E xin tư Vấn về xe kia forte : tại sao chạy trên 80km/h thì vô lăng bị rung bần bật ạ

33A-7777

Xe tải
Tình hình La cuối tuần trước e có đi chỉnh độ chụm ở 112 Trường chinh, chỗ Cụ montero thì phải. Nói chung rất OK . Lái không bị nhao nữa nhưng hôm nay e đi Thanh Hóa cứ chạy trên 80km/h thì vô lăng cứ rung bần bật . Dưới tốc độ đó thì không sao . Ngày xưa xe e chưa bị như vậy bao giờ. Có cụ nào biết chỉ giáo dùm e với! Vodka gấu nhà e Đã ướp lạnh hết rồi ợ ! Cảm ơn các cụ ! Hay Là e mang ra chỗ 112 nhờ các cụ ý xem lại nhỉ ???

provtc

Xe container
Cái này em cũng nghĩ là do lốp, cụ đi vừa phải thôi rồi quay lại kiểm tra xem sao, hoặc lốp của cụ có đồng bộ không hay cái mới cái cũ

veronicax2

Xe buýt
các cụ nhầm , cụ montero đã cân chỉnh độ chụm thì bắt buộc cụ ý phải cân và kẹp chì lại cho vành xe, thì xe mới không bị nhao lái
trong quá trình kiểm tra trên máy để kẹp chì thì máy nó sẽ tính toán ra hết lực tác động vào lốp vvvvv và kỹ thuật chị việc lên đạn mà phang vào vành
còn máy quét của cụ ý thấy lốp không đạt yêu cầu thì chắc khỏi kẹp mà thay luôn lốp nên trường hợp lốp có thể là không xảy ra,
em là dự liên quan tới cái thước lái kia

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Xe cụ nó run vậy nghĩa là nó bị rét. Hãy đắp cho nó cái chăn bông sẽ hết

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Hê hê xế cụ run khi chạy trên 80 là phải rùi vì lốp của nó đã cứng rồi, hum trước lúc em làm thì mấy lốp cụ không cái nào đúng được 2,2 bar, độ chụm sai nên lốp bị ăn vẹt má trong nên đi vừa tròng trành lại còn nhao lái. Công việc của bên em là đưa các loại thông số về theo tiêu chuẩn ban đầu và khi đưa độ chụm về tiêu chuẩn có nghĩa là vị trí tiếp xúc của bề mặt lốp với đường đã thay đổi so với trước khi chỉnh gây nên cảm giác hơi rung khi chạy tốc độ cao.( mà cụ chạy hơi nhanh đới nhé).
Hiện tượng này có ba phương án xử lý:
- Thay lốp mới: đi vừa yên tâm lại rất sướng, mỗi tội hơi xót :))
- Cứ để vậy đi một thời gian, khi đó lốp sẽ mòn theo bề mặt mới và hiện tượng này sẽ hết ( em đảm bảo luôn nhé)
- Không bao giờ đi quá 80 là ok nhứt:))
Nếu cụ vưỡn chưa yên tâm thì sang tuần rảnh cụ mang xe qua lại bên em nhé.

firstsafe

Xe tải
bác mong teo trách nhiệm ra phết nhỉ. chắc bác chủ chọn phương án đi một thời gian sẽ hất thôi..hihi

anhtho

Xe ngựa
bác mong teo trách nhiệm ra phết nhỉ. chắc bác chủ chọn phương án đi một thời gian sẽ hất thôi..hihi
Nhưng em nghĩ cụ chủ vẫn nên đến chỗ đã làm để kiểm tra lại kỹ càng cho yên tâm. Mà xe cụ chủ đi được bao nhiêu km rồi mà đã bị nhao lái, hay nhao lái là do va chạm ?

billnantes

Xe container
cụ chủ đầu tư lốp mới đi ,ít thì cũng 2 quả trước cho yên tâm .

cuccucukd

Xe tăng
Còn cách nữa là lấy dao gọt lốp cho mòn đều đi

provtc

Xe container
Cụ Mon nói thế thì yên tâm rồi, vậy là mòn chưa đều, cụ mua tí giấy ráp về ráp cho mòn đều đi là ok :D, chứ chả phải hỏng hay làm sai cái gì cả

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhưng em nghĩ cụ chủ vẫn nên đến chỗ đã làm để kiểm tra lại kỹ càng cho yên tâm. Mà xe cụ chủ đi được bao nhiêu km rồi mà đã bị nhao lái, hay nhao lái là do va chạm ?
Theo cụ thì đi bao lâu sẽ bị nhao lái ạh?
Nếu ông già em đi thì chắc 5 7 vạn lái vẫn thẳng tắp nhưng chúng em thanh niên,hoặc đi không chịu quan sát cứ ổ gà ổ voi phi ầm ầm thì phải đến 112 trường chinh thường xuyên là đúng rồi cụ.

WHITE TIGER

Xe container
Tình hình La cuối tuần trước e có đi chỉnh độ chụm ở 112 Trường chinh, chỗ Cụ montero thì phải. Nói chung rất OK . Lái không bị nhao nữa nhưng hôm nay e đi Thanh Hóa cứ chạy trên 80km/h thì vô lăng cứ rung bần bật . Dưới tốc độ đó thì không sao . Ngày xưa xe e chưa bị như vậy bao giờ. Có cụ nào biết chỉ giáo dùm e với! Vodka gấu nhà e Đã ướp lạnh hết rồi ợ ! Cảm ơn các cụ ! Hay Là e mang ra chỗ 112 nhờ các cụ ý xem lại nhỉ ???
Cụ đi xe bao nhiêu năm rồi mà chưa thay lốp

anhtho

Xe ngựa
Theo cụ thì đi bao lâu sẽ bị nhao lái ạh?
Nếu ông già em đi thì chắc 5 7 vạn lái vẫn thẳng tắp nhưng chúng em thanh niên,hoặc đi không chịu quan sát cứ ổ gà ổ voi phi ầm ầm thì phải đến 112 trường chinh thường xuyên là đúng rồi cụ.
Em ko biết nên mới hỏi cụ chủ.
Xe cơ quan em mấy cái, cũng đi xa về gần mà chưa thấy ông nào bị nhao lái, trừ một cái hình như bị dớp là do vài ba lần va chạm mạnh. mà cứ phải thanh niên là phải đi lao ổ gà ầm ầm đâu cụ, do tính người đi hết. Mà ổ gà bình thường thì sao mà nhao được nhể, cái này phải hỏi các cụ có kinh nghiệm. Em đi cũng hay lao ổ gà mà gần 5 vạn, vẫn thẳng băng. Lốp cũng nguyên của nó luôn.

Long Bầu

Xe hơi
các cụ nhầm , cụ montero đã cân chỉnh độ chụm thì bắt buộc cụ ý phải cân và kẹp chì lại cho vành xe, thì xe mới không bị nhao lái
trong quá trình kiểm tra trên máy để kẹp chì thì máy nó sẽ tính toán ra hết lực tác động vào lốp vvvvv và kỹ thuật chị việc lên đạn mà phang vào vành
còn máy quét của cụ ý thấy lốp không đạt yêu cầu thì chắc khỏi kẹp mà thay luôn lốp nên trường hợp lốp có thể là không xảy ra,
Em chưa đến chỗ cụ montero, nhưng hôm trước vào số 9 Đào Tấn chỉnh độ chụm có thấy làm cân bằng lốp đâu?

33A-7777

Xe tải
Cái này em cũng nghĩ là do lốp, cụ đi vừa phải thôi rồi quay lại kiểm tra xem sao, hoặc lốp của cụ có đồng bộ không hay cái mới cái cũ
Có lẽ do lốp thật cụ ợ ! Có 2 Cái mới, 2 cũ nhưng cũng chỉ cách nhau mấy tháng thôi cụ a .

33A-7777

Xe tải
Híc !!! Lại thước lái nữa hở cụ ? Xe e đăng ký tháng 8/2011 . Đến Bg Là 4,5 vạn . Chẳng nhẽ hỏng nhanh vậy hả cụ ?

33A-7777

Xe tải
Hê hê xế cụ run khi chạy trên 80 là phải rùi vì lốp của nó đã cứng rồi, hum trước lúc em làm thì mấy lốp cụ không cái nào đúng được 2,2 bar, độ chụm sai nên lốp bị ăn vẹt má trong nên đi vừa tròng trành lại còn nhao lái. Công việc của bên em là đưa các loại thông số về theo tiêu chuẩn ban đầu và khi đưa độ chụm về tiêu chuẩn có nghĩa là vị trí tiếp xúc của bề mặt lốp với đường đã thay đổi so với trước khi chỉnh gây nên cảm giác hơi rung khi chạy tốc độ cao.( mà cụ chạy hơi nhanh đới nhé).
Hiện tượng này có ba phương án xử lý:
- Thay lốp mới: đi vừa yên tâm lại rất sướng, mỗi tội hơi xót :))
- Cứ để vậy đi một thời gian, khi đó lốp sẽ mòn theo bề mặt mới và hiện tượng này sẽ hết ( em đảm bảo luôn nhé)
- Không bao giờ đi quá 80 là ok nhứt:))
Nếu cụ vưỡn chưa yên tâm thì sang tuần rảnh cụ mang xe qua lại bên em nhé.
:)) thank's vì sự nhiệt tình của cụ ! Sang tuần nếu rảnh e qua, cụ xem lại giúp e nhé ! Vodka e mời cụ rồi đấy a !