Thảo luận Phanh tay điện tử xe Pajero Sport

HàNguyễn88

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi về phanh tay điện tử ạ, nhiều lúc vợ em nó lái e phải ngồi bên cạnh những trường hợp khẩn cấp mình kéo cái phanh tay thì xe có dừng được luôn không ạ

hat65

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về phanh tay điện tử ạ, nhiều lúc vợ em nó lái e phải ngồi bên cạnh những trường hợp khẩn cấp mình kéo cái phanh tay thì xe có dừng được luôn không ạ
Thì cụ cứ thử xem, nhưng ở nhiều xe khả năng phải đạp phanh chân mới dùng dc phanh tay điện.

Mũi tên bạc

Xe container
Chắc chắn dừng nếu điều kiện vợ cụ không nhấn ga. Vì xe có phanh tay điện tử hầu như nó sẽ tự nhả nếu thắt dây an toàn và nhấn ga.

toechuoi

Xe tăng
Phanh tay mà tự nhả khi nhấn ga à, nếu thế thì nguy hiểm quá.
Nhiều xe khi đỗ bật phanh điện tử, khi lăn bánh đi, nhấn ga thì phanh đt tự ngắt. Cái này e nghĩ để tránh quên phanh tay

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

huster

Xe đạp
Nó ko dừng đc, nhưng nó sẽ khựng khựng cái xe, xong kêu cộc cộc cái xe nó xe đi kiểu gà mắc tóc ấy bác :D
1 lần e đi, mà thằng ku trẻ con cháu 4t ngồi ghế trc cùng bà, nó móc cái chỗ phanh tay, e đang nhìn đường ko để ý, tự nhiên thấy xe nó khực khực, xong khưng khựng tưởng bị sao, nhìn xuống thì thấy thằng ku nó đang móc cái ptđt :D
Nói chung đang đi mà móc thì cái xe nó sẽ khưng khưng tùy tốc độ nó sẽ dừng đc, nhưng ko dừng 1 phát luôn đc như phanh tay cơ, và đang đi kéo ptdt thì hại hộp só lắm