tiếng hát át tiếng xe

leminhkhang

Đi bộ
lại phải hỏi ý kiến các bác thôi.vợ cả em là ford laser 1.6 2002.em thấy ngồi trong xe mà ong hết cả đầu.các bác nào có kinh nghiệm gì về xe thì giúp em cái.chú em thấy nó ồn quá.không biết làm cách âm có hiệu quả không và rổ giá thế nào nhỉ?bác nào kinh nghiệm đầy mình tư vấn em cái coi...cảm ơn các bác nhiều nha(b) (b) (b) (b) hôm nào rảnh làm một(b)

Maz6666

Xe buýt
làm cách âm chỉ giải quyết về mặt tâm lý thôi :77: , bác thay 4 quả lốp michilline đảm bảo giảm ồn 30-40%

TheOne

Xe điện
đầu tư cho dàn âm thanh bác ạ , lắp thêm loa vào 2 cửa , thêm loa bass, làm cách âm 4 cánh cửa. chắc cũng tạm đủ át

nguyenhoangtam

Xe tải
Bác làm quả Head phone đeo vào tai thế là hết hẳn tiếng ồn

Ơ em chạy 323 & lazer (hai em này là một chỉ khác có cái thương hiệu) nhiều rồi đâu đến nỗi như bác tả đâu. Lúc nào rỗi qua em làm tý cà-fê rồi bốc phét ting nhá. Nếu thật sự phải làm em sẽ chỉ chỗ cho bác cách làm, mua vật liệu , chỗ thợ làm.... theo tiêu chí ngon-bổ-rẻ.

brownrat

Xe hơi
E biết bác Mèo là chiên da về xử lý tiếng ồn qua những bài viết của bác (xử lý tiếng ồn xong vẫn thế :)) ) nhưng e muốn nghe bác chỉ giáo thêm nữa khi nào co cafe bác Pm cho em mở mang đầu óc với
Ơ em chạy 323 & lazer (hai em này là một chỉ khác có cái thương hiệu) nhiều rồi đâu đến nỗi như bác tả đâu. Lúc nào rỗi qua em làm tý cà-fê rồi bốc phét ting nhá. Nếu thật sự phải làm em sẽ chỉ chỗ cho bác cách làm, mua vật liệu , chỗ thợ làm.... theo tiêu chí ngon-bổ-rẻ.

He he.... đã bẩu phải cà-fe thì mới nói chuyện phải trái được mừ.. he he.
Có thằng bạn đi con Lazer, qua em cho vật liệu rồi chỉ cách làm.. thì nó thấy thích lắm ... em thì vẫn chưa vừa ý về tiếng dội khi qua vạch giảm chấn từ hai bánh trước (bẩu nó thay cái thụt dầu, làm lại cái khớp cao su.... nó éo chịu) nhưng thằng bạn cứ khen tấm tắc. Thế mới biết xử lý nơi nhận ồn... quan trọng thật. Yếu tố tâm lý là rất lớn.

tuan hon

Xe tải
He he.... đã bẩu phải cà-fe thì mới nói chuyện phải trái được mừ.. he he.
Có thằng bạn đi con Lazer, qua em cho vật liệu rồi chỉ cách làm.. thì nó thấy thích lắm ... em thì vẫn chưa vừa ý về tiếng dội khi qua vạch giảm chấn từ hai bánh trước (bẩu nó thay cái thụt dầu, làm lại cái khớp cao su.... nó éo chịu) nhưng thằng bạn cứ khen tấm tắc. Thế mới biết xử lý nơi nhận ồn... quan trọng thật. Yếu tố tâm lý là rất lớn.
Everest có làm thế nào để hết được tiếng ù không bác ơi,tư vấn cho em phát nhé (y)

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Bác chỉ cả cho em với nhé! (c)(b)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Ngày nào các bác cũng lên sàn rồi ngồi ngay gần cái loa ý. 1 tuần như vậy là các bác thấy xe mình hết ồn ngay. E thề

Quất Lâm

Xe tăng
Everest có làm thế nào để hết được tiếng ù không bác ơi,tư vấn cho em phát nhé (y)
Dạ con của bác chỉ bị khi non ga thôi, cả xe rung bàn bật tạo nên tiếng ù rất khó chịu. Gầm nó rất chắc. Em hay mượn ông anh con này nên em khá quen về nó.
Theo em máy dầu nó rung rất lớn thì cải thiện bộ cao su giảm chấn chân máy thì may ra có hay hơn không nhể. Với độ ồn tần số thấp + biên độ rất lớn như FE em đồ rằng dán damping ít có tác dụng ạ.
Còn bác vẫn cứ khăng khăng thích dán cho nó máu lúc nào em chỉ chỗ mua daming ở chợ trời giá 500-800K/cuộn (xe của Tí ghẻ làm hết một cuộn 500K cho cánh & nóc). Đem đến 19C Láng Hạ em sẽ chỉ chỗ cho thợ dán nhá. Trong lúc thợ dán bác phải ở bên cạnh để canh trừng vì yêu cầu của em hơi khoai các chú ấy hay... quên nhiều chỗ lắm.

tuan hon

Xe tải
Dạ con của bác chỉ bị khi non ga thôi, cả xe rung bàn bật tạo nên tiếng ù rất khó chịu. Gầm nó rất chắc. Em hay mượn ông anh con này nên em khá quen về nó.
Theo em máy dầu nó rung rất lớn thì cải thiện bộ cao su giảm chấn chân máy thì may ra có hay hơn không nhể. Với độ ồn tần số thấp + biên độ rất lớn như FE em đồ rằng dán damping ít có tác dụng ạ.
Còn bác vẫn cứ khăng khăng thích dán cho nó máu lúc nào em chỉ chỗ mua daming ở chợ trời giá 500-800K/cuộn (xe của Tí ghẻ làm hết một cuộn 500K cho cánh & nóc). Đem đến 19C Láng Hạ em sẽ chỉ chỗ cho thợ dán nhá. Trong lúc thợ dán bác phải ở bên cạnh để canh trừng vì yêu cầu của em hơi khoai các chú ấy hay... quên nhiều chỗ lắm.
Vâng cám ơn bác,hôm nay em hết rượu rồi,mai mời bác nhé (y)

MrBecks

Xe máy
Đi xe nhiều tui mới rút ra được nhận xét là xe xịn thì ít ồn kòn dòng xe phọt phẹt thì thật là vãi chưởng......

VLC

Xe hơi
Đi xe nhiều tui mới rút ra được nhận xét là xe xịn thì ít ồn kòn dòng xe phọt phẹt thì thật là vãi chưởng......
Kính bác cho biết đang chạy xe dòng nào thế ạ:77: :77: ? Còn dòng nào thì là dòng xe phọt phẹt:| :| ?