[HĐCĐ] Đi Lào tự lái xe Hà Nội -Thakhek - Viêng chăn - Luông Pha Băng

Subaru Legacy2

Xe máy
Đây là trái tim thị trấn Thakhek, nằm sát bên dòng Mekong, kiểu như quảng trường trung tâm thị trấn, mới được xd lại khoảng 10 năm gần đây, trước đây thuộc Pháp nên nhà cửa ảnh hưởng kiến trúc Pháp vẫn lưu giữ đc vài con phố khá thú vị...ngày xưa vị trí này chỉ là quảng trường nhỏ có 1 cái cột đài phun nước, có thông tin bằng tiếng Pháp.

Mũi tên bạc

Xe container
Bác nói chuẩn, bọn e thay đổi phút chót đi chalo, làm mấy a e biên phòng hương sơn cbi con cầy huơng phải dừng, lần đầu đi chalo mấy cua lái cũng thót tim, gặp đoàn xe sơ mi rơ móc Hoàng sa chạy quá gấu, bọn e phải lùi nhường 2 lần
Chúc cụ có chuyến đi may mắn và nhiều bổ ích! Em sang Lào 60-70 lần r cụ ah. Lên mấy tỉnh Bắc Lào em đi mới 1 lần còn từ Viên về phía nam thì nh!

Trong nhóm 4 thằng bọn e, có vài thằng quan hệ tốt nên đến vinh nhậu v a e Vinh xong điều 1 cậu e lái (ở VN vẫn sợ thổi, sang Lào thì vô tư) đến chalo đưa đến bên lào thì đổi xe, cậu e lái về vinh ( quy trình đổi xe lúc qua 2 cửa khẩu thì a bạn đồn trưởng BP chalo bảo lãnh....). Xe thì a e Vinh sẽ đưa về HN sau lễ tiện thể về hn mà
Cụ làm em nhớ bọn em đến cửa khẩu (ko tiện nêu tên) là 20h30. Cả cửa khẩu đợi để làm thủ tục cho bọn em mới nghỉ.
Làm xong thủ tục bên VN thì trời mưa tầm tã, bên Lào nghỉ lâu rồi.
Bằng cách nào đó. Em dựng cả CK bên Lào dậy, 22h đêm có chú đang đi nhậu cũng phải đội mưa đến CK để nhập cảnh cho bọn em :D
Trời mưa như trút nước, đợi đủ 4 phòng đến mất gần 2 tiếng mới đến đủ (đù 4 phòng mới xong đc), làm xong thủ tục nhập là gần 23h đêm. Bọn em mời ae CK Lào ra căng tin nhậu, đội trưởng nói tiếng anh rất tốt, nhậu vui ngất ngây xong bọn em chạy luôn trong đêm.
Thằng em cùng đoàn bảo, em đi 50 nước rồi mà lần đầu được oách thế này.
(tư liệu em còn đầy đủ mà ko dám kể chi tiết).