[VOC] [PVOIL VOC 2023] Đội 125: Mục tiêu năm nay đứng bục Hạng Cơ bản

Website
www.ofnews.vn
[PVOIL VOC 2023] Đội 125: Mục tiêu năm nay đứng bục Hạng Cơ bản

Đội đua 125 - RAF 222 với sự góp mặt của tay đua Trần Mạnh Toàn và Phan Nhật Quang đặt mục tiêu lọt top 3 hạng Cơ bản PVOIL VOC 2023 năm nay.

Mặc dù đã tham gia hai mùa VOC, tuy nhiên, cặp đôi Trần Mạnh Toàn và Phan Nhật Quang vẫn chưa có duyên đứng bục. Vì thế, đến với PVOIL VOC 2023, RAF 222 đặt mục tiêu sẽ lọt 3 vị trí đứng đầu hạng Cơ bản. "Năm 2020, lái phụ của đội mình là Phan Nhật Quang vô địch KOP. Năm 2022, mình đạt hạng ba giải đua KOK. Tuy nhiên, mình tham gia hai mùa PVOIL VOC 2021 và 2022 đều chưa đạt giải. Vì vậy, PVOIL VOC 2023 đội mình rất quyết tâm đứng bục", anh Nguyễn Mạnh Toàn cho biết.

Đội RAF 222 thi đấu tại Hạng Cơ bản PVOIL VOC 2023.

Hiện tại, cả hai vận động viên đều đang kinh doanh tự do. "Đua xe offroad là đam mê từ nhỏ của mình. Khi học đại học, dù học ngành công nghệ nhưng mình toàn chạy sang khoa cơ khí ô tô chơi vì đam mê quá. Sau khi có chút dư giả mới bắt đầu dám chơi offroad. Offroad mang lại cho mình nhiều cảm xúc, nhất là sự thăng hoa khi vượt qua đc chính mình và cũng là môn thể thao mình giảm đc stress tốt nhất trong công việc. Vì ngoài đua nó mang lại sự vui vẻ, hoà đồng khi được gặp các anh em trong Câu lạc bộ RAF", anh Toàn chia sẻ thêm về đam mê của mình.

"Đội đã chuẩn bị từ một tháng trước. Xe hiện tại đã tháo các chi tiết không cần thiết như cản trước sau, các tính năng giải trí, bổ sung các phần che chắn và kiểm tra các chế độ xe, kiểm tra thực địa và cân chỉnh các chỗ cần thiết khác. Ngoài ra, xe bổ sung một ống thở phụ trợ để chạy các đoạn ngập nước tại PVOIL VOC 2023. Về cơ bản khi chạy Ford Raptor thì yên tâm, không cần thay gì nhiều", tay đua Phan Nhật Quang cho biết.

"PVOIL VOC 2023 cũng là cơ hội để anh em trong câu lạc bộ RAF làm việc cùng nhau để gắn kết hơn. Tất cả team hậu cần, kỹ thuật đều là thành viên của câu lạc bộ. Tất cả anh em đều tự bỏ tiền ra làm nên cũng khá tốn kém. Tuy nhiên, các đội đua của RAF vẫn sẽ thi đấu hết mình, hy vọng hạng Nâng cao sẽ lọt top 5 còn hạng Cơ bản lọt top 3", lái chính Trần Mạnh Toàn chia sẻ thêm.

Thông tin đội đua RAF 222 Hạng: Cơ bản

Đội đua: 125

Giống: Trần Mạnh Toàn, thành viên Câu lạc bộ RAF, kinh doanh tự do

Chã: Phan Nhật Quang, thành viên Câu lạc bộ RAF, chạy xe dịch vụ

Khẩu hiệu: RAF ngôi nhà đam mê và gắn kết gia đình