[Funland] đề xuất thử việc 1 tháng & tăng lương ?

alternatebutreal

Xe đạp
Thế đồng nghiệp tiểu nhân đã xử lý ổn thỏa chưa mà đã xác định làm lâu dài?

jazzzzz

Xe lăn
Đòi hỏi giề, next... nếu em là sếp.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề là mấy cty lươn hay thích thử việc lâu, chứ cty tử tế lại full lương ngay từ đầu, hoặc thấy năng lực trong vài tuần đầu là cho chính thức luôn.
Mấy công ty lớn có thử việc nhưng full lương, hợp đồng ký 1 lần (không cần ký hợp đồng thử việc), trong đó có điều khoản nếu qua thời gian thử việc nếu đạt thì tiếp tục duy trì, nếu rụng thì bye bye

Rivers

Xe container
Mấy công ty lớn có thử việc nhưng full lương, hợp đồng ký 1 lần (không cần ký hợp đồng thử việc), trong đó có điều khoản nếu qua thời gian thử việc nếu đạt thì tiếp tục duy trì, nếu rụng thì bye bye
Xưa đi xin việc em cũng thường chọn ứng tuyển vào các công ty full lương thử việc, không phải vì vài đồng lương mà theo những gì cảm nhận thì các công ty ấy thường có đãi ngộ tốt, chuyên nghiệp.

vnvodoi

Xe điện
Em không có lương nên không tư vấn được.
Em dư cụ này. Mấy tháng nay đi làm không lương, đến sếp còn ngại bảo : Chưa có lương anh có ngại không ? Mà em vẫn vui hơn tết !

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ chỉ trả lương cho người khác phỏng
Đâu có cụ, em làm không lương nhiều năm rồi, giờ mới có dấu hiệu được trả lương.

Em dư cụ này. Mấy tháng nay đi làm không lương, đến sếp còn ngại bảo : Chưa có lương anh có ngại không ? Mà em vẫn vui hơn tết !
Thật, đi làm vì đam mê thôi cụ nhỉ, lương lậu quan trọng gì. ;))

tranvanlong

Xe điện
Gấu em có cái showroom cũng thử việc, một tháng trả 85% lương. Cháu sinh viên đáp ứng tốt công việc, cuối tháng trả luôn 100% lương. Cũng lên thử việc một, hai tháng, để xem có phù hợp với công việc ý .không.

Diep1979

Xì hơi lốp
Em tuyển dụng công việc làm ck, hơn 20 năm nay vẫn chưa hết thử việc đây :))
Mợ thử face to face cả sếp mợ đi, biết đâu mợ là người đầu tiên thay đổi được cả hệ thống quy định của HR ;))
Được ăn cả, ngã dừng thử việc :))

Thế đồng nghiệp tiểu nhân đã xử lý ổn thỏa chưa mà đã xác định làm lâu dài?
Hj cũng ổn rồi cụ ạ cháu cố khen bạn í là tận tâm nhiệt tình hỗ trợ hết mình trước mặt sếp trong cuộc họp nên cũng có chút cải thiện ạ

Xưa đi xin việc em cũng thường chọn ứng tuyển vào các công ty full lương thử việc, không phải vì vài đồng lương mà theo những gì cảm nhận thì các công ty ấy thường có đãi ngộ tốt, chuyên nghiệp.
Đúng rùi ạ nhưng vì cháu cũng k thích đi làm xa nhà. Cháu làm ở đây đi bộ có 1km là đến nên cháu thích ạ

Đồng nghiệp xấu tính không chỉ việc mà chủ thớt quen nhanh thế, với không bị ức chế nữa ạ? Ngoài ra còn cục phát wifi rình rập gây họa
Hjhj vâng ạ làm quen dần với công việc nên em cũng thích nghi được rùi với cả ở đây sếp dễ tính quá nên em thích ạ

haunt86

Xe tăng
Mình cứ chủ động vào gặp Sếp đề nghị, nếu Sếp ko đồng ý thì nghỉ việc về mẹ nuôi :P

xecub49

Xe điện
Vấn đề là mấy cty lươn hay thích thử việc lâu, chứ cty tử tế lại full lương ngay từ đầu, hoặc thấy năng lực trong vài tuần đầu là cho chính thức luôn.
Câu chuyện thử việc là có lợi cả đôi bên cụ à. Người đi làm đôi khi cũng đâu phù hợp với chỗ mới đâu. Công việc co thể OK nhưng môi trường có thể không phù hợp.
Chủ thớt thấy cv và môi trường phù hợp rồi thì 15% lương trong 1 tháng đâu phải lăn tăn thế. Nói đi nói lại nó hèn người ra. Em thật

Rivers

Xe container
Câu chuyện thử việc là có lợi cả đôi bên cụ à. Người đi làm đôi khi cũng đâu phù hợp với chỗ mới đâu. Công việc co thể OK nhưng môi trường có thể không phù hợp.
Chủ thớt thấy cv và môi trường phù hợp rồi thì 15% lương trong 1 tháng đâu phải lăn tăn thế. Nói đi nói lại nó hèn người ra. Em thật
Sao cụ không hỏi ngược lại: để tìm được một nhân viên phù hợp thì công ty tiếc gì vài % lương. Trường hợp mợ thớt thấy hợp lý rồi thì thôi, còn em đang nói dưới góc nhìn từ cả hai phía.

Mc Bia

Xe điện
Có nên đề xuất thử việc 1 tháng thay vì 2 tháng không các cụ?
Công việc khá vất. Mà thử việc nên chỉ nhận được 85% lương. chưa kể ko dc hưởng Phép. ( Lương thấp so với mức trước đây của e là 1/3 nhưng vẫn làm vì gần nhà)
Trong khi công việc sau khi quen em làm khá tốt.
Vậy em có nên xin đề xuất không thử việc tháng thứ 2 không? Vì em vừa hết 1 tháng rồi ạ
Chỉ ngại là hôm mới vào sếp hỏi có mong muốn gì không e laii ko bảo là xin thử việc 1 tháng ( thậm chi ko cần thử) . Vì dù sao e cũng khá cứng trong nghề, chỉ cần quen với cách thức làm việc là có thể trôi.
Chỉ lăn tăn là thấy ngại với Sếp vì nói sau ạ.
Em đọc chả hiểu gì.

Tony_Le

Xe container
Thử việc có lợi cho đôi bên? Câu này vừa vô nghĩa vừa không thực tế.