[Funland] Gout.. Ai cùng cảnh ngộ

tlgod

Xe buýt
Có cụ nào sử dụng thuốc của bác Thắng này chưa ạ,em vào group mà thấy ca ngơị quá,mà em cần những lời review chia sẻ công tâm nhất ạ,bị bệnh bái tứ phương nhưng chỉ mong đi đúng hướng thôi các cụ ạ
e ko dùng thuốc bác Thắng, nhưng theo dõi bài viết của bác ý theo góc độ có tìm hiểu khoa học trong thời gian dài thì thấy OK bác à.

Em đánh dấu bài của cụ để lấy động lực mặc dù 2 năm chưa tái phát gọt cấp. Thể thao và ăn uống heo thì bằng mồm với em là có thật :D
ôi giời ông anh Hải quan, chắc quên thằng e rồi. Chị nhà anh thì chắc chắn nhớ e, khách quen quán bún cá nhà anh chị =))

Bs chỗ em thì ngoài cochicine còn kê thêm thuốc celebrex. Em uống thấy ổn, khi đau cấp rồi thì cũng phải xác định đau cả tuần cụ ạ.
Bs kê em uống mobic thì thấy đỡ, giờ em vẫn đang uống đây ah
cơ bản vẫn là colchicin trong mấy ngày đầu + thuốc giảm đau khác viên thôi các bác à. Trước thì e dùng cochicine + ipubrofen.

Riêng colchicin các bác lưuý ko uống quá 4-6 mg trong 3 ngày đầu gút cấp.

Ngày đầu tiên: Liều 1mg x 3 lần, có thể cho 0.5mg cách nhau 2 giờ/1 lần (tối đa không quá 4mg)
Ngày thứ 2: Liều 1mg x 2 lần
Ngày thứ 3 trở đi: Liều 1mg/lần,

Tổng liều trung bình thuốc colchicin uống trong một đợt điều trị là 4-6 mg, người bệnh không được uống lặp lại liệu trình này trong vòng 3 ngày để ngăn ngừa nguy cơ ngộ độc do tích tụ colchicin.

dongnat123

Xe container
Chị nhà anh thì chắc chắn nhớ e, khách quen quán bún cá nhà anh chị =))
Ông em đồng hồ làm ở đthvn phải không
Hai là làm ở thhn
Anh đoán là đồng hồ cao hơn :))

Chỉnh sửa cuối:

ndt1235

Xe hơi
e ko dùng thuốc bác Thắng, nhưng theo dõi bài viết của bác ý theo góc độ có tìm hiểu khoa học trong thời gian dài thì thấy OK bác à.

ôi giời ông anh Hải quan, chắc quên thằng e rồi. Chị nhà anh thì chắc chắn nhớ e, khách quen quán bún cá nhà anh chị =))

cơ bản vẫn là colchicin trong mấy ngày đầu + thuốc giảm đau khác viên thôi các bác à. Trước thì e dùng cochicine + ipubrofen.

Riêng colchicin các bác lưuý ko uống quá 4-6 mg trong 3 ngày đầu gút cấp.

Ngày đầu tiên: Liều 1mg x 3 lần, có thể cho 0.5mg cách nhau 2 giờ/1 lần (tối đa không quá 4mg)
Ngày thứ 2: Liều 1mg x 2 lần
Ngày thứ 3 trở đi: Liều 1mg/lần,

Tổng liều trung bình thuốc colchicin uống trong một đợt điều trị là 4-6 mg, người bệnh không được uống lặp lại liệu trình này trong vòng 3 ngày để ngăn ngừa nguy cơ ngộ độc do tích tụ colchicin.
Em bị acid uric cao 10 năm nay, đợt lễ 30.04 này nóng nên bia nhiều gout nó đã hành em lần đầu. Em mới đi khám, bác sỹ kê đơn dùng 10 ngày liên tục colchicin vậy có ổn ko? E dùng được 3 ngày rồi.

peter84

Xe máy
Em bị acid uric cao 10 năm nay, đợt lễ 30.04 này nóng nên bia nhiều gout nó đã hành em lần đầu. Em mới đi khám, bác sỹ kê đơn dùng 10 ngày liên tục colchicin vậy có ổn ko? E dùng được 3 ngày rồi.
Mình bác sĩ còn kê uống colchichine cả tháng đây

Cutit1809

Xe hơi
bác sĩ đã kê rồi thì theo chứ cụ còn phân vân gì nữa?