[Funland] Nhà đất Long Biên

bactet

Xe đạp
Cầu Đuống mới chưa làm một cái gì nhé cụ nên không thể năm sau xong. Hiện tại đang thi công là cầu đường sắt dù và đã 1 năm với 02 mố cầu... Yên Viên không dính quy hoạch, giá nhảy chả kém gì Long Biên mặc dù hạ tầng còn chưa có gì mới nên Yên viên cũng không thơm lắm các cụ ạ.

Hanh Ha

Xe tăng
Cầu Đuống mới chưa làm một cái gì nhé cụ nên không thể năm sau xong. Hiện tại đang thi công là cầu đường sắt dù và đã 1 năm với 02 mố cầu... Yên Viên không dính quy hoạch, giá nhảy chả kém gì Long Biên mặc dù hạ tầng còn chưa có gì mới nên Yên viên cũng không thơm lắm các cụ ạ.
Em đi qua thấy làm đồng thời cả cầu và đường sắt. Mất thời gian nhất có lẽ là đổ 2 cái trụ cầu thì em vẫn thấy đang tiến hành ngày đêm mà

bactet

Xe đạp
Về mặt thi công không mất thời gian cho 02 trụ cầu do làm cầm chứng. Cầu đường sắt không tính vì nó đền bù ít. Cầu Đuống mới với là khoai vì giải phóng mặt bằng chả khác gì đường Ngô Gia Tự bên LB ngày xưa. Khu nhà máy cơ khí Yên Viên nghe nói cũ còn dính đến Lã Thị Kim Oanh khi xưa nên em không dám đánh giá nhiều.
P/S; Trước em có ở phố đèn đỏ sau có chuyển sang Xuân Đỉnh nên có biết chút lịch sử.

Cuabeo

Xe buýt
Cầu Đuống đang làm là cầu đg bộ. Ko phải cầu đg sắt.

Alex0301

Xe tải
Các cụ cho em hỏi LB chỗ nào thì tầm 80tr/m mà quy hoạch chuẩn và gần trung tâm chút hả các cụ . E gom góp cũng chỉ đc tầm 2 đồng rưỡi nhưng mong muốn tầm 30m2 gì đó để an cư lạc nghiệp ạ. Giá 80 là đất không nhà cũng dc ạ .
Cụ qua Mai Lâm, Đông Hội mà mua. Tầm 50tr/m2 thôi. Sau có cầu Tứ Liên đi lại cũng tiện. Giờ qua cầu Đông Trù cũng chỉ mất thêm vài phút.

Hanh Ha

Xe tăng
Về mặt thi công không mất thời gian cho 02 trụ cầu do làm cầm chứng. Cầu đường sắt không tính vì nó đền bù ít. Cầu Đuống mới với là khoai vì giải phóng mặt bằng chả khác gì đường Ngô Gia Tự bên LB ngày xưa. Khu nhà máy cơ khí Yên Viên nghe nói cũ còn dính đến Lã Thị Kim Oanh khi xưa nên em không dám đánh giá nhiều.
P/S; Trước em có ở phố đèn đỏ sau có chuyển sang Xuân Đỉnh nên có biết chút lịch sử.
Phía bên này cầu em thấy có cái nhà máy làm khăn giấy nhưng có vẻ bỏ hoang lâu rồi. Hy vọng đợt làm cầu này sẽ thông luôn cái nút giao giữa Mai Chí Thọ và Ngô Gia Tự

Alex0301

Xe tải
Mai lâm thôi nhé, Đông hội giá trên sao Hoả cả rùi, sau vụ quây rào tôn vàng thì chủ nhà quay xe cả loạt ko bán rùi
Vậy hả cụ. Đông Hội lên tầm nào thế ạ? Lên cao quá thì Mai Lâm em thấy cũng ok, nó đều là 2 bên đường 5 cả!

Hanh Ha

Xe tăng
Trc rào khu đg ôtô đã 80-100tr/m2, sau ko ai bán nữa chờ d.a Cổ loa ra. Htrc Đông trù có chỗ thách cưới đẹp nhất 270tr/m2, sắp đuổi kịp LB & CG rùi
Giá này thì vượt cả LB rồi đấy chứ