ implant ETK của pháp có chất lượng và có thể theo em tầm 20 30 năm không ạ ? em chuẩn bị cắm trụ này vào răng số 6 đã mất được 5 tháng ạ , em 21 tuổi

trụ này trong viện báo 15 triệu và ca của em phải nâng xoang tính thêm 10 triệu , tổng là 25 triệu ( chưa tính tiền lên răng sau này )

vì kinh phí hiện tại của em chỉ có 25 triệu quay đầu mà phải thêm cả ghép xương nên chỉ có thể chọn trụ vừa vừa mà ko chọn dc trụ trên 20 triệu

mong mọi người tư vấn giúp em ạ

Dong A phuong

Xe tải
răng của cụ làm bằng kim cương hay sao mà giá chát thế!!! Răng implant bằng titanium của tôi là hãng Newbio chỉ có 7 triệu 1 răng thôi, bảo hành 10 năm.
Chắc anh trêu em rồi 😅 chứ implant tầm 12 15 triệu là giá rẻ nhất em search được trên google và giá các phòng khám

đen_kịt

Xe buýt
Toàn các cụ cứ chê đắt, các cụ cứ nghĩ xem cấy Implant để dùng dc 15-20 năm thì chế độ vệ sinh và bảo hành phải ntn? Toàn nghe nói 5-10tr thì sớm muộn cũng phải khóc thôi các cụ ạ. Đây là tâm sự thật của người làm nghề như em.

BanhMi02

Xe đạp
Toàn các cụ cứ chê đắt, các cụ cứ nghĩ xem cấy Implant để dùng dc 15-20 năm thì chế độ vệ sinh và bảo hành phải ntn? Toàn nghe nói 5-10tr thì sớm muộn cũng phải khóc thôi các cụ ạ. Đây là tâm sự thật của người làm nghề như em.
có trường hợp implant dùng được cả đời ko ạ anh ? nếu như bệnh nhân chăm sóc kĩ răng miệng hàng ngày sau ăn ạ

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
có trường hợp implant dùng được cả đời ko ạ anh ? nếu như bệnh nhân chăm sóc kĩ răng miệng hàng ngày sau ăn ạ
Trên lý thuyết em thấy có thể là trọn đời nhưng phải ăn uống nghiêm ngặt như kiểu chỉ ăn rau với nước lọc ấy, thế nên cứ vui tầm 15-20 năm lại móc ra thay là OK rồi, coi như mỗi năm mất tiền nhậu 1 củ đê cho thoải mái cụ ạ :))

đen_kịt

Xe buýt
Chăm sóc đúng cách và bảo hành định kỳ thì nó tồn tại như R thật của mình nhé.

Nha_Sy

Xe tải
Cùng chất liệu từ nhôm sắt đồng, nhựa để sản xuất ra chiếc xe oto, có xe 500 triệu, có xe mấy chục tỷ. Implant nó cũng vậy. Các Cụ ta có câu Tiền nào Của đó không bao giờ sai. Implant giá cao hay thấp phụ thuộc vào hãng sản xuất, lớp phủ trên bề mặt trụ implant và tay nghề người làm. Người làm mà làm chui, ko phải bác sĩ, không được đào tạo bài bản thì giá rất thấp, có chỗ free ấy (để họ đào tạo học viên, họ thu tiền từ phí đào tạo). Giờ nhiều y tá y sỹ, thậm chí thợ sửa xe, cắt tóc cũng đi chữa răng cho khách.
Cho nên khi đi làm răng các Cụ nên yêu cầu người làm xuất trình bằng cấp, chứng chỉ hành nghề của Bộ hay Sở Y tế cấp, giấy phép nhập khẩu của Bộ Y tế đối với trụ implant mình đặt làm nhé.