Em vừa đi đặt Fortuner về.

binladen123

Xe hơi
fe thì khung sườn bác đi chưa? ko bằng ft dc đâu
ủng hộ ft
Bác đã đi cả 2 xe chưa mà phát biểu như đúng rồi vậy :ohmy:???
Fe chỉ kém mỗi cái nhãn, còn nó là xe nhập khẩu đấy bác ợ...lần sau bác nên đi thử rồi hãy nói ủng hộ bằng phân tích cho anh em sáng thêm tí nhé...

Bác chủ thớt nói ko đúng về vụ trèo đèo lội suối rồi Fortuner V là 4x4, bản G là 4x2 ... trèo đèo lội suối thì phải đi 4x4 chứ. Momen xoắn lớn hơn 1 chút cũng chẳng để làm gì đâu, với xe tải thì sẽ khác nhiều còn với xe du lịch thì momen xoắn ko có giá trị nhiều lắm.

Em đã chạy Everest 3 năm, bây giờ chạy Hilux là phiên bản bán tải của Fortuner. Theo em là vẫn nên mua Fortuner ...
Thứ nhất: Fortuner dù ko mới trên thế giới, nhưng ở VN là xe mới ra, xe hơi cũng hơi giống điện thoại. Đời mới ra dùng thích hơn đời cũ
Thứ hai: Cá nhân em cho là Fortuner đẹp hơn Everest (cái này các bác đừng ném đá, đây là ý kiến cá nhân)
Thứ ba: Dù cho Everest có rất ổn định đi chăng nữa thì vẫn ko lại được chất lượng của Toy, phụ tùng rẻ và hoạt động bền bỉ.
Thứ tư: Ít ai đề cập nhưng xe Toy cũ bán có giá hơn tất cả các hãng còn lại :)

Em vẫn thích cảm giác lái của Ford Everest, nó chắc chứ ko bồng bềnh như Toy. Nói chung cho mọi hạng luôn Focus ăn Altis, Mondeo ăn Camry ....

Chỉnh sửa cuối:

hp650028

Xe buýt
Cụ chủ thớt đặt được cũng tài nhỉ, em vật vã mấy hôm ko đặt được xe đây này. Hôm nay có em gọi cho em bẩu lấy trong tháng 3 bản V màu đen thì thêm 1,8k màu bạc thêm 2k đây này.
sale đang chào tôi +1.5k xe trong tháng 3phien bản V màu đen hoặc bạc đấy bác ạ, em chưa cân nhắc

Pitt

Xe điện
Cụ chủ thớt đặt được cũng tài nhỉ, em vật vã mấy hôm ko đặt được xe đây này. Hôm nay có em gọi cho em bẩu lấy trong tháng 3 bản V màu đen thì thêm 1,8k màu bạc thêm 2k đây này.
Em chốt ngay sau khi xem xe cụ ạ. Em nghĩ chắc chắn TOY sẽ tạo ra cơn sốt xe For trong một thời gian. Chuyện nâng giá là không tránh khỏi.

ChiePCW

Xe tăng
Em chốt ngay sau khi xem xe cụ ạ. Em nghĩ chắc chắn TOY sẽ tạo ra cơn sốt xe For trong một thời gian. Chuyện nâng giá là không tránh khỏi.
Cụ lấy ở đâu thế ạ, giá rổ thế nào vậy, hôm nào nhận xe hả cụ ?

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Toyota bay giờ cũng làm trò. Nào là thiếu xe không kịp giao. Nhưng em cảm nhận thì khi tung ra thị trường 1 phiên bản nào đấy thì nó đã có kế hoạch sx trước đấy hàng năm trời rồi đánh giá thị trường... Nhưng thấy người mua hỏi nhiều về 1 loại sp thì chúng nó lại làm giá. Chẳng hiểu nổi tại sao. Chắc chỉ có ở VN mới như thế này. Nhất là trong tình cảnh suy thoái kinh tế hiện nay. Tất cả các hãng phải cắt giảm sản lượng và sa thải công nhân.

hungpq

Xe tải
túm lại là đối với FT: nhìn ngoài đẹp hơn nhìn bên trong (nội thất và khoang máy).
Nhưng thế cũng là được rồi, theo mục đích sử dụng của từng bác.
Em thì với 40K em sẽ làm thằng Bim hoặc con Mer cũ, ghẻ thì cũng chạy dưới 10vạn, thêm 5K sửa chữa là nét đanh.(l)
Gặp phải con đã uống nước thì đúng là nét đanh:69:

CyberCar

Xe hơi
Toyota bay giờ cũng làm trò. Nào là thiếu xe không kịp giao. Nhưng em cảm nhận thì khi tung ra thị trường 1 phiên bản nào đấy thì nó đã có kế hoạch sx trước đấy hàng năm trời rồi đánh giá thị trường... Nhưng thấy người mua hỏi nhiều về 1 loại sp thì chúng nó lại làm giá. Chẳng hiểu nổi tại sao. Chắc chỉ có ở VN mới như thế này. Nhất là trong tình cảnh suy thoái kinh tế hiện nay. Tất cả các hãng phải cắt giảm sản lượng và sa thải công nhân.
Cũng tại dân mình cả thôi cụ ạ, bọn nhật luôn biết cách kinh doanh mà. Dân mình mà như tụi Âu, Mỹ thì TOY có mà ế

training

Xe tăng
Em là em cứ tẩy chay FT. Mua SF cho nó sung sướng cuộc đời:))

xeđạp

Xe buýt
Em là em cứ tẩy chay FT. Mua SF cho nó sung sướng cuộc đời:))
Toy nó nhắm vào nhưng người yêu Toy, ngoài ra giữa 1 em thương hiệu
với giá 34k ( FT 2.4 ) với 1 em kém thương hiệu hơn với giá 45k ( SF 2.0 )cũng làm nhiều người suy nghĩ. ( Thương hiệu Toy & Kimchi )

tpauto

Xe máy
Toy nó nhắm vào nhưng người yêu Toy, ngoài ra giữa 1 em thương hiệu
với giá 34k ( FT 2.4 ) với 1 em kém thương hiệu hơn với giá 45k ( SF 2.0 )cũng làm nhiều người suy nghĩ. ( Thương hiệu Toy & Kimchi )
Em thì không nặng nề về thương hiệu, nhưng công bằng mà nói, FT là khá ổn so với giá 34k Máy dầu. Giờ mà có đủ tiền em cũng mua con FT này.

duongquang

Xe tải
Trước khi bàn giao xem làm vài vòng cụ nhể. Trước Tết cụ nhạc nhà em cũng làm con Camry 2.4 chạy phê lòi cụ ợh

hungpq

Xe tải
con này khá hợp lý về giá cả nếu mà em chưa có xe em cũng múc, khổ nỗi lại vừa lấy Ỉn V tháng 10 mất rồi :(

sonbuitq

Xe hơi
Noza nói
Thứ nhất: Fortuner dù ko mới trên thế giới, nhưng ở VN là xe mới ra, xe hơi cũng hơi giống điện thoại. Đời mới ra dùng thích hơn đời cũ
Em thấy chuẩn
Thứ hai: Cá nhân em cho là Fortuner đẹp hơn Everest (cái này các bác đừng ném đá, đây là ý kiến cá nhân)
Hơ hơ, cũng giống iem..
Thứ ba: Dù cho Everest có rất ổn định đi chăng nữa thì vẫn ko lại được chất lượng của Toy, phụ tùng rẻ và hoạt động bền bỉ.
Cái nầy thì em nghe các cậu Gara tư vấn suốt.
Thứ tư: Ít ai đề cập nhưng xe Toy cũ bán có giá hơn tất cả các hãng còn lại
Cái này thì quá chuẩn luôn , và là một tiêu chí quan trọng để chọn xe - theo em nghĩ là của đa số

Mr_Che

Xì hơi lốp
Website
www.vaidep.com.vn
sale đang chào tôi +1.5k xe trong tháng 3phien bản V màu đen hoặc bạc đấy bác ạ, em chưa cân nhắc
thưa các cụ bây giờ ko ai dám bán xe kênh đâu cụ ợ, Toyota vừa đuổi 1 vài người liên quan đến việc này sau khi đã cài 1 nhân viên bán hàng, hợ, cầm 1000 hoặc 1500 Mẽo của các cụ mà bị đuổi việc thì mang tiếng lắm (mà chỗ đấy có được cầm hết đâu...)

Pitt

Xe điện
thưa các cụ bây giờ ko ai dám bán xe kênh đâu cụ ợ, Toyota vừa đuổi 1 vài người liên quan đến việc này sau khi đã cài 1 nhân viên bán hàng, hợ, cầm 1000 hoặc 1500 Mẽo của các cụ mà bị đuổi việc thì mang tiếng lắm (mà chỗ đấy có được cầm hết đâu...)
Cụ nhầm rồi. Làm cái giề chả có mặt trái của nó. Đừng quá là được. Vừa rồi đi bán vàng ở BTMC chả xếp hàng méo mặt gì cụ.:21: