Hỏi đường từ BMT đi SG

minhle_hoang

Đi bộ
Tui lần đầu đi xa, từ Hải Phòng vào SG. Khúc đầu đến Ban mê thì có chú em thông thổ đi cùng nên kh vấn đề. Đoạn tiếp theo từ TP Ban Mê đến Sài Gòn phải cầu cứu Các bác thường xuyên đi đường dài: Đường đi đi đứng như thế nào, ăn nghỉ ra sao, vào tới SG thì nghỉ KS hoặc nhà nghỉ nào thoải mái, thuận tiện và...mềm nhật Làm ơn chỉ giụp Xin đa ta.

nightpinky

Xe buýt
Quá đơn giản, từ BMT hỏi đường xuống Nha trang rồi đi tiếp về SG, quá dễ...gặp chỗ nào sạch sẽ thì ăn, chỗ nào tôi tối đèn đo đỏ nhiếu cái đứng ngồi lấp ló thi hạ trại ngủ...

PandaVN

Xe đạp
Quá đơn giản, từ BMT hỏi đường xuống Nha trang rồi đi tiếp về SG, quá dễ...gặp chỗ nào sạch sẽ thì ăn, chỗ nào tôi tối đèn đo đỏ nhiếu cái đứng ngồi lấp ló thi hạ trại ngủ...
Đi vậy thì mua đường để đi rồi bác ơi, từ BMT về SG chỉ hết 350km, nếu bác xuống Nha trang (190km) rồi từ NT vào SG hết 450km nữa thì coi như đi gấp đôi số km (ngoại trừ thích ghé qua NT chơi luôn thì ko tính).

Xuất phát từ BMT, khi chưa ra khỏi khu vực nội thị thì cố gắng chạy đúng tốc độ (<50km/h) vì CA Đắc Lắc mới sắm mấy cái máy sấy tóc đời mới. Đường đi từ BMT về SG khá hẹp so với các đường quốc lộ khác, hơn nữa đường rất quanh co. Vì vậy nếu không quen đường thì ko nên chạy nhanh. Rời khỏi BMT khoảng 14km thỉ hết địa phận Đắc Lắc và sang địa phận Đắc Nông, CA Đắc Nông cũng có vài trạm sử dụng máy sấy tóc. Hết Đắc Nông sang Bình phước. Khi đến thị trấn Đồng xoài thuộc Bình phước sẽ gặp 1 vòng xoay (bùng binh) khá lớn, nhớ rẽ trái để hướng về Phú giáo (đi thẳng theo hướng Chơn Thành cũng về được SG nhưng xa hơn). Chạy hết Bình phước sẽ đến Bình Dương và sau đó là SG.