[Funland] Lương 7tr mua giày 2tr, nên hay không?

Mc Bia

Xe điện
Em thì thật là tiến hóa ngược. Trước đi đâu cũng giày...Giờ trừ trường bất khả kháng về hình thức không thì phệt toàn dép. Còn liên quan đến giá giày dép theo em thì cứ trong khả năng của mình, cứ tốt nhất mà phệt. Nó rất liên quan đến sức khỏe. Lương cụ 7 triệu mua trả góp dài dài vào. Có gì đâu nhỉ ?

ubisapro

Xe trâu
Em thì thật là tiến hóa ngược. Trước đi đâu cũng giày...Giờ trừ trường bất khả kháng về hình thức không thì phệt toàn dép. Còn liên quan đến giá giày dép theo em thì cứ trong khả năng của mình, cứ tốt nhất mà phệt. Nó rất liên quan đến sức khỏe. Lương cụ 7 triệu mua trả góp dài dài vào. Có gì đâu nhỉ ?
Đi làm, lái xe là lúc e đi giày; còn lại toàn dép cho thoáng chân :D. Giày tốt nhất với em là giày đi thoải mái nhất. E đã từng đi đôi 300k, vứt xó (sau mang đi cho) 2 đôi mấy củ :D.

NNS

Xe ngựa
mua gì bằng tiền nó thì thôi kệ mẹ nó, còn theo quan điểm cá nhân, khi độc thân, sv thì có nhịn ăn cả tháng dành tiền mua cái điện thoại cũng đc, nhưng đã có vợ có con, trách nhiệm nó khác, lúc đó cần xác định cái gì thiết yếu, cái gì chưa cần thiết mà tiêu. Tài chính xông xênh thì éo nói làm gì, chứ con chưa đủ sữa mà ăn thì còn đú làm éo gì cho khổ vợ khổ con.

Mc Bia

Xe điện
Đi làm, lái xe là lúc e đi giày; còn lại toàn dép cho thoáng chân :D. Giày tốt nhất với em là giày đi thoải mái nhất. E đã từng đi đôi 300k, vứt xó (sau mang đi cho) 2 đôi mấy củ :D.
:)) Chắc cụ với em đều phải qua giai đoạn tổ ong nên chân nó quen. Em skecher cứ đi là về đau cả chân cả thắt lưng nhưng lệt phệt tông thì lại chả sao mới đau.

TuanLA3

Xe hơi
Đoạn tin nhắn ghi lại cuộc tranh cãi của một cặp vợ chồng về chuyện "Lương anh 7 triệu mà anh mua đôi giày 2 triệu" đang thu hút sự quan tâm bình luận của cư dân mạng Việt, với hai luồng ý kiến ngược nhau.
View attachment 8524757
Câu chuyện lương chồng 7 triệu đồng nhưng mua giày 2 triệu mà không đưa vợ tiền mua sữa cho con khiến cư dân mạng 'chia phe' tranh luận (docnhanh.vn)

Ý kiến cụ/mợ thế nào :))
Lương 7M mà mua giầy 2M thì chắc chắn là được, những sẽ không phù hợp với môi trường làm việc đó.

jaypark

Xe hơi
E thấy bên nước ngoài dân đi xe máy ngoài đường toàn đội mũ bảo hiểm xịn, gần như là 100%, chắc cũng tiền triệu trở lên. Nhưng ở VN mình thấy toàn đội mũ 5 chục -100k 🤣.

The Route

Xe tải
E thấy bên nước ngoài dân đi xe máy ngoài đường toàn đội mũ bảo hiểm xịn, gần như là 100%, chắc cũng tiền triệu trở lên. Nhưng ở VN mình thấy toàn đội mũ 5 chục -100k 🤣.
Đấy là do cụ ở gần những người ốp điện thoại xịn, mũ bảo hiểm đểu thôi, quanh em toàn Arai, Shoei, nghèo như em cũng có 2 cái mũ đểu LS2, Bulldog giá cũng 3-5 triệu.

cadilac30

Xe tăng
Tại em thấy với thu nhập 1T/1h của cụ mà cụ vẫn đi đôi giày cũ mèm như ảnh. Chưa thay đi thì đúng là quá tiết kiệm rồi.
Hihi vừa vặn êm ái thì còn đi , Mà giày này mới đi chưa tới 1 năm,chất liệu này nhìn nó cũ vậy chứ không phải sờn mòn đâu, nó cũng liệt vào hạng xịn của add đấy, Không phải cứ cái gì cũ cũng phải thay , Phương châm của mình vậy , không phải là tiết kiệm đâu ,

cadilac30

Xe tăng
Chỗ tôi ở rất nhiều người không cần mũ bảo hiểm, cả đoàn pkl chạy , đội mũ mềm hoặc thắt khăn, Không mũ BH!!!

beef mập

Xe tải
7 triệu là lương công nhân lao động phổ thông,đi mua đôi giày 2 triệu thì phải cho bộ mặt nó sáng nhất cái mạng xã hội này chứ sao.