Thảo luận Điều hoà Xe Acen 2019 bị lỗi mát không sâu

HaGiangvx

Đi bộ
Hiện tượng của xe em là lúc đi lúc mát, lúc không mát. Sau đó e đem xe ra gara họ có tư vấn là thay Van lóc điều hoà hết hơn 2 triệu. Nhưng khi thay về điều hoà hiện tượng mát không sâu. Em đo nhiệt độ được có 12 độ. Nhưng khi xe đi chuyển được khoảng 2 đến 3 km thì hiện tượng lại nóng. Các bác cho em hỏi lỗi này là lỗi gì ạ.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Điều hòa xe nó cũng gần như điều hòa ở nhà của cụ, mát ko sâu nó nhiều nguyên nhân lắm: Bẩn dàn nóng, lạnh, quạt dàn nóng có vấn đề, thủng dàn, thiếu ga, lỗi coil...cụ nhờ vệ sinh, kiểm tra tổng thể xem, quay lai chỗ gara hoặc vào hãng

HaGiangvx

Đi bộ
Điều hòa xe nó cũng gần như điều hòa ở nhà của cụ, mát ko sâu nó nhiều nguyên nhân lắm: Bẩn dàn nóng, lạnh, quạt dàn nóng có vấn đề, thủng dàn, thiếu ga, lỗi coil...cụ nhờ vệ sinh, kiểm tra tổng thể xem, quay lai chỗ gara hoặc vào hãng
Em kiểm tra vệ sinh tổng thể hết rồi. Hnay ra hãng họ toàn bảo thay lóc. Chán hẳn luôn!

Dan du an

Xì hơi lốp
Em kiểm tra vệ sinh tổng thể hết rồi. Hnay ra hãng họ toàn bảo thay lóc. Chán hẳn luôn!
Thay thôi cụ ơi, mất công sửa qua sửa lại rồi cuối cùng vẫn phải thay mà bực mình. Em bị một lần rồi nên em chừa.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thay lốc với dàn nóng nếu xe cũ quá cụ nhé, van đuôi lốc thường xử lý cho lốc còn mới thôi, lốc cũ piston nén nó mòn xy lanh ra rồi thì chỉ có thay lốc chứ làm gì.
Dàn nóng mà cũ thì nên cho đi theo không cặn bẩn ở dàn cũ nó vào lốc mới dăm bữa lại đi tiếp 😁